Chuyện lạ khi mua Acer F5-573G-597U

BING BANG
30/10/2016 17:0Phản hồi: 26
Chuyện lạ khi mua Acer F5-573G-597U
Các bác nào có máy cho em hỏi phát, chả là em mới đặt 1 con laptop bên laptopnew về đây. Tên nó là Acer Aspire F5-573G-597U

Rõ ràng em xem trên mạng là chip cấu hình i5-6200U, mua về tem vẫn thế hệ như thế.
Nhưng khi bật BIOS lên thì thấy như thế này ạ (các bác xem hình dưới) 😁

Em hơi hoang mang quá ạ, gọi điện hỏi thì thấy bảo Acer đang có chương trình ẩn dành cho người mua dòng này hay gì đấy, may mắn thì được máy chip thế hệ mới nhất trong khi giá tiền vẫn thế.

Có bác nào có máy này ko ạ, chip i5-7200U thì thích thật đấy vì nó là mới nhất, nhưng e chưa gặp kiểu này bao giờ ạ :D. Acer giờ chả lẽ chơi trò shock hay có sự nhầm lẫn khi lắp ráp máy chăng :D
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BBC-Real
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em thấy bảo chỉ những người may mắn mới có cơ hội mua đc em đầu 7 thôi, nó là may mắn ý kiểu dạng ngẫu nhiên, có người mua đc ram 8 chíp đầu 6 i5-6200. có người trúng i5-6200 nhưng ổ 1T. tuy nhiên số lượng ko nhiều. nếu bác đã đặt nhớ bảo họ chuyển đúng con đầu 7 cho. nhất bác nhé hên
BING BANG
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BBC-Real Em vác về nhà mở bios lên xem mới biết mà bác :p. Mà trước gọi điện cho bên ấy có thấy bảo gì về chương trình này đâu, làm em vừa shock vừa mừng vì ngỡ mình lớ ngớ vớ phải con máy Acer lắp ráp nhầm sang chip thế hệ 7 😁
BBC-Real
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BING BANG ố bác mua rồi à. chúc mừng bác nhé. hên vãi
BING BANG
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BBC-Real Giờ vẫn k tin cơ bác à, tự dưng vớ phải con chip mới nhất, mạnh gần bằng i7 😁, đêm nay mất cả ngủ vì nó
xiga
Trứng
7 năm
@BBC-Real mắn đéo j,bjo mua con nào cũng chip i572 hết,e mới mút xong.thằng cửa hàng nó bảo bjo thay chip đó hết.
sao hay vay bac. e cung dang dinh mua lap. mai ra xem moi dc. may dung ngon k bac'
May mắn quá đi. Mình cũng muốn là người may mắn như bạn. Nhà mình truyền thống dùng Acer rồi ấy.
Phải nói 1từ "PHÊ" lắm
Hên nhỉ? Nếu vậy thì model này là có chip Kabylake giá ngon nhất
Đúng rồi bạn à. T nghe nói số lượng chip đầu 7 có hạn thôi. Chỉ dành cho khách hàng nào may mắn mới đc. Hí hí. Mình là ng may mắn đó đây.
cái này xác nhận, nhiều bác bị. ngon hay ko thì thời gian trả lời, cơ mà nhìn con chip hơn hẳn 1 bậc rồi
quá hên luôn 😃 chúc mừng bác 😃
Chuc mung ban nhe,dc up cpu mien phi 😃
phamnam_91
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác mua ở đó bao nhiêu đấy,chip i5 7200u là con F5-573G-56VS hà nội computer đang bán cùng giá với con này tận 12,7 củ. Mà mình mới tìm ra PICO bán con F5-573G-56VS có 13,3 ccủ chỉ không biết muốn nâng cấp ram và m2sata bên pico có hỗ trợ không thôi.
Bác sướng quá rồi còn gì, Acer tặng quà giáng sinh sớm cho bác ấy.
Pakon nào còn muốn "rinh" em này về thì bơi vào đây nha http://hangchinhhieu.vn/san-pham-acer-aspire-f5-573g-597ur-9163-8394
BING BANG
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hiennnt Hàng mới à bác
@BING BANG cũng là máy đó nhưng nâng cấp thêm Ram hoặc SSD là thành siêu sao liền
BBC-Real
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác sài thử em nó thấy ntn rồi ạ, cho a e 1 vài nhận xét xem, update sớm quá có sợ lỗi lầm j ko bác
xiga
Trứng
7 năm
@BBC-Real thơm ngon.màn hình thiên về tông hơi ám vàng.pin trâu vkl luôn .loa cũng to vl.

Chào Bác, Em cũng mới rinh con này từ hàng chính hiệu về. Sau khi cài win 10 cập nhật hết driver duy chỉ có cái chuột cảm ứng. khi di chuyển thì CPU chạy lên cao khoảng 20% có file sýstem chạy. hiện tượng lag giật. nhưng khi vào game thì không bị tình trạng như vậy vẫn bình thường. duy chỉ có lúc ngoài màn hình deskop thì bị nz. lướt web đồ cũng bị. xài chuột usb thì hoàn toàn không bị. bác xài có bị như vậy không chỉ giáo e với. Drive touchpad có không chỉ em với. tks bác nhiều
@RoyalTD vào device manager- human device - xem có mục synaptic thì thử update xem đc k
Em định trong thời gian tới múc liền luôn đây , tìm hiểu kĩ rồi ,hai dòng của acer F5-573G-56VS và F5-573G-597U ngoài dán là i5 6200u nhưng trong đều chạy i5 7200u hết , chỉ khác là 56vs màu bạc 597u màu đen , giá đều trong 12 củ 5 , không biết các máy khác sao nhưng em nghĩ 2 con này dành cho những người không quan tâm về thương hiệu mà chú trọng đến cấu hình thì chọn 2 con này tuyệt vời thật
BBC-Real
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bentleycontinental Hết hàng rồi nhé bác, giờ thay mã mới hẳn chíp đầu 7 giá vânz thế 😃
vậy là hên quá, chắc quà giáng sinh acer tặng khách sớm
Long kengg
TÍCH CỰC
7 năm
con này ở dâu cũng thấy 12 củ 5 nhỉ ...
ThreeT_27
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em cũng mua con này cũng tầm thời gian với bác, cũng mua bên hangchinhieu. Thấy bên đó bán bản skylake rẻ hơn kabylake gần 1 triệu mà, chứ đâu phải hên xui gì đâu nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019