[Cơ bản] Chia sẻ kết nối wifi qua QR Code

AbihT
14/9/2018 8:44Phản hồi: 103
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vmemory
CAO CẤP
6 năm
Ý tưởng hơi cũ, trước đó đã có đâu đó đăng rồi. Dù sao cũng là hữu ích
Bổ sung thêm là 1 số hãng có sẵn tính năng share password Wi-Fi bằng QR như ASUS, Xiaomi, Huawei,... mà không cần phải tạo thủ công

P/S: chắc đổi SSID, trùng chủ topic rồi 😁
Hay quá, mà android không được à
@Lý Văn Dũng AT Cái này đt nào làm cũng được cả. Android nhiều máy nó có sẵn chứ năng share qr code ngay trong phần quản lý wifi luôn ko cần làm thủ công như bài viết đâu, in ra giấy dán vào tường 😃. Android thậm chí nó còn share luôn qr code của mật khẩu đã kết nối chỗ khác còn lưu dù mình ko nhớ mật khẩu của nó nữa.
Xin cảm ơn, bài viết quá hay, tới bây giờ mình mới biết vụ này
banhkem
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thanks khá hay
hhoanganh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bảng thống kê dòng Android nào có camera đọc được qr code không cần app hãng thứ 3 không?
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@hhoanganh Chỉ cần quan tâm điện thoại mình có hay không là được rồi bạn ạ. App bên thứ 3 cũng nhẹ mà, lại nhiều tính năng hơn so với camera quét được QR
Xiaomi, ASUS có sẵn bạn nhé
Hay quá, thanks bác
114
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này biết lâu rồi.nhưng đọc bài này xong mới hiểu được công dụng thật tế
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@114 Mới nhất của QR Code được ứng dụng tại Việt Nam là QR Pay - quét mã QR để thanh toán - cái đã được áp dụng khắp nơi ở TQ
Mình thì để 1 cái mạng free tầm 2MB thôi, sau 1h tự sút ra, khách vô tự vào mà dùng 😁.
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@supperchym 2MB/s hay 2Mbps hả bạn? Nếu Megabit chắc khách sẽ không hỏi Wi-Fi lần nữa quá
@Vmemory À viết nhầm, 2Mbps đó, đủ để lướt web thôi, vẫn để cho cả khu dùng xem youtube ( lúc cao điểm thấy khoảng 20 mạng xài, gói nhà mình 40Mbps, tốc độ tải trung bình mỗi user khoảng 200KB/s, vì mình xem đc cả lịch sử vào mạng của các user đa phần thấy vào youtube, facebook với liên quân ), chơi game ping vẫn mướt, chống mấy thành phần cắm torrent là chính. Dùng unifi outdoor nên chất lượng ok lắm 😃.
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@supperchym Nếu Wi-Fi luôn ổn định 2Mbps thì cũng làm được khối chuyện. Chứ như 3G/4G mà 6Mbps cũng chưa xi nhê gì, ping cùi quá
Chả có gì hay ho. Đưa camera lên quét tiện chụp luôn cái scan. Mang cho cả xóm dùng tiện đôi đường.
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@Thaohiphop93 Xài 1 cái được trả phí mà không trả tiền hay chưa hỏi xin thì có thể gọi là ăn cắp đó bạn à. Trò đó không văn minh lắm đâu
Tùng08800
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này thấy xiaomi của thằng em có mà chưa quét lần nào hỏi luôn pass đỡ phải cài QR Code
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@Tùng08800 Vì mọi người chưa có thói quen dùng QR Code, chứ có rồi nó rất tiện dụng
Cái này bật hot-spot trên Mi 8 thấy có hiện option. Khá hay :3
Skipper777
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay <3
camphalang
ĐẠI BÀNG
6 năm
trên android làm như nào bác
t_u___n_g
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn ad, giờ mới biết trò tạo QR 😃.
cjafer
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái qr này chỉ tiện lợi thôi, chứ ko phải để tránh lộ pass
thanhsuper06
ĐẠI BÀNG
6 năm
Android ko làm được ah các bác, hay khách phải down phần mềm thêm
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@thanhsuper06 Bạn là chủ quán thì cứ làm thôi, khách họ scan được thì tiện, không lại hỏi. Hay in 1 tờ có 2 tùy chọn.
1 số hãng tích hợp sẵn, còn không phải cài app riêng
quochuy586
ĐẠI BÀNG
6 năm
hay, cám ơn đã chia sẻ
androi dc ko nhỉ?
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
@Mr Special One Hệ điều hành nào cũng được

Xu hướng

Bài mới