Có nên dán hay dùng ốp cho điện thoại, máy tính? Vì sao? Cần lưu ý gì nếu dán / xài ốp?

Duy Luân
4/3/2018 13:49Phản hồi: 566
566 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trc k dùng, nhưng sau vài lần rơi thì bh mua đt mới là dùng luôn 😆)
ngocb2
TÍCH CỰC
6 năm
@zenki1 Như mình. Cứ cường lực từ khi bóc seal, nếu máy vỏ nhôm như 7 plus thì dán linon khỏi ốp, lưng kính như s8+ thì ốp luôn cho lành
Quy379
ĐẠI BÀNG
6 năm
Là người dùng bình thường, sẻ gắn bó với chiếc điện thoại họ mua khoảng 1-2 năm. Chuyện trầy xước là khó tránh khỏi. Nên dán màn hình vì khi bị trầy màn hình mà ko dán thì ta có cảm giác lộm cộm trên tay suốt cuộc đời dùng điện thoại đó. Còn dán thì ta bóc ra dán lại là ok.
Nên xài ốp lưng nhưng loại nhựa cứng để dể dàng bổ vào túi quần và tránh nhửng cú rơi vô ý. loại dẻo rất rít ko nên xài
@Quy379 Bác nhầm nhé, loại cứng mới là vớ vẩn, dễ lọt bụi, xước cả ốp lẫn lưng máy luôn, và mỗi lần tháo ra vệ sinh rất dễ hỏng vì k đàn hồi, dùng lâu thì dễ giòn vỡ. ốp cao su có lẽ ổn nhất
Để truồng chơi cho sướng, không bị vướng víu
hnimueih
ĐẠI BÀNG
6 năm
vừa dán vừa ốp. đi ra
trung9
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình hay dán và cường lực , k thích ốp
Nên dán và nên mua ở Khắc tên. Ha ha!!!
Theo mình thì tuỳ từng trường hợp mà có nên dán màn hình hay không:
Nếu là dân văn phòng, tay sạch sẽ và không bị nứt nẻ như dân lao động như mình thì có lẽ không cần phải dán, cứ để thế nhìn cho đẹp vì khi dán màn hình thì rõ ràng màn hình sẽ bị tối đi và nhìn nó cứ loang loáng.
Mình là dân lao động, hay phải chạm tay vào đất cát bụi bẩn nên da tay bị nứt nẻ và chai sạn, mình thích công nghệ và đặc biệt là mấy dòng điện thoại đầu bảng của Samsung nhưng chưa có máy nào mình dám để máy trần để xài cả, cỡ như tay mình thì chắc chắc sau 1 tuần là cho dù có phủ nano hay kính cường lực siêu cứng thì cũng phải hằn lại 1 vài vết xước, chính những vết xước này sẽ là tiền đề để những vết xước tiếp theo đến nhanh hơn, hơn nữa mình thường chạy theo xu thế nên thường sau khoảng 1 năm khi sản phẩm mới ra mắt thường bán máy cũ nên việc giữ gìn ngoại hình cẩn thận để bán được giá tốt hơn mình nghĩ là điều nên làm, mình nói là ngoại hình thôi nhé chứ mua về mình quay phim, chơi game, cắm sạc ngày đêm chắc bên trong banh xác hết cmn rồi 😁
Việc dùng ốp lưng thì mình thấy nên dùng trong trường hợp của mình vì thực tế mặt sau thường dễ trầy hơn kính mặt trước nhất là khi đặt xuống mặt bàn có nhiều bụi bẩn, hơn nữa do tính tình nóng vội nên nhiều khi không được nhẹ nhàng, thả điện thoại cái "Kành" xuống mặt bàn thì các bác biết rồi đấy, một là điện thoại vỡ 2 là mặt bàn vỡ :p còn nếu các bác là người nhẹ nhành, thích sự tinh tế và lãng mạn thì chắc cũng chả cần ốp làm gì vì dùng ốp sẽ làm mất đi vẻ đẹp của thiết kế điện thoại.
Riêng về Laptop thì mình dùng qua 2-3 cái từ hồi SV đến giờ rồi, chưa bao giờ xài ốp :D hay dán mình hình, chỉ xài túi chống sóc khi cần di chuyển thôi vì căn bản có mấy khi rờ lên màn hình laptop bao giờ đâu mà sợ xước, laptop khi dùng cũng đặt cố định một chỗ chứ không "di động" như điện thoại nên xác xuất xước, rơi vỡ cũng khá là thấp.
Đó là ý kiến riêng của mình, chúc các bác tuần mới vui vẻ!
FaPPeR
TÍCH CỰC
6 năm
@Tuấn Anh SBVHL Ông này nói chuẩn nè, mấy ông bảo ko dán ko ốp chỉ có ăn rồi ngồi vp máy lạnh hoặc trùm chăn ôm đt thôi, hoặc nữa là đt đã trầy xước sẵn rồi.
cavaldryg
TÍCH CỰC
6 năm
@Tuấn Anh SBVHL văn phòng mà ở dơ thì túi quần áo, ba lô túi xách cũng đầy cát bụi dị vật, bỏ vào đi tới lui xóc va chạm cũng nát
thật, chưa kể chăn nệm ra giường cũng dơ ko kém
Nên ko dán khi bạn là người vô cùng sạch sẽ và cẩn thận
@cavaldryg Bác nói đúng rồi, các vết xước thường là do cát nhỏ hoặc bụi bẩn bám trên màn hình gây ra, nếu không để ý mà dùng tay vuốt hay miết một cái là lên hình luôn mặc dù có thể là lấy chìa khóa hoặc mũi dao cà lên mà màn hình chẳng thấy si nhê gì 😁
@Tuấn Anh SBVHL bác này mình thấy quen quá , hình như chuyên youtuber về các loài vật , khám phá thiên nhiên. Con gái mình thích xem , thích nhất xem cho cá sấu ăn.
Mình thì thích cái clip đi săn mối chúa 😃
@kijutonet Cám ơn bác, chính là mình bác ạ, mình cũng thích công nghệ đặc biệt là về các máy ảnh & máy quay phim mạnh mẽ.
cu kum
TÍCH CỰC
6 năm
Đúng là cái ốp UAG Monarch thật đẳng cấp
Dt giờ có xu hướng mong manh ý đồ từ nxs nên cũng phải quan tâm chút đến ốp này nọ, 1 phần là để mục đích sử dụng lâu dài, phần nữa là nó cũng thể hiện cá tính, khác biệt của bản thân. Cầm con x ra đường ko dùng ốp thì ai cũng như ai, riết nhàm lắm nhất là cái thể loại ngày nào cũng thấy cái ml nó lượn trước mặt
Vừa dán cường lực, vừa ốp
Vì có lần để tong túi quân fbij cấn, lôi ra thấy kính bị nứt 2 đường, bóc kính ra màn y nguyên.
Còn ốp thì do Cam lồi, ko xài ốp kính cam bị trầy kinh lắm
Lê.M.Đức
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình không dán màn hình cũng không dùng ốp. Cầm cho sướng.
Điện thoại thì ốp cũng dc. Laptop thì quá lắm chỉ nên dán lưng, nhìn mấy cái ốp, dán màn, dán bàn phím laptop bệnh thật
Đúng là để màn hình trần hiển thị đẹp hơn nhiều dù là miếng dán cao cấp cũng làm giảm khả năng của màn hình đi nhiều ... nhưng ko dán có vết xước màn hình rất khó chịu . Còn ốp tất nhiên phải dùng vì rơi vỡ sẽ rất đỡ nhất là đt vát kính , tốt nhất nên dùng ốp nhựa trong và dẻo thì đẹp nhất .
@vo khanh tan Ốp nhựa phải trong,dẻo còn phải dầy nữa, hoi đo xài 7+ xài dẻo mỏng rơt bệt từ tren bàn làm móp xíu, xót
@impressive2000 Mình dùng ốp hoco cũng mỏng, nhưng nó làm 4 góc lại hơi dày và phồng lên xíu nên rơi k sao:p
Em không dán màn điện thoại bao giờ vì hiện nay màn hình khá là good và ổn lắm rồi, không nhứt thiết phải dán để chống trầy. Ốp lưng thì em tuyệt nhiên không xài, lý do là nếu cát / bụi để lâu mà không để ý khi tháo ra máy bị lỗ lỗ rất gứm và không có cách nào làm cho nó về lại ban đầu.

Em chỉ dán da khắc tên thui, 1 năm thay 1 lần, vì da mà có mồ hôi tay thì da khắc tên có xịn mấy cũng phải thay. (vừa khen vừa chê)
@sassyboy2412 Bạn sợ cát vào ốp thì dán thường 1 lớp sau máy r mới dùng ốp
@kehuydietngo Tks bạn, nhưng mình ko có thói wen dán thường vào máy
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
6 năm
K dùng ốp nhưng mình dán màn vì màn dễ bĩ xước dăm rất khó chịu lúc trải nghiệm.
tintin.com
TÍCH CỰC
6 năm
IpX mà không dán màn, rơi một phát nứt kính là đi ngay chục củ
Em vừa dán + ốp, để chi? Để mốt bán lại cho có giá 😆
Enzolight
TÍCH CỰC
6 năm
Ai hay chơi game như liên quân mobile nên dùng cường lực chứ sau 1 tgian 2 góc dưới khi cầm ngang sẽ bầy nhầy 😆
Nhu Hien
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng chỉ vì cái màn hình quan trọng nhất và đắt tiền nhất nên mới phải dán và ốp thôi. Chứ ai chẳng biết dùng nguyên bản nó sướng hơn và đẹp hơn khi dán và ốp. Rơi một cái vỡ màn hình thay mất mấy củ có xót không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019