CỨU BOOT , CỨU BRICK , UP ROM , FIX ROM , TƯ VẤN LÕI CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG MÁY TÍNH BẢNG ANDROID

trungtuyen66
22/3/2013 4:24Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đang dùng con SS Galaxy S5 Active AT&T dùng Rom 4.4.2, muốn cài lên bản 5 hoặc 6 có được ko??
@adelante chuyện nhỏ có bản 5 rồi nhé bạn

bác ơi
Em có 1 con nhận của khách về flash. Sao mà flash rom ở
http://www.vietnamfile.com/cac-bai-viet-tu-suu-tam-nhieu-nguon/685-chia-se-rom-goc-lg-g3-mtk-6572-a.html
thì nó đen sì màn ko lên nữa. sau đó em flash rom của needrom thì lỗi enable dram failed các bác ạ.
em chạy lại win thì nó ko nhận detect cái máy nữa

bác ơi
Em có 1 con nhận của khách về flash. Sao mà flash rom ở
http://www.vietnamfile.com/cac-bai-viet-tu-suu-tam-nhieu-nguon/685-chia-se-rom-goc-lg-g3-mtk-6572-a.html
thì nó đen sì màn ko lên nữa. sau đó em flash rom của needrom thì lỗi enable dram failed các bác ạ.
em chạy lại win thì nó ko nhận detect cái máy nữa

nemo1560
TÍCH CỰC
8 năm
có bác nào giúp mình với. tối quá con nexus 7 hết pin cắm sạc. sáng ko mở dc nữa. cắm vào PC chỉ hiện Qualcomm HS-USB rồi hết. em tìm hiểu hình như là máy bị brick. ko biết cứu dc ko
mankyyou
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nemo1560 down nexus toolkit về unbrick nhé
Làm sao để cài driver của Sam Sung tab 3 lite SM-T111 này cả nhà ? đã cài sam sung usb driver , kies , odin ... rồi mà vẫn không được . Ai gặp trường hợp này và tìm ra cách fix chưa ạ ? ( máy đang sử dụng bị treo ,bấm giữ nút nguồn tắt giờ bật hết lên ,cắm vào máy tính vẫn nhận nhưng báo thiếu driver EMEI nên không chạy firmware được )
Mình có con Q-smart dream SI, mình dùng titanium xóa file dịch vụ thời tiết gì đó, đang dùng thì máy sập nguồn rồi khởi động lại liên tục. Mình quên ko cài recovery nên ko up lại rom đc. Bấm để vào fast mode thì máy tắt im lìm ko lên . cắm usb thì nhận bộ nhớ trong bị ẩn đi 😔. Giờ làm sao hả các bác?
Mình để hết pin thì cắm sạc 1 lúc nó lên nhưng rồi cứ khởi động lại liên tục
Chào bạn Trung
Anh có con tablet htc evo view 4 g, đã lên htc mở khoá rồi, bây giờ muốn uprom lên 4.03 hoặc hơn nữa nếu được, vậy thì phải làm sao, mong được sự giúp đỡ.cảm ơn nhiều
mankyyou
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KentIpad bạn kiếm recovery đập qua fastboot rồi kiếm rom cook chạy qua recovery nhé :v
@mankyyou
Chào bạn Mankyyou
Bạn có thể nói rõ la dùng recovery bản nào ko , vì mình có coi trong forum htc trên tinh tế có 2 bản recovery mà ko biet có thể dùng cho máy tính bản ko, hay chỉ dùng cho điện thoại cungz hơi sợ bỏ sai sẽ bị brick , tablet mình là sprint htc evo view 4 g , mã máy la PG41200 hiện firmware đang là 3.21 hổng biết có phải là bản android honeycomb chưa, hay vẫn là Gingerbread , và ko biết có cần S-Off ko vì chỉ mới Unlock , vì coi trên Xda-androi development có bản đòi hỏi là phải trỏ về ginger bread va phải relock lại loader lảm mình củng bị sợ brick ,cảm ơn bạn
mankyyou
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KentIpad recovery nhiều lắm bạn,bạn có thể check trên https://twrp.me/,hoặc các diễn dàn như xda,htcviet.v.v ,flash = lệnh fastboot flash recovery tenrecovery.img
Còn vấn đề S-OFF thì bạn unlock rồi vẫn chạy stock về đc,còn nếu bạn la S-ON thì khi bị bootloop (treo logo) bạn pải lock bootloader rồi mới flash đc stock rom
@mankyyou Cảm ơn Bạn Mankyou nhiều để mình kiếm và sẻ làm. bên iphone ipad jailbreak thì rành còn android mới sử dụng và tập tành nên cũng hơi sợ , chúc bạn ngày chủ nhật vui vẻ bên người thân.
mấy bác cho em hỏi tình hình là còn z3 t-mobile của em bị mất drm key vậy cho em hỏi có cách nào khôi phục các tính năng bị mất đó ko vậy em google mãi mà chẳng thấy
mankyyou
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khonghoitiec04 mất DRM KEY là trong trong quá trình unlock máy bạn,ng ta chạy = phần mềm nên nó mới mất
còn = code thì nó sẽ còn nhé.
hiện tại thì mình chưa thấy ai có thể lấy đc DRM lại @@
Các bác ơi em philips w6610 của em bị brick rồi 😔( sạc k hiện đèn, k vào đc recovery hay bootloader :((, hôm e mày mò dùng que kim loại nối khay sắt che sim 1 với lỗ nhỏ dưới thẻ nhớ ô1 nên nó sập luôn từ đấy :(( có bác nào cứu đc em k ạ :(( em xin hậu tạ ạ :((
mankyyou
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KuBim Oo http://gsm24h.vn/threads/file-unbrick-tieng-viet-philips-xenium-w6610.29631/
@mankyyou
Bạn ơi! Mình đang xài Z3 t mobile. Hôm qua mình thử up rom Miui7 qua recovery khi chạy nó không báo lỗi gì và báo success. Nhưng không mở lên nguồn đc. Hên vẫn còn fastbook nên mình cứu đc. cho mình hỏi bạn có rom cook nào cho Z3t không bạn. Nếu có thì chỉ cho mình up với. cảm ơn. xài rom nhà mạng. chán quá
mankyyou
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tmt12 http://oceanhost.eu/h8qo2jxqus9t/D6616_23.0.D.1.123_T-Mobile_US.ftf.htm
link down ở trên,flash qua flashtool sony nha bạn,cách flash google nhé
@mankyyou Thanks bạn nha. Nhưng mình đang tìm bản rom cook chứ kho phải stock. mình ko mún chơi với rom của nhà mạng. hi. có thì chỉ mình với! còn máy mình thì cứu đc rồi
mankyyou
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tmt12 mấy nhà mạng T-Mobile rom cook dễ hẻo lắm :v
@mankyyou Uk. kiếm rom cook của nó. mòn con mắt mà ko có chán thiệt chứ
h2ad
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác nào biết fix lỗi E: can't mount / external_sd giúp e với
h2ad
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mankyyou wipe 2 vòng là wipe như tnao hả a
mankyyou
ĐẠI BÀNG
8 năm
@h2ad cái đầu là wipe data user
cái thứ 2 là wipe cache
xong reboot nhé
h2ad
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mankyyou e thử rồi nhưng vẫn không được, reboot máy chỉ hiện màn hình khởi động (samsung galaxy note 2 n7100) xong tắt máy luôn - trong recovery thì có biểu tượng con androis nằm ngửa có chấm than
a còn cách nào khác không?
h2ad
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mankyyou cảm ơn anh nhé,,, e xử lý dc rồi,, nó do viên pin...
ko có pro nào dùng xp Z3t hết hả trời. không ai hướng dẫn cũng như chỉ dẫn hết vậy. buồn thiệt chứ
daiza911
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác xem giúp e, hiện e đang dùng em samsung galaxy s6 edge sm-g925f. Up room từ 5.1.1 lên 6.0.1 (25/07) qua ota và bị lỗi drk ( dm verity verification failed, need to check DRK ) e có thử flash các kiểu file kernel hay file fix DRK thì máy lại báo lỗi "Custom Binary (Boot) Blocker buy R/L". H ko biết làm thế nào hạ FW cũng ko đc mà flash lại cũng ko xog, mong bác tư vấn giúp e
daiza911
ĐẠI BÀNG
8 năm
@daiza911 Có bác nào biết cách fix ko ạ
Bác cho e hỏi con sam sung s6 dôcmo của e cứ bị treo chữ docomo lúc khởi động để lúc tự tắt rùi lại vẫn vậy ko vào dc cả recovery luôn bác nào có kn cứu e với
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@toibuonna Bạn tắt hẳn máy đi,giữ Home Vol- Nguồn cho máy vào Download Mode,xem model máy rồi down rom gốc về chạy qua Odin nhé.
daiza911
ĐẠI BÀNG
8 năm
@toibuonna Bạn thử chạy lại phần mềm chưa, và fw bác đag dùng là bản bnhieu
@daiza911 mình chạy đy chạy lại rồi vẫn ko được bạn ahf
Bạn ơi cho mình hỏi con tablet Archos 70c Xenon của mình muốn flash lại rom nhưng lúc flashtool đang connect (màu đỏ) thì mình bấm stop giờ thì nó đen thui rồi không hiện lên gì cả. Cắm sạc cũng không hiện lên trạng thái pin, không vào được recovery nhưng cắm dây thì máy tính vẫn nhận được driver. Xem gấp dùm mình nha ad.
mode máy mình la SM-g920d mình úp rom gốc rùi vẫn vạy bn ah
daiza911
ĐẠI BÀNG
8 năm
@toibuonna Rom goc là rom bao nhiêu, bạn len mang tìm xem có nhiều cách fix lỗi treo logo lắm, trước mình up 5.1.1 cũng bị len mang tìm cách fix là đc
@daiza911 mình đang chạy 5.0.2 bạn ah mà chạy thử mấy bản cũng vẫn vậy
Mọi người trong diễn đàn cho mình hỏi vấn đề :
Mình mới lấy một chiếc Điện thoại Samsung S7 Edge xách tay Hàn Quốc.
Trong quá trình sử dụng bình thường thì đột ngột máy bị treo và tự khởi động lại. Sau đó màn hình hiện nên dòng chữ đỏ :

Bootloader Exception
[RST_START = 0x100000000 ]
[.]
Exception: do_handler_serror: SERROR(esr: 0xbf00000000)
[.]

Tiếp theo mình thử khởi động lại máy bằng cách giữ phím nguồn và nút giảm âm lượng thì máy khởi động lại 2 lần rồi lại hoạt động bình thường. Từ hôm đó đến nay vẫn dùng bình thường tuy nhiên có 1 lần máy tự khởi động lại (2 lần liên tiếp) thì lại dùng bình thường.

Vậy là máy mình bị lỗi gì và cách xử lý !
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
Samsung Galaxy Note 10.1 Verizon mà chạy odin báo System.img writes fail là bị gì nhỉ ?
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@nhutns Thử bản Odin khác :V

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019