Đánh giá Amazon Fire 7": tablet 50$ và cái nhìn mới về hệ sinh thái Amazon, dùng tốt ở VN

TDNC
7/3/2016 3:43Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quan trọng là ko bảo hành chính hãng thì quảng cáo rầm rộ để làm gì?
bên lazada có bán đấy các bác, mới search, 1tr6
Những lúc bị bạn gái cấm vận thì chả lôi ra đọc chứ sao.=]))))))))))
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Thích máy đọc sách kindle thôi...dùng màn hình eink cộng với thiết kế cổ điển...còn tablet android thì no never nhá...
ngoc96
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác cho e xin cái link với. e seach trên lazada tận 2tr2 cơ ạ
console.huan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn gái đang nằm kế bên mà cũng mang fire ra đọc sách. Nó chia tay là phải!!!
Tấn Trà
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trước dùng con hdx 8.9 mà thích mê, màn đẹp, loa cực hay, mỏng nhẹ, mỗi tội hồi đấy chưa cài play store với root đc nên hơi tù 😔(
Có thì thừa k co thì thiếu 😔
  • Camera sau: 2 MP, quay phim 720p
  • Camera trước: VGA.
camera thế này thì tự sướng làm sao đc
Máy này có bản 3G không bác thớt dưới 2tr thì chắc mua về dùng đc. Mình có Ipad nhưng ko có 3g và cũng ko có smartphone, mua con này về thay cho smartphone có vẻ hợp lý.
Mua được hơn 1 tháng 😁 quá sức hài lòng, cái cam tệ quá vất qua 1 bên k đời nào đụng đến thì mọi thứ còn lại đều tuyệt vời với mức giá, 50$ amazon, check out ra thành 53$ có thuế bên mẽo, free ship 2 ngày toàn mẽo, nhờ ng thân xách về, tổng thiệt hại 1tr2 :D

Đợt trc đem con này cày MU Origin ngon vl, sau này chán xóa game, giờ cày clash of clan, clash of royale (cài gg play mới có nhé mấy thím, amazon store ko có game của super cell :D) song song vô tư, pin quá ổn mà :D

Lên gg search cách cài GG Play với xóa cái quảng cáo lúc lock screen làm theo là xong, giờ chính chủ, có gg play, xài đc hầu hết các app, trừ cái app fb hơi khó chịu phải dùng qua amazon appstore version cũ :v do bản trên gg play nó chưa tối ưu với cái fire os hay sao ấy mà k sao nchung dùng đc bt 😆
nghiakhi173
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dxpro1991 Cụ cho e xin link với, hóng
@nghiakhi173 http://www.howtogeek.com/232726/how-to-install-the-google-play-store-on-your-amazon-fire-tablet/
Đây bác 😁
trungking
TÍCH CỰC
8 năm
nhắc FireOS lại nhớ BOS l((
mấy bác muốn mua coi kỹ lại nha. Con lazada bán chưa đến 1tr là con khác nha. Chả biết dòng nào đời nào, nhưng không phải con đang nói trong bài vì không có cam trước cam sau. thông số thì chung chung.
Con này được bán bởi SF online

Con đang nói trong bài là link này nha. Giá gần 1tr7 cơ (được bán bởi Detico)
hiudkny
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có con kindle keyboard cày tới giờ 😁 dù là nữa màn hình đã bị sọc 😔
kurt80
TÍCH CỰC
8 năm
@hiudkny giống tớ, mặc dù đã thử mua thêm paperwhite nhưng bán ngay sau 1 tháng vì chả thấy vượt trội so với keyboard, lại bỏ nghe mp3 nữa chứ
hiudkny
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kurt80 Uh, nghe nhạc trên con keyboard cũng khá mà ko hiểu sao bọn amazon lại bỏ nhỉ 😔
minhtri52
ĐẠI BÀNG
8 năm
kỳ hồi black friday mình mua có $35
minhtri52
ĐẠI BÀNG
8 năm
àk có rom CM offical lun nhaz các bạn
đây

và đây

là 2 cái khác nhau đấy
bishop008
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con Dell venue 3741 ngon hơn,có 1t6 mà fullbox bảo hành 12 tháng hàng chính hãng, có cả 3g, nghe gọi được như dt luôn, giao diện thì thuần android nên chả phải chỉnh sửa gì, loa thì đập muốn bể tường
echtammua
TÍCH CỰC
8 năm
Nhờ bà inày mà Fire 7 lại bán được một mớ, đọc xong e cũng muốn mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019