Có 10 triệu mua gì: Samsung Galaxy A5 2016, Apple iPhone 6, Sony Xperia Z5 compact và HTC One A9

sonlazio
7/2/2016 9:22Phản hồi: 286
286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namng
CAO CẤP
8 năm
Samsung vừa đổi logo mà mình không biết.
Thích con Z5C mà nghe chơi chút máy nóng sợ quá 😔:(
Thật sự ko ưa ip và chưa có cai ip nào mình xài trên 2 tuần nhưg trog 4 cpn này chọn ip là tốt nhất
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
8 năm
nếu chọn thì vẫn sẽ là iPhone 6 thôi vì iPhone 6 là một đẳng cấp khác hẳn so với những máy còn lại (đáng lẽ Z5c có thể ngang nhưng cái độ phân giải làm mất giá trị của nó mất rồi)
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@Hùng Dũng 1988 Độ phân giải ip6 là 750x1334 còn Z5c là 720x1280. Ip6 nhỉnh hơn nhé 😁. Hơn ít hay hơn nhiều vẫn là hơn nhé :D
@Yas Nhưng màn hình iphone 6 lại lớn hơn 0.1 inch, dẫn đến ppi chênh lệch gần như không đáng kể. Iphone là 32x ppi và Z5C là 31x ppi. Nếu bảo nhỉnh hơn 1x ppi là "đẳng cấp hơn" thì đủ hiểu bệnh cỡ nào 😕
@Hùng Dũng 1988 Bác tranh chấp chi với mấy người đó. Đã cuồng thì có 1 đơn vị chúng nó cũng xem là thần thánh.
@lighthouse36 Tết nhất rảnh rỗi nên mình trả lời cho bạn ấy vui 😁
Cá nhân mình nếu tầm tiền cỡ đó kiếm chỗ uy tín làm một em sony z3 là ok nhất. Cấu hình cũng không yếu, thiết kế ổn, pin thì tuyệt vời. Đang dùng em nó kèm với IP, cặp đôi ăn ý😁
Blessa
TÍCH CỰC
8 năm
Trong tầm 10 củ hàng chính hãng mà ko nhắc đến LG G4 là thiếu sót lớn :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Vậy 4tr< có e nào ngon ko xét về bên trong, nội dung - chất lượng > nước sơn
ở đâu bán ip6 chính hãng 10tr vậy?
Giá chính hãng FPT đang 15.999.000
z5c wá tuyệt nhưng tiếc là wá dày 😔
cái sony z5c xấu tởm
Nói về update mình thấy sự khác biệt giữa iOS rõ ràng nhất là bên Android có bản update là bấm lên liền, còn bên iOS phải chờ có người làm chuột bạch đã. Mỗi lần muốn update iOS phải đắn đo suy nghĩ.
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
Trong số các máy kể trên,suy đi tính lại, nếu với số tiền đó ta chọn LG V10 xách tay
ntnam1972
TÍCH CỰC
8 năm
Z5c đã hết hàng rồi. Hic
có 10 triệu, có thằng điên mới mua mấy con trên, người ta mua LG G4 xách tay brandnew mới toanh chỉ có 9.7 triệu thôi.
Đạp văng hết mấy con trên -_-
@nightmoonlight G4 đang lỗi chết main hàng loạt do lỗi của LG kia kìa.
ros12810.9
TÍCH CỰC
8 năm
@nightmoonlight Em đang dùng G4 bản Vs986 đây mà thấy cmt của bác chủ quan quá. Nói thẳng ra thiết kế G4 nếu cho vào bọn này là xấu nhất, pin cũng cùi nhất lại thêm cái lỗi chết main nữa (kể cả chính hãng) nên hên xui thôi.
Được cái camera đẹp thì Z5c cũng chẳng thua kém gì, nói chung đưa G4 vào trong danh sách này là một lựa chọn sáng giá (mình cũng chọn G4 vừa camera ngon vừa màn to). Nhưng để nói cái nào xứng đáng nhất lại tuỳ vào nhu cầu sử dụng mỗi người.
Nếu để dùng nhu cầu đơn giản ổn định mình chọn ip6, dùng để trải nghiệm trước khi đổi gió một hãng khác mình chọn G4, A5. HTC từ đời One M8 đổ đi cá nhân mình thấy nó mất chất chẳng còn gì sáng giá với các hãng khác.
Và cuối cùng nếu chọn một máy đến hỏng thì thôi Z5c là lựa chọn không thể tốt hơn. Dùng nó làm máy nắp sim chính đi đôi với một anh màn hình to như Z5P, V10 hay Ip6+ là tuyệt vời.
sghd820
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình sẽ chọn ip .chỉ vì 1 lí do duy nhất là nó chạy được ios 😃
Co Vua
ĐẠI BÀNG
8 năm
4 em này thì nhu cầu và đặc điểm rất khác nhau - ai thích kiểu gì dùng kiểu đó thôi chứ bảo cái nào hơn hẳn thì khoai.
Giá mà Z5c mà 2 sim như Z5 thì ngon vì đang dùng Z3 1 sim thấy hơi thiếu, nhét túi quần bò hơi kích (còn chức năng với pin thì ok cho nhu cầu)
tommycat
TÍCH CỰC
8 năm
ko chọn e nào trong 4 máy trên cả, vì ko có máy nào mình thích.......
10tr dư sức mua được Galaxy S6 nội địa Hàn, nhập khẩu nguyên chiếc, chất lượng thì ăn đứt S6 lắp ráp CKD ở nhà máy Thái Nguyên.

Có bị thần kinh mới đi chọn 4 con vớ vẩn kia.
vmphuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DarthTyr ăn đứt ở chỗ nào ??? Chỉ rõ ra xem nào.
Bạn trẻ đã bao h được vào nhà máy Thái Nguyên tham quan chưa, mình được vào 2 lần rồi, an ninh như sân bay, nhà xưởng siêu to, hoành tráng, toàn máy móc mới và hiện đại, sao cái j lắp ở VN bạn cũng cho là kém hơn ở nước ngoài vậy?
Nhôm kính đc Apple sử dụng từ gần 7 năm trước trên ip 4. Thế mà giờ có hãng mới sử dụng nhôm kính và đc các fan tung hô là cao cấp, sang chảnh. Thật tội nghiệp vì cái cao cấp sang chảnh đó đã có từ thập kỷ trước rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019