Creative Strategies: 98% người dùng hài lòng với Apple AirPods

ND Minh Đức
2/5/2017 20:12Phản hồi: 259
Creative Strategies: 98% người dùng hài lòng với Apple AirPods
Kết quả khảo sát trên gần 1000 người tiến hành bởi Creative Strategies cho thấy có tới 98% người dùng cho biết đã hài lòng sau khi mua Apple AirPods và thậm chí, một số người còn cho rằng họ thích chiếc tai nghe nhiều hơn họ nghĩ trước đó. Trong số đó, có 82% người cho biết họ rất hài lòng với Airpod, 16% cho biết là hài lòng.

Không chỉ khảo sát về mức độ hài lòng mà Creative Strategies còn muốn tìm hiểu sâu hơn về các khía cạnh khác trong quá trình sử dụng Airpods. Họ đặt ra các câu hỏi về mức độ tiện dụng, chất lượng âm thanh, cảm giác đeo êm,… và yêu cầu người tham gia đánh giá theo thang điểm 10, tương ứng với các mức độ dao động từ cực thích cho tới gần như không thích. Bên dưới đây là biểu đồ tốp 6 đặc điểm được ưa thích nhất đối với AirPods.

Chi tiết hơn.
  • Có 84% người dùng đồng ý rằng họ việc sử dụng 1 bên AirPods trong một số tình huống nhất định là thuận tiện. Điều này cũng khá dễ hiểu với hành vi sử dụng các tai nghe Bluetooth hồi xưa chỉ để nghe nhận cuộc gọi.
  • 88,97% người dùng cho biết họ ghép đôi AirPods với iPhone ngay khi đặt vào tai.
  • 82,5% người dùng cho biết họ muốn nhiều thao tác điều khiển hơn thông qua việc chạm lên AirPods, có thể là để tăng giảm âm lượng hoặc chọn nhạc. Hiện điều này chỉ có thể làm thủ công hoặc nhờ Siri.
  • 82% người dùng cho biết AirPods chính là sản phẩm Apple mà họ ưa thích trong trí nhớ gần đây.
  • 62% người dùng đồng ý rằng AirPods đã khiến họ nghe các nội dung audio nhiều hơn, bao gồm nhạc, sách và podcast,…
  • Đáng chú ý hơn, 64% người dùng cho biết họ không mang theo tai nghe có dây nhằm đề phòng trường hợp AirPods không hoạt động.
Trước những con số khá thú vị này, mấy anh bên Theverge đã có một vài nhận định khá là hay: “Điểm quan trọng của AirPods chính là sự tiện lợi. Các mẫu tai nghe bluetooth đã tồn tại nhiều năm, trước AirPods cũng có các mẫu tai hoàn toàn không dây như Bragi Dash,… và cả những chiếc tai nghe (có dây) chất lượng âm thanh cao cấp với giá rẻ AirPods rất nhiều. Nhưng là kẻ có trước và giá rẻ với một công nghệ riêng biệt vẫn là lối suy nghĩ “nó trông thế nào”, trong khi thứ mà Apple quan tâm hàng đầu chính là vấn đề “nó hoạt động ra sao”. Nói cách khác, trong khi phần lớn công ty đều tập trung vào các sản phẩm để lôi cuốn người khác mua, “ma thuật” của Apple lại nằm ở chỗ là mang lại thứ mà người dùng lôi cuốn để xài."

Nguồn Techpinions
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất âm có vẽ làm ngta hài lòng hơn là mẫu mã.apple khôn bỏ mịa
Tiger8689
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngaythu6-lamuor Lại một ông tai Trâu phán. 😁
@Tiger8689
Moaz mấy thằng seeders ss tạo nick linh tinh nói lảm nhảm thấy ớn
Tiger8689
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngaythu6-lamuor Hihi. Có thể CM của ông được nhiều người quan tâm nhưng nó không đồng nghĩa với việc ông nói gì cũng đúng.
mr hung90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngoài lề tí cho mình hỏi có anh em nào đăng nhập icloud mà không nhận được code tin nhắn bảo mật 2 lớp của apple k vậy.sim mobifone mình hỏi mấy ả dùng đều bị 2-3 ngày hôm nay rồi..k đăng nhập icloud đồng bộ danh bạ và ảnh được.
@mr hung90
@mr hung90 Mình cũng bị . Nhưng mở Mac lên thấy code hiện lên . ko hiểu lắm
shuchanglove
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mr hung90 Có bác ạ.
boyyeugirl
TÍCH CỰC
7 năm
@mr hung90 mình sim mobi vẫn nhận code và mọi thứ ok nha bác. hiện tại ở TPHCM
thghgthghg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu khảo sát ở Việt Nam chắc chẵn 100%.
@thghgthghg vn chẳng là cái gì để nó mắc công đi khảo sát 😁
peterpan80
TÍCH CỰC
7 năm
khen xíu Mod đừng..... bùn... chứ nhìn tấm ảnh bìa.... em... chịu hông nổi.... 😕😕😕
Đồ Apple xài ghép với đồ Apple lại chẳng ngon và hài lòng.
SirPinkyNose
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ragefighter Video đó 700k view.
Ít thì được tầm 14k, nhiều thì 28k.
Diễn viên khoảng 100$ một người, có thể ít hơn, vẫn rất cao so với lương tối thiểu 7,5$/h của Mỹ.
Tính ra được tầm 12k-26k tùy theo giá nhà quảng cáo đưa ra.
Dân Youtube cỡ lớn toàn đi Lambo với Fer là do đó. Pewdiepie kiếm được tầm 15tr$/năm, bọn này nhỏ hơn nên chắc tầm 30-50k.
codaijaso
TÍCH CỰC
7 năm
@ragefighter Hài vãi ái ha ha
@ragefighter Cái quan trọng là cái sáng tạo thu hut ng xem, nhưng với đầu óc như vậy thì đời nào dc
peterpan80
TÍCH CỰC
7 năm
@vnstockguru bỏ ra một mớ tiền mà ko bắt mình hài lòng chắc... khóc tiếng miên quá... 😁:D:D
Giá đó mà không hài lòng thì apple sẽ phá sản.
@gachiennuocmam 2 cái đều giá 160USD mà?? Iconx nghe được nhạc độc lập ko cần điện thoại, có control trên tai nghe luôn ko phải tìm điện thoại next bài 😁
@vietanhnb1993 $199 nha bác. Iconx pin yếu, mau nóng, đeo không thoải mái và hình như việc kết nối cũng không tiện bằng airpods. Có review iconx lâu rồi.
@vietanhnb1993 Bạn xài thử iconx chưa? Chất lượng nghe nhạc lởm chắc ko bằng 1/42 airpods
@cuhiep Em mới chỉ nghe ké 1 lần ở cửa hàng 😁
Chưa được nghe airpods nên cũng ko nói được. Bác Hiệp chuyên so sánh 1 sản phẩm của apple tốt gấp nhiều lần của Samsung nhỉ. Trước nhớ có cái gì 1/69 =))
lỡ mua rồi chẳng lẽ lại chê 😁 ko thích cũng cắn răng bảo thích để người ta ko bảo mình ngu mà:D
@hiệp sĩ kanzaki mua 1 cái tai nghe 160$ xong nói ko thích thì chẳng có gì để người khác nói bạn ngu cả :| ...
160$ nghe nó lớn vãi vậy chứ = 1 ngày ,2 ngày đi làm của người dân các nước phương Tây thôi ... mà ~4tr cho cái tai nghe ở VN cũng ko fải là mắc , qua Mainguyen lướt 1 vòng thấy thiếu gì tai nghe triệu triệu , cái Airpod nó tiện dụng và đồng bộ hóa tốt nên nó ok vậy thôi chả có gì là khó hiểu ...
@hiệp sĩ kanzaki mua 1 cái tai nghe 160$ xong nói ko thích thì chẳng có gì để người khác nói bạn ngu cả :| ...
160$ nghe nó lớn vãi vậy chứ = 1 ngày ,2 ngày đi làm của người dân các nước phương Tây thôi ... mà ~4tr cho cái tai nghe ở VN cũng ko fải là mắc , qua Mainguyen lướt 1 vòng thấy thiếu gì tai nghe triệu triệu , cái Airpod nó tiện dụng và đồng bộ hóa tốt nên nó ok vậy thôi chả có gì là khó hiểu ...
@hiệp sĩ kanzaki Bên mỹ mua xong trả lạo thoải mái trong 30 ngày nên nó ko ưa là nó trả lạl liềm chứ không phải cắn răng mà xài đâu ba.
@blackberry97 vậy nhiều người nói sài Iphone là ngu...vậy tui k sài để đc khôn như mấy chú à?Mấy chú thích Android hay Samsung gì đó nếu khôn thì không nói những điều ngu như vậy...
Apple sướng nhỉ, làm gì cũng đc, kiểu gì fan cũng thích
WUBU
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá nó mà mềm e cũng chịu khó mua!
đây như một món hàng khá xa con xĩ!
Ruiz
CAO CẤP
7 năm
Tôi hài lòng 140%
bishop008
ĐẠI BÀNG
7 năm
ủa mua cái này về xài cho máy android được không vậy mấy bạn ? 😃😃😃
@bishop008 dc, pair như tai nghe bluetooth bình thường, chỉ ko có smart gesture thôi bác
Tỉ lệ khá là cao ^^
khangbmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn quả tai nghe dị hợm quá , chưa biết chất lượng âm thanh thế nào .
lỡ bỏ ra 1 đống tiền rồi chả nhẽ khi đc hỏi lại bảo k hài lòng thì có phải mang tiếng là ng u k 😆
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@dandykts thôi bớt chém gió lại ông em 😆 ở cali mà đéo biết vụ đổi trả là biết dạng đứa con thần gió rồi,còn đổi lên bù tiền nữa mới vl 😃) . Hỏi mấy câu ngu ngơ kiểu chắc làm gì dễ cho đổi trả thì chỉ có 2 dạng: 1 là đéo có tiền mua store bên nó, 2 là dạng ất ơ đéo biết gì nhưng phải cố gắng vào để thể hiện mình là anti 😃)
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
@dandykts Ko biết có ở nước ngoài thật ko nữa sao thấy chém quá, mình đang ở Mỹ, Bestbuy là 14 ngày, Target 90 ngày, Walmart 30 ngày, Apple Store 14 ngày, trong thời hạn trả cứ việc đem ra nói "tui ko thích cái này nữa" là lấy lại tiền nha, ko có vụ làm khó dễ như vn đâu
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@nin_kute nó không ở đâu, nghe cách nói là biết dạng trẻ con ở vn rồi 😃
@kut3prince9x Tìm cách ra khỏi giếng đi rồi nói bạn!!
Cái giá cao là rào cản lớn nhất.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Nếu so giá với những sản phẩm cùng tác dụng và chức năng thì giá k hề cao. Chỉ có mấy ông đem nó đi so giá với tai nghe có dây kèm máy thì mới thấy cao thôi
toàn >90% 😕😕😕
Nokia Lab
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tai cừu thì phải ngon hơn tai trâu rồi haha =))
Không biết thế nào vì chưa dùng nhưng có một điều chắc chắn là cái tai này đeo rất thoải mái, không bị đau tai và ù tai khi nghe lâu . Vì vẫn dùng tai nghe kiểu thiết kế này đi kèm của iP5S mấy năm rồi chưa hỏng .
Tai trâu nên không dám bàn về nhạc , nhưng về độ thoải mái thì chưa thấy cái nào hơn được Airpods , người dùng phổ thông nên xài cảm thấy hài lòng
@junying1607 mình cũng đang xài mấy năm rồi, chỉ bị cái là gỉ tai mà nó vào chỗ cái lưới thì móc ra hơi cực
@minhtymeo lấy cái bàn chải đánh răng cũ mà chài, 30s là sáng lóa
@minhtymeo em lấy đầu bàn chải đánh răng chải nó rơi ra hết bác ạ.
@minhtymeo Nên chủ động ngoáy tai hàng ngày sau khi tắm =))
Sài hàng của apple khi nào cũng ngon ở cai phần trải nghiệm. Minh có cái tai nghe bluetooth mà nghe thì ngon,thao tác hay thiết kế khong ngon lắm
Nhất là tai nnghe apple không bị đau hay khó chiu khi đeo lâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019