Có nên đơi tới cuối năm 2018 mới mua laptop

Dan.ny
22/2/2018 9:34Phản hồi: 7
Chào mọi người,

Em đang muốn mua một chiếc laptop tầm giá 20 đổ lại, khoảng 18 19 củ là đẹp ạ, cho nhu cầu làm việc và lập trình. Em không chơi game ạ. Trong tầm giá này thì mình có con nào có hiệu năng tốt mọi người nhỉ?

Em cũng phân vân không biết có nên mua bây giờ hay đợi tới cuối năm mới mua, vì tới cuối năm thì chắc dòng chip mới của Intel sẽ giải quyết được lỗi SpectreMeltdown triệt để. Em sợ bây giờ mua về máy sẽ giảm hiệu năng đi nhiều (đọc báo thì thấy down khoảng 30 - 40%). Mọi người nghĩ sao ạ?

Cảm ơn mọi người nhiều
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

càng mới càng tốt đó

ai biết thêm thì cho bạn đó ý kiến đi
hiện giờ đã có con laptop chip hệ 8 tầm này thì bạn chọ đc core i5 hệ 8 nhưng dòng u mình không biết dòng u có nhanh không mà giá nó trên 20tr chút, bạn cũng có thể chọn core i5 hệ 7 HQ
Tầm tiền đó lỡ cỡ
Khó chọn
mtri13
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu chỉ để làm việc, mà còn làm việc cả ngày thì nên xem qua mấy dòng máy laptop dạng Workstation ấy. Trâu bò khỏi bàn, hãng nào cũng có, nhưng giá hơi lỡ cỡ. Tầm 20 22 thì đẹp hơn
Đợi mua dòng work station 2018 của các hãng cuối năm 2018 nhé, i7 HQ 6 lõi 12 luồng cực mạnh, dell precision, hp zbook 15 g4, lenovo w550
"Đợi mua dòng work station 2018 của các hãng cuối năm 2018 nhé, i7 HQ 6 lõi 12 luồng cực mạnh, dell precision, hp zbook 15 g4, lenovo w550" - Tôi cũng đang đợi nhưng không rõ thời gian và giá cả thế nào nhất là có CoffeeLake cho mấy con Xeon không. Giờ thì chấm mỗi em Dell precison 7720. mạnh, mát, lâu và build ngoại hình rất cứng.
Holyeyed
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyen1980gialai thôi, lỡ đợi rồi thì đợi tới công nghiệp 5.0 luôn đi chứ, dù gì cũng nhàn rỗi có máy làm việc hay không không quan trọng, quan trọng là mấy chục năm nữa hiệu suất với lỗi đều được khắc phục. Bạn nghĩ coi thay vì đợi đến cuối năm, mà nghe đầu năm sau lại có công nghệ mới có phải lỗi thời không, nghe mình đi, đợi đến mấy năm nữa hãy mua, nhe, nhe, nhe, đáng đồng tiền bát gạo đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019