Đánh giá Apple iPhone 6 Plus: tuyệt, nhưng bạn đã sẵn sàng để dùng chưa?

sonlazio
11/10/2014 2:36Phản hồi: 1.126
1.126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình như Iphone 6 và 6+ đang khan hàng hay sao mà bên Hàn Cuốc giá không giảm mà còn tăng thêm 😔

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@himrain Viettel vừa giảm giá 6 plus 400k 😁
jackduy
TÍCH CỰC
9 năm
máy mình ở tuần 39 chưa có thấy lỗi gì hết
Production week: 39 (September)
Pin trâu chuẩn, 3G=10h, chỉ wifi thì 11-12h là bthuong. Sdung hỗn hợp: cày game nặng, fb, nghe gọi, mail, chat 😃

Sent from my iDép.
@great_tiny khoe mãi pin trâu. k chán à😁
Cái xem pin này của ios nó ko chuẩn như onscreen của android . Chả hiểu nó tính kiểu gì nhưng mình nghĩ đó ko phải là thời gian onscreen vì chưa thấy máy nào on screen được 12h cả . Còn pin thì đúng là 6 plus khoẻ thật khoẻ hơn note 3 kha khá mặc dù note 3 pin cũng khoẻ lắm . Mình tính thời gian dùng onscreen facebook thì được tầm khoảng 8 đến 9 tiếng
@anh cô đơn Khoe cái này dc nè $$, tính soi số imei cái gold trong hình mà mãi ko tập trung dc @@ !

Sent from my iDép.
aloneking88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đúng là mang ra ngoài chỗ sáng thì nó vàng hơn, ko còn giống màu hồng hồng nữa
@aloneking88 máy jb chua bác
aloneking88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa, mà sao mình có cảm giác pin mau hết, dùng safari 3" là pin tụt 1%
@aloneking88 của mình cũng thế mà nó cũng quay quay nhưng tùy từng trang có trang quay ita có trang quay nhiều . tinhte thì no quay liên tục . bạn thừ vào phần battery xem hai cai dong user và gì đó hai cái nó phải chênh lệch nhau vè thời gian chứ mà bằng nhau là có app chạy ngầm tốn pin . máy mình dùng nếu vào safari thì 1 tiếng khoảng 13 đến 14% . mà bạn đừng lên 8.1.2 tốn pin hơn đó
aloneking88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhchangduocyeu Mình vừa lên 8.1.2, lướt web vẫn hao pin nhưng mình chuyển dang dùng google chrome thì ko bị nữa, giờ dùng 5-6" mới hết 1%, mình nghĩ chắc là do safari, mà giờ có cách nào khắc phục ko vậy
@aloneking88 dùng chrome cũng tốt mỗi tội ko có back lại trang trước được có mỗi cái nút nằm tít trên góc màn hình nên hơi bát tiện . safari của bạn sao nó tốn pin vậy nhỉ . bạn lên mạng có hướng dẫn tắt bớt một số thứ để đỡ tốn pin cho 8.1.2 đó
aloneking88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhchangduocyeu Sau khi restore rồi tinh chỉnh lại 1 số thứ như giảm chuyện động, định vị... thì pin cung cải thiện hơn, mình dùng 1,5 ngày máy bao sư dụng 10h, mình chủ yếu lướt web, game nhẹ, dow app... Mình thấy cũng ok, hơn con ip 5 cũ của mình khá nhiều
aloneking88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc update phiên bản mới xem co cải thiện ko, chứ mình cũng thấy hao pin
@aloneking88 sai lầm của em là up từ 8.0.2 lên 8.1.2. quá thất vọng😃
nhân tiện cho mình hỏi mình cài cái gì để có chat head của facebook nhỉ . cài mấy tweak rồi mà vẫn ko được
Pin máy mình báo ntn có ổn k các bác
@cong.cl cái này no ko chính xác đâu vì nó ko phải tg on screen như android bác ạ . mình chỉ áng áng tg mình dùng là biết ngay thôi
aloneking88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thank bạn, để mình test thử cả ngày xem sao
plus đã JB. cũng tạm ổn image.jpg
Pin chú này trâu thật.

Trước em dùng Note 4 đến 3h chiều chỉ còn hơn 30%, trong khi Plus đến giờ này vẫn còn 40%, on screen gần 7 tiếng.
Pin con này trâu lắm bác ạ 8.1.1 còn trâu hơn mà em lên 8.1.2 nên pin kém hơn tí nhưng thấy vẫn trâu so với những con khác note 3 cũng khá là trâu nhưng cũng thua em này kha khá mặc dù note 3 onscreen cũng tầm trên 7h nhưng dùng phải ttết kiệm mới được còn em này thì thoải mãi 8 9 tiếng
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
3G push notification của 6+ rất tốt 😃
MaiPhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa mới up IOS 8.2 xong nhưng siri lại không có tiếng Việt là sao nhĩ? bạn nào biết giúp hộ với nhé. Thank.
supi7
CAO CẤP
9 năm
@MaiPhung Siri đã hỗ trợ tiếng việt đâu bạn. Bạn chỉ có thể soạn tin nhắn = giọng nói tiếng việt thôi
Này thì trâu này 😁
Ace cho mình hỏi..
Mình có mua 6+ tại fpt đại la-số 3 đại la -hà nôi,nhưng đen quá bị con đập vỡ màn hình.tìm hiểu qua fpt shop và TTBH thì đc thông báo là các thêm 8.900.000 sẽ đc đổi 1 máy mới với cấu hình tương đương.và 15 ngày sau khi kích hoạt máy sẽ đc đổi về vs hạn bảo hành cũ.nhưng ko hiểu thế nào ngay sau khi cài đặt(cái máy mà hãng nói vs mình là mới 100%)và kiểm tra lại thời gian active lại thấy báo thế này..ace cho mình hỏi đây liệu có phải là máy mới như hãng cam đoan vs mình hay ko?
Ps: hình trên là mình chụp lại ngay khi nhận đc máy từ hãng(12/3/2015.. Mong ace giúp đỡ giải thích hôi
@compix mình k biết có thật là b mua ngày 12/3 (có nhầm lẫn k) chứ ngày hết hạn bảo hành là ngày 29/12/2015.tức máy b kích hoạt từ ngày 29/12/2014 rùi(có thể lệch 1 ngày). và ngày hỗ trợ kỹ thuật cũng sắp hết hạn 30/3/2015 (cái này đc 3 tháng tính từ ngày kích hoạt ) ...
12/3 là ngày mình nhận đc máy từ trung tâm bảo hành bạn à..hôm đó bên fpt khẳng định vs mình là máy mới 100% chưa kick hoạt.nhưng khi mình kiểm tra lại ra ngày kích hoạt như vậy..nên mình muốn hỏi fpt làm việc vậy có đúng ko các bạn?có đúng vs quy định của apple ko?liệu fpt có xứng đáng là 1 trong những tập đoàn lớn,uy tín của Vn hay ko?mong ace giúp đỡ mình đòi lại công bằng với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019