Chụp thử và đánh giá nhanh Camera Oppo F9

vitaminSea
8/9/2018 11:15Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy cùi vô tay thợ ảnh thì gì cũng đẹp hết
duyawa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vn_ninja Thiệt hok, giờ mình đưa con Lenovo a2010 cử mình. Đố thánh chụp ảnh nào trong này chụp đẹp và rõ nét đc đấy😁:D
tq@thanh
TÍCH CỰC
6 năm
Oppo chụp đủ sáng thì tạm được chứ chụp thiếu sáng thì quá tệ..
Dory01
ĐẠI BÀNG
6 năm
ờ Đà lạt sáng dậy sớm, ánh nắng xuyên qua rừng thông, lúc đó view đẹp dã man 😁
hyper89
TÍCH CỰC
6 năm
Đẹp chố nào ?
Màu thì bệt.Độ sâu ảnh không có.Thua cả iphone 7 hay galaxy S8 ra đời gần 2 năm.
Ngon chỗ nào ?
parrot
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vào xem chỉ vì tấm ảnh bìa.
Xem xong cũng chỉ đọng lại tấm ảnh làm bìa
Kết luận: ánh sáng đẹp chụp kiểu gì cũng đẹp, xin hết
Kết nhất tấm ảnh bìa của bài viết, thế thôi, quá đẹp 😁
chụp thiệt chứ sao lại thử nhỉ

ảnh bình thường
hoanghaitb1
ĐẠI BÀNG
6 năm
thế méo nào êm thấy ảnh còn chất lượng hơn con find X
btcommunity
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mọi người cho mình hỏi một vấn đề ngoài lề với. Ca khúc "người hãy quên em đi" của ca sĩ mỹ tâm, là một ca khúc có bản quyền và không thể tìm thấy trên trên các trang nhạc của vn như là nhaccuatui, mp3zing.. Không có một trang nào có bài hát này để nghe hay tải về. Chỉ duy nhất phát trên chanel youtube của Mỹ Tâm. Vậy nếu mình đặt link tải về mp3 trên youtube để mọi người tải nó về và nghe cá nhân thì có bị vi phạm bản quyền không? Có bị truy tố trách nhiệm không? Các bác nhớ tag em vào để em nhận thông báo nhé!
Rain.Ars
ĐẠI BÀNG
6 năm
@btcommunity Bác cứ làm và mua trước vài cuốn lịch =))
btcommunity
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Rain.Ars cảm ơn bác vì lời khuyên cho 😆
7 triệu vỏ nhựa.
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
cho mình hỏi đường này bên Q.2 tên gì vậy 500AE SG? 😁

@hiepmu Đảo kim cương, quận 2 sài gòn bác.
thuyettran89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp quá
grow
ĐẠI BÀNG
6 năm
"hứa hẹn sẽ là một đối thủ đáng gớm trong phân khúc" vì là đáng gớm nên đừng có chê. Tự nhận rồi mà
@grow Đã sửa, cám ơn bạn.
ksl0v3
ĐẠI BÀNG
6 năm
chả có gì nổi bật, ko có cái ảnh nào làm mình phải thốt lên "wow" như mấy con U11 của HTC
prodang2509
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng như khá nhiều dòng điện thoại khác
trung3anh
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Pin 3500ma giúp mình không gặp tình trạng hết pin" ?? 😁 ??
"màn hình 6.3' full hd+ giúp chụp hình ngoài trời ánh sáng mạnh" 😆))
Sặc mùi quá. Chụp ngoài ánh sáng mạnh thì phải đề cập đến độ sáng, chứ kích thước vs độ phân giải liên quan gì. Trước dùng con v10 màn to, 2k cũng vẫn chả nhìn thấy gì khi chụp dưới trời nắng gắt 😃 mà con này ảnh nhìn màu bị bệt, chả có gì đặc sắc :D
@trung3anh Pin nhiều và sạc nhanh thì có nhiều thời gian để chụp hơn để không bị gián đoạn. Màn hình hiển thị tốt thì tất nhiên nhìn rõ và chuẩn đẹp hơn chứ, việc bạn dùng V10 mà không thấy thì liên quan gì đến con này ?
trung3anh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vitaminSea Pin ít gặp tình trạng hết pin khi đang chụp thì ok, còn trên bài viết không gặp tình trạng hết pin.
Chụp ngoài ánh sáng mạnh thì phải độ sáng cao nhìn mới rõ, bài viết không đề cập. độ phân giải với kích thước màn hình thì liên quan gì?
@trung3anh Ơ hay, màn hình đẹp thì xem ảnh và nhìn view khi chụp thì đã chứ sao, pin trâu và sạc nhanh thì dùng được lâu ai chả biết mà phải cần phân tích trên bài chụp ảnh này làm gì bạn ?
trung3anh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vitaminSea Nếu đã không muốn hiểu thì cũng không cần nói nữa 😃
Đúng kiểu Óc bò cà mè rà phôn 😆 vẫn ko khá lên được 😃)
tran_thanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
.
tay nghề chụp của MOD thì khỏi chê rồi 😃
khả năng chụp ngày với đủ sáng thì em này thấy khá tốt, HDR có vẻ hiệu quả, AI màu lên đẹp nhưng nhiều lúc thấy ảo quá, điểm yếu của AI đó là nhiều lúc màu lên ko đúng ý đồ với theo mình thấy nếu những trường hợp nào xử lý AI mạnh thường độ nét cũng bị giảm xuống (đang dùng zen 5 cũng bị vụ này)
chụp tối: điểm yếu chung của các máy tầm trung, noise bệt nhòe, màu ra ko chính xác, dù MOD đã cố ý chụp những tình huống dễ xơi nhưng vẫn ko khả quan lắm 😔
mình thấy em này thì ai kiểu thích chụp để khoe mạng chơi thì vẫn ok chứ ai thích chụp ảnh chuyên hơi khó 😃
Iphone x đâu dễ bị qua mặt vậy, so với note 9 thí có thể ngang nhau, màu hơi ảo, nhưng đẹp trong tấm giá, vote cho oppo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019