CyanogenMod App Store sẽ bán những ứng dụng mà Android Market cấm

Duy Luân
23/1/2012 8:40Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yahooooo,CM7 của mình lại thêm 1 chợ ứng dụng nữa rồi :bounce:
sownhair
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công nhận rom cm7 có 1 độ mượt mà đến kì lạ! Nếu pin mà cải thiện đc nữa thì quá tuyệt. Đang dùng lg optimus black, rom cm đúng là cứu tinh của mình😁
Chuc mung ándoir
Chuẩn anh ạ 😆
h2ckira
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang troll đó các bác đừng reply nó. Mình đang xài X Neo ,ngoại trừ pin thì ko có j phàn nàn .
vote cho bác , quá TRUE
anzure
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải nói là android không có itune như apple cũng rất gây khó cho người dùng như mình. Copy ảnh nó không tự resize, copy tí là nó full 16G luôn. Ổ còn 200M nhưng nó không cho xem ảnh và dùng app vì bộ nhớ đầy. Đến bó tay.
Bạn dùng phần mềm autoresize file ảnh trước khi chép vào phone được mà, pixresizer chẳng hạn.
hay quá nhỉ! Anh em Androi sướng rùi!
phải nói là rất lâu nữa mới hoàn thành vì mình nghĩ sẽ bị kiện với cái tên app store cho coi...hahaha
chúc mừng năm mới.
i love cm7,dùng rom cm7 rất ổn định

---------- Post added at 04:24 PM ---------- Previous post was at 04:16 PM ----------

mấy bạn ifan năm mới đã thích ăn gạch ngói rồi à,tôi nói thật với cái kiểu nói này của bạn chả trách toàn bị người khác gọi là cuồng,hạ thấp android à,lần này có tiến bộ là cho thêm sym với wp vào thay vì những lần trước chỉ cho ios vào thôi.cả ios fan lẫn nhà sản xuất suốt ngày đi gây chiến khắp thế giới à.
ủg hộ cm, mog sớm có cm9 chính thức cho lg p500 hú hú
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái thằng này, m giỏi thì kể tên mấy cái máy android m dùng ra xem nào. Iphone thì cũng ra j đâu. Tắt màn hình liên tục để đo pin à, chắc thằng điên nó ms mua đt để tắt màn hình, k dùng tẹo nào. Loa rè á, bố vả vỡ mồm bây h. Menu của android t thấy còn dễ hơn ios nhiều
Nói thật , hiện tại mình dùng cả Android,iOS,Webos , không phải fan hay thần tượng cái nào cả nhưng mình thấy nhiều bạn chê ifan này nọ nhưng chính các bạn Android fan cũng nhiều người cuồng quá và những cmt như thế này cũng dần dần làm người ta mất cảm tình với người dùng và yêu thích Android chân chính .

Mình thấy bạn gì đó cmt có vẻ hơi quá chút nhưng cũng không phải là sai toàn bộ .
Có khá nhiều điểm chưa tốt mà Android cần phải cải tiến trong tương lai .
Mình đã dùng qua Acer Liquid E, Galaxy S, Galaxy Tab ,Kindle Fire,Iconia,Transformer hiện tại đang dùng Galaxy S Plus , Hp Touchpad(webos/ICS),ipad2 .

Tất cả vẫn chỉ là một thiết bị để phục vụ bản thân , tại sao phải vì nó mà chửi bới , cãi lộn lẫn nhau ?
Không có hệ điều hành hay thiết bị nào hoản hảo toàn bộ cả , lựa chọn làm sao cho những ưu điểm phù hợp nhất với nhu cầu của mình và chấp nhận được những nhược điểm của nó thôi .
Mỗi cmt trên diễn đàn này sẽ có rất nhiều người đọc , dù yêu hay ghét cũng nên bình luận có văn hóa và tôn trọng lẫn nhau .
cái thằng Ifan kia nói như cắn vào đít ý. búc xúc cmt lại như thế vẫn còn văn hóa chán nhá.IOS đt có đúng 1 dòng là Iphone dĩ nhiên nó phải chau chuốt rồi.còn android nó có từ cao cấp đến trung cấp nhé. nếu so sánh vs iphone thì hãy lôi mấy con android cao cấp ra mà ss nhé. đừng có lôi mấy e trung cấp ra ss vs iphone buồn cười lắm.t đang dùng glx GIO, hàng trung cấp thôi. nhưng xin thưa thế này. camera 3.2 nhưng có lấy nét, chụp nét gấp chục lần mấy con 2MP của nokia. ngay cả glx Mini k có AF t thấy chụp còn nét hơn camera 5MP của x2. còn nếu lôi mấy e sony xperia ra thì chả thua ip4s đâu.Còn về pin, vs nhu cầu dùng như của tôi thì tin chắc rằng chả có cái đt nào trụ quá 1ngày. còn nếu tắt mh đi k động đến thì t đã thử, con GIO của t pin 1300 trụ đc 1tuần. Về cảm ứng rất nhạy. mh tuy bé nhưng chẳng có chỗ nào khó bấm hay bấm trượt cảvề menu,tin chắc là đơn giản hơn wp và ios vì t thấy nó khác giống các đt phổ thông khác
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm

Bác thông cảm, tại thằng kia nó phát ngôn ngông cuồng quá nên em bức xúc thôi
like bác này. cũng có nhìu cm thiếu tinh tế nhưng nó bắt đầu từ bác hamyty j j đó. chẳng hiểu đc bác đã xài bao nhiu e and mà phát biểu lung tung thế.
mình chưa thấy hiện tượng bấm ko chính xác. bạn có nói quá lắm không khi phát biểu cảm ứng thua cả mấy e symbian...
loa nhỏ hả.. nghĩ gì khi phát biểu vậy. bạn để tai vào loa mình thử coi bạn có bị điếc tai ko ! còn nghe nhạc đỉnh hả.. có htc se xl or xe kia.. bác cứ phải lăn tăn.
menu đúng là khó cho người mới xài 1 2 lần đầu tiên nhưng chỉ cần 5p bạn đã có thể kiếm đc kái bạn cần.
vì and có nhìu phân mảnh nên game nhiều khi ko tương thích nhưng free hay a e chia sẻ trên diễn đàn là bao la..
đã xài and là phải vọc.úp rom, root, unlock boot và nhìu thứ nữa. i phò của bạn làm đc ko.
đầu năm mà lại đưa cái mặt ra để hứng gạch, đá xanh, cây cối... kỉu này đầu óc có vấn đề nặng rồi.. về nhà soi gương xem thử mình đi bạn.
ps: ah bạn kêu có điều kiện thì xài symbian hay winphone hả...bạn nhìn lại coi 2 hdh đó có máy nào có hiệu suất và giá trị cao như các máy android ko.
Mình đang dùng android, thích ios nhưng mà ko ưa lắm cái giao diện của nó, đóng kín quá 😔
Mình thấy các dòng smartphone Android tầm trung hiện tại với chip từ 1GHz lõi đơn ( như Galaxy S1 hay Splus ..) cũng đã chạy rất mượt rồi , cảm ứng so với iphone cũng chẳng thua đâu .
Còn khi dùng có thể hơi giật chút vì mình để widget đầy ngoài màn hinh , iphone/ipad có cái widget ở màn hình đâu .
Cái tiện lợi là mình có được thông tin ngay ( ví dụ như thời tiết,lịch hẹn v.v ) , còn nhược điểm là sẽ tốn pin hơn chút và làm giảm tốc độ máy đi .

Thực ra thì mỗi người dùng một cảm nhận vì không phải ai cũng dùng ( hay có nhu cầu sử dụng ) giống nhau cả , người dùng của hãng này , người dùng hãng khác , người cài cái này , người cài cái khác ....
Nhưng chúng ta cứ tranh luận một cách khách quan và có tính xây dựng thì diễn đàn sẽ tốt hơn nhiều .

Mình thấy hiện tại thì smartphone Android có giá thành hợp lý với cấu hình tốt hoàn toàn có thể đáp ứng được đầy đủ các nhu cầu và cạnh tranh tốt với iphone . Mình cũng đã dùng iphone nhưng hiện tại với nhu cầu của mình thì Smartphone Android rất hợp lý về cả giá cả lẫn hiệu năng .
Tuy nhiên về mảng Tablet thì vẫn chưa thể cạnh tranh với ipad , hy vọng ICS sẽ mang lại một làn sóng mới cho các Tablet Android .

Bạn thực sự thấy nó văn hóa ?
hay thật, không sợ kiện luôn.
denpiero
ĐẠI BÀNG
12 năm
bao giờ việt nam có kho ứng dụng kiểu này đây ( trừ bỏ appstore.vn )
Hay thế. Không biết sẽ có những app nào nhỉ? Nghe từ bán những cái được cấm đã thích rồi. 😁
Hay quá, ko phải trả phí. Vậy họ kinh doanh kiểu gì nhỉ?

Sent from my SGH-I897 using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019