cứu lg f180 bị lỗi security error

Parkhawok
20/8/2015 10:13Phản hồi: 21
Chào các bác.hiện e đang xài con lg g f180l hôm rồi e bộc bạch cố bộc bạch xóa mấy file như play move,trình duyệt thế là e nó đã tự tắt nguồn và báo lỗi security error luôn.
E chưa tự hp rơm báo giờ nhờ mọi người chỉ e cách làm cho e nó sống lại giùm e.
Thanh các bác nhiều.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kdz lại rom gốc nhé bác
@coldboys89
boyhiphopdn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã giúp thì giúp tới nơi luôn chứ.
Bạn làm theo để có sóng vi vu : http://lgviet.com/forum/threads/huong-dan-up-rom-kitkat-quoc-te-vn-cho-f180.25643/
@Parkhawok Bên này nhiều rom cook lắm, bạn up thử xem: http://choimobile.vn/threads/rom-tieng-viet-moi-nhat-lg-optimus-g-update.14009/ 😁
@benhviendienthoai24h Có bản rom nào full ko bạn.mình cũng ít mày mò nên ko biết bản nào tốt nữa.mong bạn chỉ giáo nhìu nha.
Mấy hôm nay mih tìm hoài trên google mà đang lông bông wá
@Parkhawok Bạn thử rom VDT v23 đi, mình hay dùng rom VDT thấy cũng ok lắm.
@benhviendienthoai24h
E úp thử rom như trên mà ko hiểu sao khi mở mạng chỉ có 2g.ở chế độ 2g va automatic thì sóng lúc có lúc không và nếu mở 3g/4g thì mất sóng hoàn toàn các bác nhỉ.
Bên cạnh đó khi chuyển đổi 2g sang 3g thì máy tự reestart ạ.
Bác nào chỉ e cách khắc phục lỗi này với ạ.
Thanks các bác nhiều ạ
F180 thì up rom cook của F180 sóng tốt và ổn định hơn bác ah. up sang quốc tế cũng ko tốt lắm
KDZ thôi. còn đâu hết cách
Mình da up lại rom Qt vn rồi nhưng không hiểu sao máy cứ báo bộ nhớ đầy và không nhận sim.cột sóng có mũi tên đồng bộ hoài cho dù đã lắp nhiều sim.mong các bác giúp e với
F180 trc khi up sang bản quốc tế bác phải backup lại imei, modem sau đó restore lại thì dùng sóng mới ổn định, ko bị mất sóng. Tốt nhất dùng bản rom cook từ rom gốc của F180 là chuẩn nhé
@coldboys89 Mình đã backup imel ok rùi nhưng khi lắp sim vào máy báo bộ nhớ đầy,ko co danh bạ trên sim.cột sóng thì co mũi tên cập nhật là sao bạn nhỉ.heep me
Up rom trihuan xong thì như hình đấy các bác
giờ vào recovery cung ko có được.ai giúp mình vào recovery hay làm cho máy tính nhận điện thoại ạ
Hep me
e gà về khoản dt này lắm. dt nó cảnh báo security erro. hiện lên màn hình 1 loạt chữ. lam sao để up rom gốc ?? giúp e với
@dung94nd Mấy bài ở trang 1 có hướng dẫn đó bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019