Chương trình mua macbook & ipad tặng tai nghe beast solo 3

16/8/2017 15:23Phản hồi: 48
Anh em nào mua rồi cho mình hỏi chút

Mình muốn biết có phải ai mua macbook hay ipad đều được tham gia chương trình không
Vì trên web apple có nói dành cho sinh viên & giáo viên
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

drquack
ĐẠI BÀNG
7 năm
đúng rồi bạn, ai mua cũng dc giảm giá 1 tí và dc tặng tai nghe beats (giá trị từ $100 đến $300). mình mới vớt 1 em macbook pro 15, mình order trên website của apple rùi ship về tiệm. thấy apple store nó ko có check mình có là sinh viên thật hay ko. chỉ thanh toán trên mạng và chờ ngày máy mình có mặt ở tiệm là ra đó lấy. (vì mình option lên ổ 1tb). Từ đầu đến cuối ko cần chứng minh mình là sv. mặc dù mình đang là sv.
tnguyen_99
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhbn172 tuỳ theo bang.. bang mình có tax
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tnguyen_99 Em tháng 9 có ng nhà qua đó k biết khi về qua sân bay có đc hoàn lại pí tax đó k b
StellarFox
ĐẠI BÀNG
7 năm
@drquack bạn vẫn đc xác nhận là sinh viên online mà bạn
@tnguyen_99 Thật hả bác
drquack
ĐẠI BÀNG
7 năm
ở Mỹ, chương trình kết thúc ngày 25/9 nha bác.
@drquack Làm thế nào để xem hết chương trình bác ơi
các bác hay thật đó. Muốn mua các em ý từ apple.com dễ như không. Ở Việt Nam bọn em mua muốn mua từ apple mà khó quá. Không biết có cách nào mua rồi ship về Việt Nam không. Chỉ giúp em với ...huhu
HuyAdWords
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng muốn hỏi chương trình này
Mình ở VN thì có được tham gia chương trình không bạn
Mình ko thể đặt được từ apple.com
@HuyAdWords Bạn nhờ người thân quen bên đó đặt cho nhé , bạn ở Việt Nam! Không tham gia được đâu
HuyAdWords
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cao Thanh Lâm 190791 Tiếc quá, thôi, lại ra FPT vậy
drquack
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình mua máy 15', nếu mua 2 cấu hình cơ bản thì ra tiệm pick up ngay luôn (nếu mua online), hoặc ra tiệm mua, nói họ đưa cho cũng dc. Vì mình mua cpu 2.9ghz, và up ssd lên 1tb nên phải chờ 9 ngày nó mới ship về tới apple store. Có 2 lựa chọn: 1 là ship về apple store, 2 là ship về nhà mình. Mình chọn ship về tiệm vì giá thuế ở location apple store mình pick up rẻ dc khoảng $50 (ship về nhà thì tax là $256, ship về store thì $201).

Bọn apple store nó ko check id vì nó ko dc chia lợi nhuận khi khách hàng mua trên online, nên nó ko thèm check. Nếu tới store và mua tại store thì bọn nó sẽ check id (vì nó ăn tiền commission theo sản phẩm).
thôi cùng lắm nhờ người thân đi công tác rồi xúc cũng được. cảm ơn các bác
13in và 15in loa nghe có to hơn nhau không các bác
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cao Thanh Lâm 190791 Thông thường 15 sẽ to hơn
StellarFox
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình mới chat với nhân viên Apple , họ nói chương trình chỉ áp dụng cho sinh viên thôi , họ nói khi bạn mua online thì có một progress xác nhận bạn là sinh viên , còn khi bạn mua ở apple store thì bạn phải confirmation, nếu bạn muôn mình sẽ gửi đoạn chat cho bạn
drquack
ĐẠI BÀNG
7 năm
@StellarFox Mình ko muốn cãi với thím, mình đã nói từ đầu mình là sinh viên (cũng chẳng phải là du học sinh láo lếu ăn gian gì đâu), thấy nó có discount nên hứng thú, đã mua online và pick up in store, từ đầu đến cuối nó ko hỏi thẻ student (mình có đem theo student id, nhưng nó ko hỏi thì mắc gì phải khoe ra cho màu mè?!?! Nó chỉ hỏi có photo id như driver license chẳng hạn nên mình đưa nó driver license...). Còn thím nói mua online trên apple website nó có phần "xác nhận là sv online" thì chắc thím chưa order trên apple website rùi. Vì mình order ko thấy có chỗ nào nói "hãy chứng minh bạn là sv đi!" cả.

Chẳng qua là mình nói ra kinh nghiệm đi mua máy của mình cho mấy thím nghe. Mình hoàn toàn ko gian lận, thế mà có nhiều người lạ lồng cứ bay vô phản bác chi vậy trời. Mình đâu có xúi mấy thím ko phải sinh viên đi ra mua máy đâu. Thím nên đọc kỹ lại comment từ đầu của mình.

Không biết là thím đang cố chứng tỏ điều gì chăng? (việt nam mình bựa? gian lận?nó sale cho sinh viên là phải đưa nó student id đàng hoàng mới chịu? mặc dù nó ko hỏi thì cũng phải táng cái student id vô mặt nó?!?!) Nó đã có promotions thì nó cũng chả thèm qua trọng ba cái chuyện student id, có thể chẳng qua là nó ko để ý, bọn nó làm ăn lớn, chỉ có đầu óc nhỏ mọn như Việt nam mới nghĩ đây là big deal. Mình bỏ $3200 ra mua cái máy ko lẽ lại muốn đi ăn gian nó $200? Không nhất thiết nó sale là mình phải khoe nó cái student id mới dc. Nó hỏi thì mình đưa, không hỏi thì thôi. It's not a big deal. Tuần tới mình sẽ mua 3 cái iphone, 2 cái iphone 7 và 1 cái 7s (hoặc 8-nếu đẹp). Nếu theo thím nói thì mình sẽ bị apple cấm cửa ko cho mua nữa chăng? ai đồn bậy bạ vậy?

Người Mỹ có nhiều cái lạ lắm. Ví dụ như mới mua cái usb c adapter trên amazon, về xài thấy nó hơi khít (cắm usb type A vô cái adapter hơi khít, lấy ra khá khó khăn), mình gọi điện hỏi nó như thế là bình thường phải ko, vì khi mình gỡ ra hơi mệt tí? ngta nói nếu mình ko hài lòng thì nó sẽ gửi 1 cặp adapter mới cho mình và nó đã ship cái mới cho mình ngay và ko cần mình trả lại cái cũ. Theo như thím trong tình huống này sẽ nói mình gian lận? nó mà biết nó ko bán đồ cho mình nữa? Xin thưa, cây ngay ko sợ chết đứng, bên đây có sao nói vậy, đi mua đồ ko trả giá, thích thì mua ko thì thôi.
StellarFox
ĐẠI BÀNG
7 năm
@drquack cấm cửa cái promotions kia , thì mình có nói bạn gì ko ?
StellarFox
ĐẠI BÀNG
7 năm
@drquack bạn nghĩ mình chưa mua chắc ????
StellarFox
ĐẠI BÀNG
7 năm
@drquack khi order nó ko yêu cầu nhưng pick up nó yêu cầu 😃
Anh em không tư vấn cho tôi sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119