Cữu chữa đèn LED cho Wave RSX 2010

Lambaonguyen
25/9/2017 23:47Phản hồi: 8
Em vừa mới thay con LED vào đèn xe Wave RSX nối điện thẳng vào bình, nhưng đã gặp phải bác thợ thiếu kinh nghiệm thay LED hết 2 tiếng đồng hồ. Hậu quả là khi chuyển Cos/Fa đôi khi đèn tắt luôn một lúc sau lại sáng lại.
Xin các bác tư vấn cho em
Thêm 1 khoản nữa là sử dụng LED thì điện bình có cần thay đổi gì không? Em sợ đang vi vu trên đường thì hết sáng thì tèo....
Cảm ơn các Bác
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn hỏi trên này rất khó bik tình trạng vì đâu bik ông thợ kia đấu nối dây thế nào @@
chuyển cos/fa mà nó tắt 1 lúc có thể do trồi sụt nguồn. led gắn điện bình nếu kỹ tính thì nên thay sạc khác để nạp điện vào lại cho bình.
điện đóm ko giỡn chơi vậy được. bạn nên tìm chỗ chuyên điện làm. xui xui nó tắt hoặc chập cháy dây là mệt lắm.
@digimonxxx Vì bác thợ này cắm LED vào chuôi bị rớt 1 chân (3 chân mà chỉ cắm 2 chân vô, 1 chân rớt bên ngoài), sau đó nối dây nó không sáng nên cắt từng sợi để thử khoảng hơn 7 sợi, từ dây đen bóng đèn N (More), tới dây của xi-nhan, tới 2 sợi dây vàng ở công tắc bật đèn. sau khi cắt và dốt 1 hồi thì phát hiện ra cắm bị sai. Cuối cùng nó cũng sáng, trên đường chạy về nhà thì đèn có chập chờn tắt khi chuyển cos/Fa (tắt rồi sáng lại ). Và cũng không nghe bác ấy nói gì về acqui hết. Tìm hiểu thì mới biết là cần thêm sạc Atila để sạc điện lại. Không biết có phải thay thêm Bình nữa không Bác?
Mong bác chỉ giúp tiệm nào uy tín ở khu vực Quận 10-3-5-1 cho em nhờ. chắc phải đi làm lại chứ thế này phiêu quá.
@Lambaonguyen bạn chơi liều thiệt, đưa thợ cùi cắt tùm lum dây @@ bạn có thể tham khảo Long osgram, Trọng nghĩa, cửu hiệp bên thành thái...đi lại dây đàng hoàng + lên sạc ex150 ngon hơn ati.
111huynguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@digimonxxx Mình chưa làm điện bên anh Long Osram bao giờ, đang tham khảo để lắp con L4 tuy nhiên khi xem các clip trên youtube của các nơi bác trên nêu thì khuyên bạn nên qua a Long vì mình cũng là dân điện lại rất kỹ tính nhưng nhìn a Long làm thì k thể chê vào đâu được phải nói là rất kỹ và đúng kỹ thuật.Về vấn đề của bạn nghe bạn nói thì bạn gặp phải thợ cùi bắp rồi nếu k sửa sớm có ngày chập điện cháy xe như chơi. Về sạc nay nta k xài sạc ati nữa mà chuyển sang xài sạc ex150 tốt hơn k nặng máy do cơ cấu xả điện khi nạp đầy k dùng kiểu ngắn mạch
@digimonxxx Nghe mấy bác nói lạnh người quá, chắc chiều dắt bộ ra cho yên tâm, ngu ngu nó nổ thì vỡ mặt
Cảm ơn sự hỗ trợ nhiệt tình của các Bác nhiều nhiều nhé!
thợ lởm khởm nối dây ko chắc dẫn đến tiếp xúc kém, đi rung lắc nên lúc đèn sáng đèn tắt rồi. Mấy con xe số lên điện bình thợ chuẩn thì chỉ trong 1 nốt nhạc, gắn đèn pha led thì làm con xhp50 là xong, thay cũng chỉ trong 1 nốt nhạc plug and play ko cần phải chế cháo gì. Nghe bạn nói vậy mình nghĩ loại bóng led bạn đang gắn là loại 6 hay 9 tim gì đó cắm trực tiếp vào đui ko có cục nguồn rồi.
Điện zin bình zin thì đi led vô tư ko sợ hết bình, led công suất cao loại tốt rơi vào tầm 40w~45w xe dư sức tải, nên nhớ tắt đèn lúc đề xe thôi.
Nếu bạn ở HN thì ib mình sẽ giúp nơi làm lại điện cho ngon.
@meodihia_cool Chân Thành cám ơn Bác nhiều nhiều.
thachgia
ĐẠI BÀNG
7 năm
bạn ở mạo khê quảng ninh mình làm giúp cho. chỉ mất tiền mua cái sạc ati

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019