[Comic] Chia sẻ các bộ truyện tranh dành cho kindle và các thiết bị khác

linh_pro91hp
21/10/2016 9:33Phản hồi: 870
870 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

garlic
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bạn ai có ebook truyện Kindaichi cả 2 phần không ạ?
eldentsai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@garlic https://1drv.ms/f/s!Aqx8_jBRgV3M1CYDxoIQtoXgQ1xt
P1 gồm cả bản cũ 51 tập (tủ sách mini scan) và mới 18 tập (uptruyện scan, thiếu 8 tập nữa mới đủ P1 của NXB Trẻ)
P2 vụ án thứ 13 thiếu 2 chap cuối nên quăng luôn raw phần còn thiếu vào, vụ thứ 10 - Ngôi nhà trò chơi bị drop, ai muốn biết hung thủ thì tìm anime "thám tử Kindaichi trở lại - mùa 1 - 2014" xem tập 23-25 (thông tin lụm từ wiki)
garlic
ĐẠI BÀNG
6 năm
@eldentsai Mình cảm ơn bạn rất nhiều..
@eldentsai Bạn ơi, up lên host khác nữa đc không, bị quá giới hạn mất rồi 😔(
@eldentsai Bạn ơi, up lên host khác nữa đc không, bị quá giới hạn mất rồi 😔
garlic
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bạn cho mình hỏi chút, mình tải truyện về, có tất cả 60 file pdf, mình convert thành mobi, nhưng có cách nào gộp 10 file mobi hoặc pdf thành 1 file ko ạ? Chứ 64file thì list dài dằng dặc à.. Ai đã từng làm việc này chưa ạ?
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
@garlic bạn dùng Calibre thử xem, trong mục chuyển đổi hình như có phần gộp nhiều file làm 1 thì phải
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
@garlic với pdf thì ghép luôn bằng phần mềm đọc file pdf cũng đc mà
eldentsai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@garlic Chịu khó đi chớ gộp file làm file nó lớn thêm, bỏ vô kindle chuyển trang chậm lắm. Kinh nghiệm hồi lâu mới xài, toàn đóng file 400mb kịch kim KCC cho phép, sau chia thành tập nhỏ 60mb, chuyển trang nhanh gấp 2, 3 lần.
dangnd85
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá tuyệt! Cảm ơn chủ thớt
dangnd85
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bộ dài Doremon pdf thì đẹp quá...
@dangnd85 trang 1 có nha bạn, nhưng ko nét lắm
4rchD37il
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mọi người ai có bộ truyện Chi's Sweet Home file prc hoặc file phù hợp với kindle cho mình xin với, cám ơn.
mình mới tập làm truyện, vừa làm được vài tập bộ H2. Mọi người cho hỏi là lúc convert PDF sang Mobi, mình chọn cho kindle oasis 2 (7inch) và đọc bình thường trên oasis 2 rồi. Giờ mình copy cái file đó vào PPW (6inch) thì đọc bị quá size không?
garlic
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuongha12345678 vẫn là độ phân giải 300 thì ko bị quá size đâu bác ạ.. yên tâm đi.. trừ khi PPW của bác đời cũ
@garlic em định mua PPW Manga 2018. Cám ơn bác nhiều nhé.
Biokmarks
loe
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác cho em hỏi làm thế nào để đọc được truyện tranh trên Kindle PW? Em tải về copy cả folder vào folder document nhưng mở ra không thấy truyện đâu. Hay là fai convert dạng png sang PDF?
garlic
ĐẠI BÀNG
6 năm
@loe ôi.. Chie cô bé hạt tiêu hả bác, bác có fil không cho e xin đọc ké với..
loe
TÍCH CỰC
6 năm
@garlic Trang 1 có mà bác, e dl về nhưng thấy nó hơi bé 😁
@loe đã có chie bản pdf nhé chỉ việc convert sang mobi theo loại máy phù hợp là đc
loe
TÍCH CỰC
6 năm
@linh_pro91hp Thanks bác
bocua
CAO CẤP
6 năm
Làm bộ Dũng Sỹ Hesman đi bác ơi 😆
garlic
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NhaLauXeHoi Hesman chả có nguồn đẹp ý bác, ko mình nghĩ bác chủ đã làm rồi..
@NhaLauXeHoi có nguồn đẹp cơ mà lúc down về nó ko có sắp xếp theo thứ tự trang nên lười làm :p
nếu bác nào muốn đọc thì có thể kết hợp với nhau cùng làm sẽ có truyện nhanh hơn, chứ có 1 mình mình làm do phải sắp xếp làm thủ công nên rất lâu thành ra lười 😁
cách làm rất dễ chỉ cần tạo 1 thư mục mới rồi kéo thả từng ảnh trên trang truyện đó vào rồi rename theo kiểu 01, 02, 03 , ... sau đó đóng gói thành dạng pdf, rồi convert sang mobi là xong

mình nhắc lại là do tải toàn bộ ảnh mà nó lại ko sắp xếp theo thứ tự, cái này mình nghĩ là do ng upload cố tình làm thế (có thể họ áp dụng thuật toán nào đó) để những thánh đọc chùa trên kindle như mình và các bạn nản lòng o_O
mỗi truyện như thế mất tầm 10-20' để làm 1 tập
chỉ có 1 số truyện mới bị thế, còn lại là download đều theo thứ tự thì 1 mình mình làm rất nhanh
@NhaLauXeHoi trang 1 có tập 1 dạng pdf rồi nhé, vì đây là bộ truyện mình cũng rất thích cũng định làm từ lâu nhưng lười quá
Một bộ truyện gắn liền với tuổi thơ anh em, không thua kém gì bộ phim 5 anh em siêu nhân
hiện nay thì hesman đã đc chuyển thể thành bộ phim Người máy Voltro chiếu trên netfix cũng rất gay cấn, mà toàn tiếng anh nên xem ko hiểu mấy :p

link google drive
garlic
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay bác LinhPro share trên Driver cho anh em ta, mỗi người nhận edit tầm 5-10 tập rồi bác ý đóng gói lại.. Mỗi ngày làm 1 tập là đc
@garlic em đã add bác vào rồi nhé, thử vào lại drive xem chỉnh sửa đc chưa
garlic
ĐẠI BÀNG
6 năm
@linh_pro91hp Thứ 2 mình sẽ bắt đầu làm, mấy hôm bận quá, sẽ xong chap 11-20 sớm cho các bác nha.
garlic
ĐẠI BÀNG
6 năm
@linh_pro91hp Linh_pro ơi, mình làm xong 11-20, duy chap 17 do web bị lỗi chỉ có 1/2 nên mình ko làm. Tạo folder xong mình thử tạo pdf nhưng ảnh không đúng thứ tự mặc dù tên file không có vấn đề, nên mình up lên nhờ bạn đóng gói giùm với. Bình thường bạn dùng gì để đóng gói thành pdf thế? Nếu ok thì mình sẽ đảm nhiệm tiếp cho đến hết bộ Hesman nha.
@garlic lạ nhỉ, em tải các ảnh của bác về vẫn tạo pdf bình thường, file bác sắ xếp rất OK, phần mềm đóng gói mình dùng là JPG To PDF như trong bài hướng dẫn tạo truyện của em đó, bác thử dùng pm đó lại xem sao
link đây click here
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình convert bị lỗi như thế này là sao mấy bác?
@hanluongdp đổi tên file sang dạng ko dấu nhé bạn
sorry ko thấy có thông báo nên ko support nhanh đc
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@linh_pro91hp Cảm ơn bạn!
Tuần này rảnh háng quá tiếp tục với 1 bộ phim đi cùng thời trẩu tre, 1 anh chàng cao bồi bắn súng còn nhanh hơn cái bóng của chính mình, luôn săn đuổi "4 anh em siêu nhân", nói vui thật ra là 4 anh em ngược đời nhà Dalton, chiều cao trái ngược với cấp bậc 😁
chuẩn bị download trong hôm nay nhé CLICK HERE
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
@linh_pro91hp thanks bác rất nhiều ;)
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@linh_pro91hp thanks bác, bố em rất thích đọc truyện này :D
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
@linh_pro91hp bác có tập 06, 08, 10 và 35 không, up nốt cho anh em thưởng thức với :p
@khitamdao có đủ nhé bác chờ update, bận quá nên chưa làm kịp
@linh_pro91hp Thanks bác, một bộ truyện tuyệt vời, không còn gì để nói hết tâm trạng bây giờ, chỉ một từ "sướng" :D
garlic
ĐẠI BÀNG
6 năm
hix, chả hiểu Amazon thiết kế Kindle tuyệt vời như thế mà sau phần mềm sắp xếp thư mục lại như hạch, không gom thành Folder được, dính đến truyện tranh nên mỗi lần duyệt truyện ấn mỏi cả tay.. Điên hết cả tiết..
em đã up lại tập 17 rồi nhé và up lên tập 11 lúc nãy thử, hình như có khoảng 40 tập đầu scan chất lượng tạm, còn lại là rất rõ nét từng trang
bác có vướng mắc gì add zalo em 0904758240
garlic
ĐẠI BÀNG
6 năm
@linh_pro91hp mình nhầm, chap lỗi là chap 16, trên web chỉ có 1/2 chap nên mình không làm. MÌnh dùng Print to PDF ở Win10 luôn, đóng gói xong mở ra thì ảnh ko đúng. Để mình dùng phần mềm bạn tư vấn. Vậy cứ để bộ Hesman đó cho mình.
garlic
ĐẠI BÀNG
6 năm
@garlic Mình đã Up lại file pdf, đóng gói và chuyển tên tập truyện để đồng bộ rồi nhé Linh.
@garlic ok mình tìm đc tập 16 đủ rôi vừa up lên xong
nguồn truyện mới ở đây tương tự như link mình đưa bạn nhưng đc cái ko phải sắp xếp nữa chỉ cần convert sang pdf thôi click here
garlic
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đã Up lên, đóng gói và chuyển tên tập truyện cho đồng bộ rồi Linh nhé.. các tập sau mình sẽ phụ trách luôn.
chuyên mục kinh doanh
do làm truyện free đói quá muốn kiếm tí tiền trang trải qua ngày nên kinh doanh 1 ít bao da cho kindle paperwhite 1 2 3
các mẫu ở dưới anh em ghé đọc truyện có nhã ý thì mua ủng hộ nhé, hàng đang về, giá cả đảm bảo rẻ nhất việt nam
eldentsai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tập hợp Adachi Mitsuru
https://1drv.ms/f/s!Aqx8_jBRgV3M1Tpo_UUYNzrfjmpp
H2 với Mix đang được xuất bản nên ko làm
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
6 năm
@eldentsai Bộ crossgame không có tập 4 tiếng việt hả bạn ơi.
eldentsai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nomercykuja Mình tìm nhiều trang rồi mà ko có bạn, mấy trang nó ghi đủ 170 chap nhưng thực ra là bị trùng 10 chap cuối (scan lại bản của nxb trẻ vs dịch từ raw)
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
Bên VOZ đang làm lại bộ doraemon truyện ngắn, tới tập 9 rồi. Mời các bác quan tâm thì sang bên đấy tải về đọc, e đã đọc và thấy thích hớn hẳn bản cũ 😁
link: https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7265169

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019