Cứu Iphone 4 fw 5.1.1 Không Thể Lên IOS 6.1

babakr20
3/2/2013 10:54Phản hồi: 23
em dùng iphone 4 ffw 5.1.1 giờ muốn lên ios 6.1 mà k lên dc, em đã tải ios 6.1 về và Shift + Restore mà bị báo lỗi 3194 rồi em thử cho UP qua itunes cũng lỗi 3194, đưa về DFU cũng vẫn 3194, em bó tay rồi có cao thủ nào giúp em với làm sao để lên đây. vừa nyax em làm 1 con iphoen 4S cũng y chang như vậy cuối cùng đành UP qua OTA còn con iphone 4 này của em k Up qua OTA dc vì đang 5.1.1. ai giúp em với. cảm ơn cả nhà 😔(
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cut file host ra chỗ khác rồi restore nhé !
babakr20
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loiphunlua em đã cut ra desktop rồi restore vẫn k đc bác ơi huuu ai cứu em với ốm mất. thử qua laptop win 7 cũng không đc vẫn vậy à :
((
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn thử tắt pm quét virus hay internet security, gỡ hết các thiết bị usb rồi thử lại xem

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
babakr20
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuhuy99 mình cũng nghĩ như bạn mới off tường lửa vs antivirus xong để miinhf thử lại nhé hic hic căng thẳng quá làm bao nhiêu con rồi mà tự nhien lại dính cái kiểu này 😔(
3194 thì lỗi file hosts chắc chắn rùi
babakr20
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhdung11689 đã lấy file host chuản bản gốc về dùng vẫn vậy. em cút ra ngàoi rs thì lại dính lỗi 6 đã off tường lửa và các cáp USB khác ra ngàoi và giờ lại thử 😔( không biết sẽ ra sao nữa nó đang chạy đc khoảng 10% rồi :((
babakr20
ĐẠI BÀNG
11 năm
đc rồi cả nhà ơi cảm ơn mọi người nhièu giờ em test pin ròi Jialbreak đã 😃
@babakr20 Bạn làm cách nào để ae còn biết nữa, mình up ko bị lỗi nhưng cũng đề phòng
ip4 cũng đang ở 5.1.1 mà mình chưa dám lên......6.1 pin sài lâu ko bạn
@tiudoi đang xài, và cảm thấy ổn đấy
lên thôy
đổi cái máy tính thử coi
babakr20
ĐẠI BÀNG
11 năm
lên 6.1 rồi nhưng về pin thì k ngon = 5.0 và ổn định thì không bằng 5.1.1 các bác à.
còn cách thì em cut file hosts ra màn hình sau đó khởi động lại PC, cắm cáp ra cổng USB đằng sau CPU, off tường lửa và gỡ bỏ antivirus rồi cứ vậy quất 1 phát ăn luôn :">
lminhphuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngày hôm nay nhận được ít nhất 10 bài như thế này trên các diễn đàn nà, hii. Lý do lỗi là do dùng tinyumbrella và máy ko lưu shsh
babakr20
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lminhphuong chẳng có nhẽ bác mới vào nghề 😆 Up chứ k phải hạ fw đây là Up lên fw mới nhất thì k cần tiny và shsh đây nhé ty :">
lminhphuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@babakr20 ^^Up' hay hạ gì cũng dính hết you ah`, ko đổi host và DFU thì chẳng có cách nào đâu nhé 😃)
Do nóng nảy không suy luận thôi. Nếu đã hội đủ internet WiFi, iTunes 11, file hosts, firewall, usb tốt, cổng sau PC, v.v...
Bao giờ restore lỗi việc đầu tiên là restart computer.
Vẫn lỗi, về DFU mode mà restore.
Chạy đằng trời! :p
Xóa cái file host trong system32 là update vô tư

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
caocuong86
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai giúp mình với vừa up con ip4 bản qte lên 6.1 bằng wifi thì bị đen màn hình biểu tượn trái táo thì lúc hiện lúc tắt vậy,mà tắt nguồn thì ko đc luôn.cắm vào máy tính thì nó ko nhận.ai giúp mình cứu nó với
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@caocuong86 Đưa máy về DFU restore 6.1 lại đi bạn
caocuong86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dickyboy bạn có hướng dẫn nào đưa máy về DFU ko bạn.cho mình coi để mình thực hiện chứ mình cũng ko rành lắm.thanks bạn
Mình cũng bị lỗi giống như chủ thớt. Làm kiểu gì cũng báo lỗi 3194.
Minh đã cut file host ra desktop, xoá file hosts, đổi máy tính khác...
Ai rỗi thì RS giúp mình qua teamview với. yahoo: chjp_xjnh1206

Máy mình IP4 iOS hiện tại 6.0.1 ( muốn up lên 6.1).
Giúp mình với mình update = wifi từ 5.1.1 lên 6.1 bị lỗi khởi động , dại quá lên itunes restore lại bản 6.1 giờ nó bắt active gì gì đấy mà lỗi ko active dc . Help me.
@quaduy down 6.1 về mà up lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019