Chuwi hi8- thủ thuật,update win 10, root, rom,...

giuse96suoire
20/9/2015 11:50Phản hồi: 210
Chuwi hi8- thủ thuật,update win 10, root, rom,...
LƯU Ý: Từ ngày 20/10/2015 mình ngưng update ở topic này, mọi người cần gì vui lòng comment hoặc tham gia group facebook: https://www.facebook.com/groups/1639666722965007/
1 vài quy định trong bài viết để anh em dễ tìm
Phần có chữ màu
ĐỎ là phần viết về WINDOW OS
Phần có chữ màu
TÍM là phần viết về ANDROID
Phần chữ màu XANH LAM là những lưu ý
Phần có chữ màu
CAM là phần Q&A (Question and Answer)
=============================================

Chào ae tinhte,

Lần đầu viết topic kiểu này nên có gì sai anh em góp ý nhắc nhở hộ mình nhé.

Tình hình là nuôi cái ước mơ cầm em tablet chạy window lâu rồi mà vẫn không đủ thóc, tự dưng lọ mò lên nhattao thì thấy mấy thương gia bán em nó với cái giá khá rẻ ( 2 triệu 4) cho 1 em tablet chạy window. Thế là hôm sau phải gom hết lúa để rước em nó về dinh ngay.

1 Cấu hình:
  • Screen Size: 8 inch
  • Screen Type: Capacitive, IPS, 5-point multi-touch
  • Screen Resolution: 1920 x 1200 (16:10)
  • CPU Brand: Intel
  • CPU Model: Z3736F
  • CPU Cores: Quad Core
  • CPU: Intel Atom Baytrail-T Z3736F Quad-core Processor
  • CPU Frequency: 2.16GHz
  • GPU: Intel HD Graphics Gen7
  • RAM: 2GB, DDR3L
  • ROM: 32GB, eMMc
  • Memory Card Types: TF/Micro SD card
  • Maximum Storage Extension: 32GB
  • Function: WiFi, Bluetooth 4.0, OTG, Miracast
  • WiFi: 802.11 b/g/n
  • Camera: 2MP back camera , 0.3MP front camera
  • Sensor: Gravity Sensor
  • Battery: 4000mAh
  • Đánh giá Antutu: 34916 điểm, khá cao so với tầm giá. Trên HTC One và đứng sau LG G3.

2 Cảm nhận:

- Màn hình: nét (full HD mà).
- Cảm ứng: nhanh, nhạy.
- Win (mặc định là win 8.1 with Ping): nhanh, tốt.
- Android 4.4: mượt mà.
- Pin: nói chung với 1 em giá rẻ như vậy thì ok. Xài win liên tục tầm 3-4h. Android thì 4-5h.
Đây là thời lượng pin mình dùng liên tục (độ sáng 30%, wifi, skype, zalo, facebook, msg, chorme, JAV 10p 😁 ):

Quảng cáo

- Thiết kế: nhìn khá đẹp, nhưng còn ộp ẹp, không chắc tay. Nói chung 2tr4 thì không đòi hỏi gì thêm.
- Camera: chấp nhận được (là máy mình cũng có cam như máy người ta), chụp cho có lệ thôi, bạn nào thích tự sướng thì nên bỏ qua từ đoạn này.
- Wifi: tốt, hơi yếu so với laptop :v Đương nhiên.
- Ram hoạt động khá tốt.
- Bộ nhớ 32gb, trong đó chia cho android là 6.78Gb.
- Nghe bảo chơi được LOL, chưa test (vì không chơi) nhưng đã test với game 3Q, Photoshop, Word,... chạy ngon lành.
- Còn lại anh em góp ý nhé.

3. Hình ảnh khui hộp và trên tay.
Review by
dasklney

Quảng cáo

https://tinhte.vn/threads/mo-hop-va-danh-gia-so-bo-may-tinh-bang-gia-re-chuwi-hi8.2496847/

THỦ THUẬT HƯỚNG DẪN

# Để có thể làm được những gì bên dưới, anh em hãy cố gắng sắm cho mình 1 cái cable OTG (cái này có sẵn trong hộp), 1 usb hub(chia cổng usb ra nhiều), 1 con chuột, 1 bàn phím, 1 usb 8gb nhé. Sắm đi rồi quay lại đọc nè :D
1. Update lên win 10
a. Mặc định, Chuwi hi8 được cài sẵn android 4.4.4 và window 8.1 with Ping, theo lời của 1 bác trên Nhattao thì ta có thể update lên window 10 bằng cách cách:
B1: Vào C:\Windows\SoftwareDistribution\Download và xóa hết nội dung
B2: Mở command prompt (Start > Run > cmd) nhập vào
Mã:
wuauclt.exe /updatenow
B3: Vào Windows Update và tải bản cập nhật về.
p/s: cách này mình làm không được, khi nó check để update win 10 thì nó bảo kiểm tra lại. Không cho update. Mọi người cứ thử.
b. Thấy bên phải phía góc dưới màn hình có chỗ để đăng ký update win 10 (icon hình window màu trắng), click vào, đăng ký thành công nhưng chờ hoài vẫn không thấy nó cho update, bực mình ngồi thử cài bằng những cách mình cài trên Laptop xem sao.

# Cách làm thành công đã test:
1. Tool cần thiết: Media creation tool 32bit – 18.8mb (download về chép vào Chuwi hoặc download trực tiếp trên chuwi)

2. Các bước làm:
a. Lưu ý trước khi làm, Chuwi của bạn phải có bộ nhớ trống ít nhất 6gb, vì vậy nếu bạn đã cài ứng dụng gì hay có file gì rồi thì hãy xóa hết nhé.
b. Done, đã có 6gb trong bộ nhớ, chạy file Media creation tool 32bit vừa tải ở trên với quyền admin, có thể nó sẽ lâu chạy, chịu khó ngồi chờ 5-10p nhé.
c. Làm theo hướng dẫn này
d. Sau khi cài xong, máy của bạn sẽ bị loạn cảm ứng, lý do là vì thiếu driver. Tải bộ backup driver tại đây Tiếp theo là tool để backup.
e. Giải nén file thứ 2, chạy file dd.exe bằng quyền admin, chọn restore -> locate backup -> Compressed (zipped) backup folder nếu bạn chưa giải nén file đầu tiên hoặc Other location nếu bạn đã giải nén file đầu tiên -> chọn đến file zip / thư mục vừa giải nén. Nếu nó có báo lỗi gì gì đó thì cứ đồng ý cho nó cài nhé. Đừng hủy gì cả. Chờ 5-10p. Done!
f. Nếu không hiểu hoặc bị lỗi chỗ nào thì comment bên dưới ae cùng giải quyết nhé.

# Các cách khác(Đã test by @b0ydic0ng):

Vì Chuwi nhà ta có thể chạy win như một cái laptop nên mình nghĩ mình cũng có thể cài win như cài cho laptop. Các cách khác như cài từ file ISO, hoặc tạo USB boot…(mình nghĩ vậy thôi, chưa test :D ).
Lượn lờ trên mấy trang nước ngoài được mấy anh cao to đen hôi bên ấy chỉ cách cài bằng Usb boot, bạn nào chưa làm được bằng cách trên thì test thử nhé.

Bước 1: Tải window img(5 part):
- Part 1
- Part 2
- Part 3
- Part 4
- Part 5

Bước 2:Tạo usb boot

Lấy 1 cái usb 8gb, format nó thành định dạng fat32 và đặt tên là WINPE, sau đó giải nén hết 5 file vừa tải vào usb. Ta được như hình dưới:

Bước 3: Cắm chuột, bàn phím, usb vào Chuwi (dùng OTG + USB hub).
Tắt máy, mở máy lên, nhấn phím ESC liên tục, ta vào được boot như hình dưới, chọn Boot Manager

Chọn tiếp như hình dưới:
Máy sẽ tự động cài đặt như hình dưới
Chờ tầm 20p-30p, đến khi màn hình command chuyển sang màu xanh như hình dưới thì gõ "Exit" để thoát.
Bước 4: Bây giờ bạn chỉ việc settup windows như trên máy tính. (cài ngày giờ,...)

Bước 5: Active win
Mở cmd bằng quyền admin, gõ lần lượt các dòng sau:
slmgr / ipk TX9XD-98N7V-6WMQ6-BX7FG-H8Q99
slmgr / skms kms.xspace.in
slmgr / ato
Done! Chúc bạn thành công!
# Bác nào còn dung lượng trống ít thì dùng Media creation tool 32bit tạo USB cài đặt hoặc tạo file ISO bỏ thẻ nhớ rồi bung ra, chạy update trực tiếp trên WIN8.1 đều được hết, đã test. (by @HIPHI )

# HOT: Update win 10 full driver (share by @HIPHI ): http://chinagadgetsreviews.blogspot.com/2015/07/how-to-easily-install-windows-10-pro.html

# Sau khi update win 10, bác nào mất ứng dụng chuyển từ window->android thì tải cài này về (cảm ơn bác @HIPHI ): Insyde_Q2S , giải nén rồi cài đặt bình thường.

Cảm nhận sau khi lên win 10:
- Hôm trước có update win 10 cho cái lap cùi bắp của mình, nhưng lỗi tè le nên xuống win 8.1 luôn, giờ update lên win 10 cho Hi8 nhà mình với ý định là trải nghiệm thôi, vì cứ nghĩ nó sẽ lỗi như trên lap. Nhưng mà đến giờ phút hiện tại thì vẫn quyết định để em nó nằm ở win 10.
=> đánh giá:
- Bộ nhớ: dùng win 8.1 em chi còn trống tầm ~6gb bộ nhớ, chuyển sang win 10 thì tầm ~8gb. => win 10 có vẻ nhẹ hơn bản 8 gốc của nó.
- Hiệu năng: tốt, lúc mới cài đặt xong sẽ có cảm giác hơi lag so với win 8, nhưng sau khi config xong hết thì chạy mượt mà ổn định, khởi động, tắt nhanh.
- Giao diện: giao diện win 10 khá đẹp, có Action center giúp thao tác nhanh, có chế độ dành riêng cho tablet. (Action center anh em cứ tưởng tượng là nó giống thanh status bar của android ấy).
- Pin: Có nhỉnh hơn chút so với win 8, online web 10p + nghịch này nọ mất tầm 1-2% pin.
- Nhược: mất Switch android, mỗi khi chuyển qua android thì phải tắt máy rồi nhất nút nguồn + volumn - để chọn android (hơi bất tiện), vụ switch em đang nghiên cứu, sẽ update sau.

Review by
b0yditc0ng
@giuse96suoire xác nhận cách thứ 2 win 10 của bác thành công nhé, e đã làm cách này cho rất nhiều máy, cách này vừa nhanh vừa an toàn cho các bác :D
thêm 1 cái nữa là lên win 10 xong thì có 1 vài lỗi e phát hiện sau đây:
+ Bluetooth sẽ hơi khó khăn trong việc kết nối bluetooth với 1 số thiết bị bàn phím, chuột
+ 1 số máy lên 10 xong mất hẳn cảm ứng, khôi phục DoubleDriver không ăn thua
2 cái này e đã khắc phục được hết, nhưng giờ e đang chạy ngoài đường nên không viết tử tế được, có gì tối rảnh em sẽ post cho anh em nào gặp rắc rối nhé :D
=================================
Anh em test xong cho cái review nhé.

====================================================
Android
Tiếp đến là phần android OS.
Bên dưới sẽ bao gồm: root, recovery, rom, thủ thuật.
==============================

1. Root (share by
712777
)

Tool cần thiết: iRoot
B1. Download iRoot. Cài đặt bình thường (next next next ...)
B2. Trên chuwi, vào cài đặt -> tùy chọn nhà phát triển -> bật lên -> tick chọn Gỡ lỗi usb.
# Lưu ý: nếu không thấy phần tùy chọn nhà phát triển trong cài đặt, thì vào giới thiệu về máy tính bảng -> click 7 lần vào phần "Số phiên bản" đến khi nó báo "Chúc mừng, bạn đã là nhà phát triển" đại loại vậy. Quay lại Cài đặt, bạn sẽ thấy tùy chọn nhà phát triển.
B3. Mở iRoot lên, kết nối chuwi với máy tính, chọn Root.
B4. Chờ đợi, trong lúc root iRoot sẽ đòi cài đặt super SU lên máy tính bảng của bạn, bạn nhấn đồng ý nhé.
Chờ máy reboot lại là xong (iRoot báo Successed! ).
Done! Bạn đã làm chủ em nó :D
# Lưu ý: sau khi root, máy sẽ được cài 1 vài ứng dụng của Chị Na, AE có thể gỡ bỏ, còn cái app hình con ngựa chính là SuperSU.

ROOT 2 (khuyên dùng) - Share by @b0yditc0ng
Một số ae xác nhận là iroot có thể root em chuwi nhà ta, nhưng theo như em thấy thì iroot rất hên xui, và có cài 1 số app china vào máy nữa, ae nào không thích hàng tàu thì chơi cái này nhé.

#Công cụ cần thiêt: tool root máy (có cả driver)
Các bước thực hiện:
1. Giải nén file rar vừa tải được.

2. Cài lần lượt IntelAndroidDrvSetup1.5.0.exe iSocUSB-Driver-Setup-1.0.4.exe.
3. Máy tính bảng bật chế độ debug, cắm vào máy tính. Chạy file
Root-tablette-chinoise.net.bat cứ press any key là được :D

4. Chờ máy reset lại là xong, công việc còn lại là update SU.
5. Done. CHúc ae thành công.

2. Flash Stock rom
- Stock rom là bản rom "chính hãng" chưa sửa chữa gì của nhà sản xuất, ae nào nếu lỡ bị gì hoặc muốn trở về y như lúc mới thì dùng cách này.
# File cần thiết:
1. Rom stock
2. Tool flash
# Các bước thực hiện:
1. Giải nén rom ( .rar). Cài đặt Android driver và iSoc (ai đã cài rồi thì bỏ qua).
2. Cài ManufacturingFlashTool_Setup_6.0.43.exe
3. Copy file CUSTOM_CONFIG.INI vào thư mục cài đặt của FlashTool.
Mở FlashTool lên, vào file -> setting.. cài đặt thông số như hình bên dưới
4. Xong buớc trên, ta vào file -> open -> dẫn đến file flash.xml nằm trong thư mục rom lúc nãy.
5. Máy tính bảng bật chế độ phát triển + gỡ lỗl usb.
6. Tắt máy, vào chế độ DnX bằng cách nhấn giữ nút nguồn vào volumn+.
7. Kết nối với máy tính,FlashTool sẽ tự flash cho bạn. Chờ tầm 2 -3p là xong.

8. Done!.
Chúc bạn thành công.
===========================================
Remix OS (share by @b0yditc0ng và đóng góp của bác Mạnh Thế Vũ)

Nói sơ sơ 1 chút về bản Os này,
Nó được mod dựa trên nền android 4.4, nhưng mang dáng dấp của cả window về việc quản lý ứng dụng, Cảm nhận ban đầu là rất đẹp, mình rất thích. Tuy nhiên còn 1 số lỗi đang chờ cao thủ fix từ từ. (không có chế độ tự chỉnh ánh sáng, không dùng được facebook (ae bảo vậy nhưng mình dùng ngon lành), GPS vẫn hoạt động tốt nhé). Một vài hình ảnh về em nó:
[​IMG] [​IMG]

Hướng dẫn cài đặt :
AE kéo lên trên, xem phần flash rom stock nhé, các bước làm giống y như vậy, chỉ khác là sau khi giải nén rom stock ra, anh em tải file này về, giải nén ra ta được file system.img, copy đè vào thằng system.img của rom stock. Rồi flash y như flash rom stock.
Sau khi flash xong máy sẽ chưa có Ch play, anh em tải file gapp này về, tải tool để vào recovery.
1. Copy gapp vào máy chuwi.
2. Giải nén tool, chạy file laucher.bat
3. Kết nối mtb với máy tính.
4. Gõ Accept.
5. Gõ 1 2 3 4 5 gì đó tùy các bác, chỉ là chọn bản recovery muốn chạy thôi.
6. Gõ T4.
7. Chờ 1 tí, máy sẽ được đưa vào recovery, các bác chọn ínstall zip -> chọn đến file gapp.
8. Flash. Xong!
Lưu ý: sau khi flash gapp có thể máy sẽ mất bàn phím, khắc phục là ae lên mạng tải gotiengviet.apk về, copy vào máy và cài thủ công nhé. Nếu bị lỗi tương tự thì cứ cài thủ công là được.
Xong, ngon lành. Chúc ae thành công.

# Các lỗi thường gặp- Q&A:

----------------------------------
Q: À hỏi nốt bây giờ nhấn nút nguồn với volume + không vào được boot. Cứ đơ ngày dòng chữ đầu tiên giải quyết thế nào đây
A (by @b0yditc0ng ) : bác cắm bàn phím vào, bật máy thì nháy ESC liên tục nó sẽ vào menu, chọn bằng phím đường hướng và Enter dễ dàng hơn nhiều bác nhé :D

Q: Sau khi cài lại win (update win 10) mất cảm ứng - loạn cảm ứng thì làm thế nào?
A: Lý do: thiếu driver. Đọc lại bên trên , tìm phần double driver và làm theo hướng dẫn.

Q: Sau khi root rom remix, bị mất tự động xoay màn hình, làm sao?
A: Vào setting -> Storage and reset -> Factory reset. Done!

Q: Cài đặt win, cắm usb và boot vào rồi nhưng màn hình vẫn đen thui.
A: Chờ 2p -3p, máy đang chạy :D

---------------------------------------------------
Phụ kiện cho em nó
Chuwi nhà ta hỗ trợ cả android cả win, hỗ trợ OTG, vì vậy phụ kiện đi theo em ấy cũng rất là nhiều. Đây là vài món em đã sắm cho em nó, ae tham khảo nhé.
Trước tiên là cái usb hub, cái này chắc ae ai cũng biết nên hông up lên làm gì :D Công dụng của nó là chia cổng OTG ra nhiều cổng để ta có thể gắn bàn phím, chuột, usb,... Em mua 30k.
TIếp theo là bao da bàn phím, cái này em khoái nhất, nhìn nó cứ yêu yêu thế nào ấy. Kèm theo là cây bút cảm ứng :D Tổng thiệt hại cho em nó là 160(bàn phím + bút cảm ứng). Cây bút có 15k thôi, chủ yếu là để trải nghiệm chứ cũng chẳng làm ăn được gì :D Chọt chọt cho vui chứ dùng để vẽ thì không được (đầu to). Bàn phím thì tốt, nhưng hơi khó gõ vì nhỏ.
Ít ảnh cho ae oánh giá
AE có đồ chơi gì thì share cho mọi người với nhé :D

No update!
Dự án:
- Unlock bootloader, build CWM, cook rom..
AE pro nào làm được thì chia sẻ kinh nghiệm nhé.
AE request vào group Fb để dễ làm việc nhé: https://www.facebook.com/groups/1639666722965007/
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

win 10 có nhanh ko pro
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho cảm nhận lên win 10 của em nó với . em đang dùng 8.1 cũng mượt nhưng bị cái lỗi nhấn chuột phải cứ bị lag mãi mới hiện lên được . ai có cách khắc phục không ạ
lỗi này tải về 100% chạy xúi là ko dc nua
@kyo_01 Nếu bác có bật bất cứ phần mềm antivirus nào thì tắt hết đi nheng, khi làm bác tắt hết ứng dụng đang chạy trên máy. Bác thử đi, không được thì nói em 😁
@kyo_01 Vẫn lỗi như này ... .. ko biết thế nào .. đã làm thử 2 lần nhưng vô vộng
@kyo_01 Để rảnh em nghiên cứu..
Đẹp, nhanh, nhạy, tốt. Nói chung là rất oke!
Để tối em về em xem nhé, đang đi làm không xem cho bác được.
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế còn vụ pin của em nó thế nào ạ. Bác cho cái tổng quan win 10 cho chuwi hi8 đi bác. Em thấy cũng khá nhiều người dùng em nó. Ah còn vụ androin 5.0 cho em nó nữa
@langtudisan Đã update ở cuối nhé bác
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@giuse96suoire ok bạn. để tối nay up xem thế nào
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái lirk backup với tootl bac up không mở được bạn ah
@langtudisan Đã sửa lại lịnk nhé bác, hồi trưa rút gọn link không cẩn thận 😁
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@giuse96suoire Ok bác. Ah ma mình dùng chuột, bàn phím ko dây làm được không nhỉ. Đã jb cho androin chưa ạ
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Để trống hơn 7gb mà tới đoạn cài vẫn thiếu bộ nhớ chưa cài được
@langtudisan Bác chụp lại màn hình em xem. Nếu nó đã vào được phần cài đặt thì bác nhấn back -> nothing (không giữ gì lại hết, lúc nó hỏi có cần giữ lại gì không ý)
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@giuse96suoire Mình cài được rồi. Copy file tải về vào usb. Vẫn để file cũ lại. Tới đoạn cài đặt báo thiếu bộ nhớ thì vao ổ C xoá file tải về đi là ok bạn ah. Còn vụ cái app chuyển sang androin giải quyết thế nào
@langtudisan like bác 😁 e thì đủ bộ nhớ nên không cần :D
chuyển sang android thì tạm thời bác tắt máy rồi nhấn power + volumn- để chọn android đỡ đi bác. Em đang test mấy cái app.
boytrum
ĐẠI BÀNG
9 năm
thấy ở mấy diễn đàn nước ngoài họ up lên win 10 rất hay bị lỗi, bác nào thao tác thì nhớ cẩn thận nhé :rolleyes:
@boytrum Theo tình hình hiện tại thì chưa có ai lỗi hết bác 😁 Lỗi nhiều cho topic nó xôm :D
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thì không mong lỗi đâu. Dùng thích hơn thằng 8.1 nhiều. Ah theo tren mang thi em này 4 con cpu 2.13. Sao xem tren máy có 1.3
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nhớ trên win 8 cái phần mềm chuyển từ win sang androin. Nhưng lúc cài xoá mất nó rồi. Ai còn ở 8.1 cho hỏi tên phân mềm đó để cài may ra chuyển sang được androin không cần phím cứng. Tên phần mềm có cái chữ I đầu tiên hay sao ấy
@langtudisan Nó là switchOS bác à
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình hình là bị lỗi khởi động. Cứ vào tới màn hình wellcom thì windows tự tắt máy và vào adroin. Vụ này làm thế nào đây. Có ai giúp với
@langtudisan Bác tạo usb boot rồi cài lại win thử xem sao... Bác ở đâu, rảnh thì ae cafe ngâm cứu.
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@giuse96suoire Mình ở mễ trì. Nhưng vướng con nhỏ khó quá
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giữ nguồn + tăng volume thì bị đơ không vào được plastbool
712777
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm qua mình mới mua thấy có win 10 sẵn rồi , cơ mà đang vướng vụ win cứ tự động update ko tắt đc
@712777 @@ ơ, bác mua ở đâu vậy? sao em còn ở 8.1 nhỉ @@ vừa up xong.
bác up cái app switchOS lên share anh em với 😁
Win update thì bác vào controlpanel -> update -> tắt là xong.
mh thu root bang may pmen rui ma van chua dc.
712777
ĐẠI BÀNG
9 năm
Root dùng iroot hoac kingroot bác nhé , em mua hình như đợt hàng mới up bản 10 sẵn rồi , em lục trong mục update ko thấy có chỗ tắt
@712777 Bác xác nhận giúp em là iroot root thành công không ạ? em dùng Kinggo không được. Bị dính superSU của nó vào System luôn, không gỡ được.
712777
ĐẠI BÀNG
9 năm
@giuse96suoire lap em đang cho mượn nên chưa test đc còn trên xda nhiều người confirm là ok bác nhé
@712777 Để em test 😁
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cách tạo usb boot đó chỉ cần fomat usb sang định dạng fat32 rồi đổi tên thành WINPE và coppy vào cài bình thưòng thôi ah
À hỏi nốt bây giờ nhấn nút nguồn với volume + không vào được boot. Cứ đơ ngày dòng chữ đầu tiên giải quyết thế nào đây
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@giuse96suoire xác nhận cách thứ 2 win 10 của bác thành công nhé, e đã làm cách này cho rất nhiều máy, cách này vừa nhanh vừa an toàn cho các bác 😁
thêm 1 cái nữa là lên win 10 xong thì có 1 vài lỗi e phát hiện sau đây:
+ Bluetooth sẽ hơi khó khăn trong việc kết nối bluetooth với 1 số thiết bị bàn phím, chuột
+ 1 số máy lên 10 xong mất hẳn cảm ứng, khôi phục DoubleDriver không ăn thua
2 cái này e đã khắc phục được hết, nhưng giờ e đang chạy ngoài đường nên không viết tử tế được, có gì tối rảnh em sẽ post cho anh em nào gặp rắc rối nhé :D
@b0yditc0ng Đã update cho ae :D cảm ơn bác nhé. Nhân tài đây rồi :D
@b0yditc0ng Máy mình mất cảm ứng , mất cả android , bác ở đâu hôm nào rảnh ae caffe giúp nhau tí :D
b0yditc0ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@langtudisan bác cắm bàn phím vào, bật máy thì nháy ESC liên tục nó sẽ vào menu, chọn bằng phím đường hướng và Enter dễ dàng hơn nhiều bác nhé 😁
bác nào vấp không cài được Win 10 hay win 10 có lỗi không sửa được, nếu tiện thì qua nhà e, e xử lí cùng, cũng muốn có thêm kinh nghiệm sử dụng con này :D
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@b0yditc0ng Còn vụ tạo usb boot thế nào vậy bác
'
Làm như hướng dẫn của em đi bác.
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@giuse96suoire Chưa thử được vì không có bàn phím dây. Chỉ có bàn phím blutooth. Nản với cái vụ vào win bị out ra tự động vào androin hjxx
@langtudisan ủa bàn phím bluetooth cũng đc mà bác? chạy qua e e cho mượn bàn phím nè 😁
langtudisan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@giuse96suoire Bác mãi hcm minh ở hn. Xa quá. Bạn dan it thì nghien cứu em nó mạnh vào cho anh em nhờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019