Đã jb và fixx full iphone6 lock au 9.3.3

doan_svhouse
24/7/2016 17:50Phản hồi: 92
Đã jb và fixx full iphone6 lock au 9.3.3
https://tinhte.vn/threads/jailbreak-ios-9-2-9-3-3.2624442/
Theo hướng dẫn của các bác mình đã jb xong.

Cài ifile cà fix tương tự cách fix cũ
Theo hướng dẫn này

https://tinhte.vn/threads/fix-full-loi-sms-danh-ba-imessage-facetime-mynumber-data-roaming-9-0-9-0-2-lock-nhat-us.2518243/
Hoặc qua trang 2: https://tinhte.vn/threads/da-jb-va-fixx-full-iphone6-lock-au-9-3-3.2624608/page-2 ( mình tóm tắt quá trình fix)

Bạn nào chưa làm dc fm mình trên fb
https://www.facebook.com/applethaibinh2016/posts/1143822159023141
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

daigia99x
ĐẠI BÀNG
8 năm
bạn hướng dẫn fix iphone 5s sb được không ạ cảm ơn bạn
@daigia99x Mình sửa lại bài đưa 2 đường link của các bác đã làm. Bạn vào làm y vậy là ok. Cách làm giống trên ios 9.1 thôi
@daigia99x Chiều tối rôi. Mình làm mấy con 5s mình chụp lại ảnh luôn, giờ đang đi làm
thichlachoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@doan_svhouse bác có thể backup dùm mình file System > Library > Carrier Bundles > iPhone, mục Viettel_vn.bundle
và Var > Mobile > Library > Carrier Bundle
đc k ạ . máy mình bị lỗi Mynumber 😔
Cho em hỏi trc đó bác có fix bằng tool ko
@Hướng Hà Nam Fix trên đt bằng ifile bác
alusism
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em fix như hướng dẫn mà chả hiểu sao cái tên nhà mạng vẫn là kddi 24.1 với cả phải chuyển vùng 😆

Sent from my iPhone using Tapatalk
@alusism -1. Truy Cập iFile theo đường dẫn: Var > Mobile > Library > Carrier Bundle
Có mục iphone vào trong đó xoá hết đi
2 kich vào chũ i góc mục OverLay. Kéo tới dòng User bỏ tích Write > Done (cái này để tránh sau này nhà mạng tự update đè vào file đã sửa)Quay trở lại Overlay, chọn phần "device+carrier...plist".Chọn Property List Viewer > SupportSupplementaryService > On và khởi động lại máy.
3. Vào System > Library > Carier bundles > iPhone, tìm và xóa 44050
(đối với nhà mạng Docomo thì xóa file 44010 nhé)
- Máy nhà mạng nào vào tìm nhà mạng đó vd: au thì tìm KDdi _Lte....., sofbank các bác tìm đến mục sofbank trong đó vào xoá hết bên trong đi
4. Vào System > Library > Carrier Bundles > iPhone, tìm mục Viettel_vn.bundle (nếu dùng sim Viettel) hoặc VinaPhone_vn.bundle (nếu dùng sim Vinaphone hoặc Mobilephone) copy tất cả các file sang mục Unknown.bundle Va mục Carrierlab.bundle
@doan_svhouse Máy e 5s sb làm tới b3 và b4 thì nhà cung cấp vẫn là sb và bật 3G vẫn chuyển vùng. Máy chỉ còn 2 lỗi này mong cao nhân chỉ với ạh. Thanks
sao em làm như thế chả đc ạ 😔 mỗi lần khởi động lại phải jb lại nữa
@NâT MiK Cái này là nỗi của jb bạn ạ
nobleded
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NâT MiK vào cydia cài respring+, mà reset bạn
@nobleded Giải pháp mới hả?
hamden
ĐẠI BÀNG
8 năm
tôi cũng nhà mạng au, cũng bị y chang bác trên kia
Dùng tool wimax fix đã gần full ròi chỉ thiếu mỗi *101#. chỉ cần dùng ifile fix *101 nữa thôi. mình vừa fix xong rồi, coi như máy qte 😃
thuydanong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangzlh Còn lâu mới coi đc như qtee
minsk89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangzlh Minh cũng làm y hệt bạn luôn! Ding tool wimax fix danh ba, data roaming, rồi dùng ifile fix *101#, và chặn cập nhật nhà mạng + tắt tiếng chụp ảnh ok hết luôn.
Đã fix được full lỗi con 6+ Docomo rồi 😃
@BlackBack7777 E cũng đang dùng 6+ docomo.... Bác có dịch vụ jb fix lỗi ko giúp e với ạ!
@khottabit2012 Mình fix free thui nhưng ko ở trên hon bạn. Nó tương tự như trên thôi
@BlackBack7777 Bạn hướng dẫn chi tiết các bước làm cho mình được không bạn? Minh đang dùng Ip6 Docomo mà JB xong làm mãi chưa fix được.
tigerii
TÍCH CỰC
8 năm
fix fuul vậy khi reboot lại máy có bị mất fix ko mn
vì nghe nói jb chưa hoàn thiện..
@tigerii fix sao thì thành như vậy. reboot mất jb chứ sao mất fix được bạn, nó ko liên quan nhau
@hoangzlh Bác dùng mạng lock nào thế? E softbank mà k tài nào fix đc chuyển vùng. E chỉ quan tâm fix chuyển vùng thôi
@Hướng Hà Nam mình tmobile
quangdiep
ĐẠI BÀNG
8 năm

Ké con ip6 docomo fix full
@quangdiep lỗi hostpot fix như nào ạ
thuydanong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quangdiep Bác fix như này là chưa full rồi
quangdiep
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thuydanong Còn gì nữa mà chưa full?
@quangdiep Bạn hướng dẫn chi tiết các bước làm cho mình được không bạn? Minh đang dùng Ip6 Docomo mà JB xong làm mãi chưa fix được.
vinhnd83
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bạn cho mình hỏi fix danh bạ cho lock pháp thì fix kiểu gì bạn nào biết hướng dẫn mình chút . Mình cảm ơn
@NâT MiK Đầy đủ mà bạn
@doan_svhouse nãy có chuyển vùng dữ liệu nhưng nó hiện cái cài đặt nhà cung cấp là mất luôn a ạ
vinhnd83
ĐẠI BÀNG
8 năm
@doan_svhouse Bạn này bị nhầm hay sao ý. Ý mình là fix cho nhà mạng france chứ không phải fix cho nhà mạng nhật và mý đâu. Mấy cái đấy mình cũng biết rồi [emoji12][emoji12][emoji12][emoji12][emoji12]
@vinhnd83 cái này thì mình ko rõ, bác xem nhà mạng của bác là cdma hay GSM, như mạng AU là CDMA thì bác cài au thử xem, còn GSM cài sofbank. mạng docomo vẫn cài sofbank ok
Mình chưa có thời gian viết cụ thể các bác xem ảnh lần lượt mình làm làm theo 100% OK
1. Add sou cydia.vn để cài ifile image.png

Vào tìm theo đường dẫn: Var/mobile/Library/Carrir Bundles vào mục iPhone xoá hết các mục trong đó đi
image.png image.png
Quay lại mục Overlay kích vào chữ i ở góc tìm đến cái User bỏ tích write đi vào trong thư mục đó tìm file device+ carrier+ ...... ( cái mục nào số kb nhỏ ấy) kích vào tìm dòng suportsSupp..... như hình tích bật nó lên
Bật mấy cái đó lên
Quay ra mục sytem theo đường dẫn hình xoá maya mục đầu 44020, 44050 và các file trong KDDI.... image.png image.png
Vào mục Vinaphone hay viettel tuỳ sim các bác copy các mục đó
Dân vào 2 mục như hình image.png image.png ( xoá hết mục trong đó trước)
Sau đó trở lại cydia add sou: cydia.hackphone.us
Tìm bằng tiếng việt: sửa danh bạ nó sẽ ra các mục nhà mạng, máy nhà mạng nào cài cái đó khởi động lại là OK
Chỗ này muốn cho nó không thông báo cập nhập nhà cung cấp nữa các bạn lại phải vào ifile ( jb lại mới vào dc vì lúc này máy khởi động lại vào sẽ bị văng ) tìm đường thư mục etc xong tìm file hosts thêm dòng: 127.0.0.1 appldnld.apple.com vào save lại
Mình viết trên đt nên ko rõ lắm các bác nhìn hình làm theo
@doan_svhouse cám ơn anh 😆 fix full lỗi rồi
Bạn ơi mình bỏ sim ghép vào nó cứ nằm ở màn hình kích hoạt không thể ra được, giúp mình với. tks
mình dùng sim gsmclub
Không fix đc tên nhà cung cấp vs chuyển vùng dữ liệu ip 5s softbank
@Nghiahuynh2906 xoá hết luôn trước khi viết vào
@doan_svhouse E đã sửa file host rồi. Vậy khi làm bước này e có phải sửa file host như cũ k ạh. Mà chép vào mục unknown và carrierlab đúng k bạn
@Nghiahuynh2906 thường mình sửa file hóst khi làm xong ok hết, còn việc copy vào 2 thư mục kia ko ảnh hưởng gì, ko cần sửa lại host
@doan_svhouse Thanks các bác rất nhiều. E đã fix ok r ạh. Nếu fix đuọc cái nhà cung cấp ở cài đặt nữa đẹp luôn áh ^^
Bạn cứ đọc và làm theo #27 nhé tuy nhiên trước khi bạn add source : cydia.hackphone.us thì bạn phải sửa file hots dùng ifile vào /etc/hosts. chọn text viewer rồi sửa thêm 1 dòng "127.0.0.1 appldnld.apple.com" vào dưới cùng nữa. save lại. rồi vào cydia tìm cái Sửa cài đặt mạng 5 & 5s SB là ok.
@NâT MiK mình đã fix xong các lỗi cơ bản, còn mỗi cái ko thể tắt tiếng khi chụp hình ở chế độ silence, bác có biết vụ này ko
@Nguyen Cong Thao search gôgle có đấy, lúc chiều mới làm xong
Thấy mỗi sửa lỗi danh bạ k có sửa lỗi mạng bác ơi
@Tuấn Cầu cứ làm hết là ok
@NâT MiK Mình cài xong r mà k thấy có tác dụng gì m đã sửa file host trước khi cài r
@Tuấn Cầu bác cứ làm theo #27 với #36 là ok , mình làm đc rồi mà
@Tuấn Cầu File host sau khi fix xong mới khoá lại, còn trường hợp fix lỗi bạn khoá file host lại nó ko tự viết lại file sau khi update nhà mạng đâu
E sửa lỗi tên nhà cung cấp cứ khởi động lại là nó tự cập nhật k thể giữ đc
@Tuấn Cầu thì vậy em mới bảo bác sửa file hots đọc #36
Thanks các b nhé e fix mãi cuối cùng đã full 5s softbank r hehe
@Tuấn Cầu Bác chỉ e với được k ạh. e 5s sb 9.3.2
alusism
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nghiahuynh2906 https://tinhte.vn/threads/da-fix-loi-thanh-cong-iphone-lock-9-2-9-3-3-bang-jailbreak-pangu.2624470/

làm theo bài mình nhé
leanh_mr
ĐẠI BÀNG
8 năm
của em Sb chưa fix được chuyển vùng và my number ah, hiện vẫn chưa kích hoạt đc Ft và Im
daigia99x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leanh_mr Sb fix theo kiểu hồi xưa không được đâu nha bạn
@leanh_mr sofbank bác chỉ fix cái *101# thôi, rồi cài sửa danh bạ trên cydia, sau đó cài tetherme thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019