[Cơ bản] Hướng dẫn xoá hoàn toàn ứng dụng trên thiết bị iOS để trống bộ nhớ

Mikeknowsme
25/4/2019 5:48Phản hồi: 86
[Cơ bản] Hướng dẫn xoá hoàn toàn ứng dụng trên thiết bị iOS để trống bộ nhớ
Có trường hợp bạn sử dụng iPhone và iPad song song, nếu bạn xoá một ứng dụng trên iPhone nhưng trên iPad vẫn còn và mặc định ứng dụng đó vẫn chạy trên iCloud và tiếp tục chiếm dung lượng.

Thường chúng ta xoá ứng dụng trên iOS rất đơn giản, chỉ việc chạm giữ icon là có thể xoá được.

Tuy nhiên bạn cần làm thêm một bước nữa để xoá hẳn ứng dụng, đồng thời cũng gỡ ứng dụng đó ra khỏi bộ nhớ iCloud luôn:

Bạn vào cài đặt (Settings) - chọn iCloud - Manage Storage

Bạn chọn vào mục lưu trữ (Backups) - sau đó chọn thiết bị iOS mà bạn cần quản lí

Lúc này nó sẽ hiển thị toàn bộ ứng dụng nằm trong dung lượng iCloud trên thiết bị iOS mà bạn chọn, gạt nút tắt ứng đụng đi và chọn Tắt và xoá ứng dụng (Turn Off & Delete)

Thế là xong, bạn sẽ không lo rằng ứng dụng đó sẽ chiếm bộ nhớ iCloud nữa cũng như trong tương lai có backup máy sẽ không còn gặp.

Lưu ý: Nếu bạn xoá ứng đụng đã trả phí và muốn khôi phục lại vì "hối hận" thì cứ vào App Store và download lại, ứng dụng sẽ không bắt bạn trả phí cho lần tiếp theo vì nó dựa vào iCloud. App Store cũng đã lưu ý cho người dùng những ứng dụng phải trả phí nằm trong điều khoản (Paid once) tức chỉ trả phí 1 lần, cho dù bạn có xoá nó đi thì trong tương lai download lại vẫn được. Trừ khi nhà phát triển ứng dụng đó nâng cấp và có nhiều đổi mới.
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa vô đường dẫn mod chia sẻ để kiểm tra thì phát hiện 1 bản backup của 6s 2,2GB chình ình thuở nào, xoá ngay tắp lự 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

lkkhanhtn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@finalmagic Chủ thớt này già rồi chứ không trẻ đâu (gần 40), biết từ hồi còn trong nhóm BB, sống ở HN. Avatar nhìn bố láo vậy chứ tính tình hiền lành lắm.
anhlt
CAO CẤP
5 năm
@crazysexycool1981 Định cào đọc cm xem thế nào lain gặp vua spammer! Nhìn nhiều nick chửi nhé chứ không phải mỗi mình mình😆 rảnh thật
anhlt
CAO CẤP
5 năm
@Bali_works Nhiều đi lướt qua cm để biết thêm thông tin toàn gặp chú này spam
vnv88
TÍCH CỰC
5 năm
@lkkhanhtn Ông này nói chung cũng khá dễ chịu, hiền lành, chăm đi offline nhưng toàn comment nhảm nhí, chèn ảnh to với cái chữ kí trông mac ghét.
Anh Shin
TÍCH CỰC
5 năm
Giờ mới biết luôn. Thảo nào máy lúc nào cũng báo full icloud.
bkpro185
TÍCH CỰC
5 năm
@Anh Shin Iphoen Xi đẹp quá các bác ơi
more-iphone-xi-and-iphone-xi-max-5k-renders-leaked-by-@onleaks-144.jpg
@bkpro185 Cụm cam thấy gớm vậy thím nói đẹp, hết ý kiến thím luôn. Nhìn thô thiển quá. 😁
@bkpro185 tháng 4 đã lộ rồi à 😁
Nên sửa tiêu đề thành “bộ nhớ icloud” thay vì chỉ “bộ nhớ”, dễ gây hiểu lầm tưởng là bộ nhớ máy 😁
@muitenphale Mình cũng hiểu lầm chỗ này.
@muitenphale Chuẩn bac, mình đọc xoá app bộ nhớ máy thì cần gì hướng dẫn, đọc 1 đoạn thì ra là ...
chả biết cmt gì, cmt cho vui vậy haha
đoạn này sai nhé, app một khi đã mua thì không bao giờ phải trả phí lần nữa cả, kể cả dev có nâng cấp thế nào đi nữa.
Trong trường hợp dev tạo ra 1 bản nâng cấp nhưng đăng ký như một app mới và bạn muốn mua app đó thì mới phải trả phí
@vqt907 Chuẩn.
iolna
TÍCH CỰC
5 năm
@vqt907 Kiểu như cái Mindnode 3, 4, 5 gì gì đó đúng không ạ. ^^
@iolna kiểu như Angry birds ấy 😃 có bản cho iphone, cho ipad.... hay trò Talking....
Wanggack
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mọi người cho m hỏi làm thế nào xoá phần dữ liệu khác trong ios (other) hay data của app ko?
Hay! Mình vừa xoá xong!
hay lắm đang cần
DangVanDaj
ĐẠI BÀNG
5 năm
Oki
Mình thì làm quả 50gb, ảnh với video cho lên google photos nên còn thừa nhoè 😆
Koozing
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dunggrap Mình 2TB và sắp đầy.
@Koozing Vãi cả 2T, nhiều quá khó quản lý lắm, mình có 200G thôi mà mới dùng có 1/3
vnv88
TÍCH CỰC
5 năm
@Koozing Đầy 2TB thì chắc bác không dùng dịch vụ nào khác ngoài iCloud. Về khoản này thì em thấy không yên tâm lắm, toàn dùng Dropbox hoặc OneDrive thay vào.
Koozing
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vnv88 99% là ảnh chụp với Video con gái.
hoanganhktdk
ĐẠI BÀNG
5 năm
ông thần này cmt để được lên điểm, cứ khoe đồ suốt =))
Giờ mới biết cái này, đánh dấu phát.
Cách nay 8,9 tháng gì đó máy cứ báo full icloud.. Rồi bảo mua bực mình mò xong xóa bà nó hết 😔 .Xong e báo lại còn 5G 😁
Vụ này cũng dể mà..tại các cụ ko chịu mò mẩm nên giờ mới biết:rolleyes:
" ứng dụng sẽ không bắt bạn trả phí cho lần tiếp theo vì nó dựa vào iCloud", dựa vào tài khoản mới phù hợp
Ồ, giờ mới biết
Nhục chưa
la.phiho
ĐẠI BÀNG
5 năm
Còn những ứng dụng mình đã mua và trả phí rồi xoá! Lên app store rồi ẩn nó đi thì download lại không được. Download lại nó bắt mua lại và tính phí thì sao mod!
Thủ thuật rất hữu ích !
nghia3d
CAO CẤP
5 năm
Có ai bán XR màu đỏ kooooo 😁
@nghia3d Nhật Tảo hay Chợ Tốt xem xem 15 triệu, bạn cố thêm 1 triệu mua TGDĐ cho lành !!!!
nghia3d
CAO CẤP
5 năm
@khunghoang kinhte 2008 Tgdd 20 lận mà 😔
@nghia3d Tưởng bạn mua máy xài rồi,nếu mua máy mới thì kiếm Mr Carol trên Nhật Tảo, đợt mình mua tháng 12 Xr 64G là 15,7 triệu nguyên seal !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019