Đánh giá ASUS ZenFone 6

TDNC
2/5/2014 2:31Phản hồi: 1.362
1.362 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Co ai giống mình ko..lúc lấy máy về 3g hết 600mb tối đa vẫn xem youtube chât lượng tháp vèo vèo .. cỡ 1 tuần nay thì nó chạy vài giây là đứng. Khó chịu qá.
Các bác cho em hỏi ngu câu là "zen6 với sky a860 chọn em nào ngon hơn ạ?" em một em lõi tứ snap 1.7 một em intel lõi đôi 2.0 đều ram 2gb và 5.9inch vs 6 inch, màn hd và full hd 😔
@SoulDz sky hơn về khoản pin.
sky ngon hơn và chất hơn.
@vietdung_mobile Nhưng sky không có hai sim, chon zen tiêu chí đầu tiên là 2 sim, còn một sim nên chọn sky hay máy khác , rất nhiều sự lựa chọn,
@hoangvutuong Đồng ý với Bác !
Ai chán zen 6 A600, 16gb thì pm em nhá
bài này viết về có nên mua điện thoại Asus Zenfone 6 hay lắm
Các anh cho hỏi cách phân biệt zenfone6 chính hãng và xách tay . zen6 của e chơi 1 số game online hay bị thoát ra ,tại sao và có cách khắc phục không .Chơi asphalt 8 cũng ko được luôn😔
Các bác cho e hỏi muốn gọi sim 2 trong dang bạ phải làm thế nào,e mới dùng mà tìm mãi không biết ở đâu,toàn gọi sim 1 thôi
Chào AE Tinh Tế! Sau một thời gian tìm hiểu Zenfone 6 mình có chút ý kién đánh giá như thế này:
1- Về cấu hình cùng với giá cả là rẻ so với các dòng máy khác có cấu hình tương đương.
2- Về Pin thì Bác nào đang xài loại màn hình đen trắng hoặc đang xài MTB loai pin >4000 thì khi dùng máy này cảm thấy pin tụt nhanh cũng phải thôi..😆
3- khi mới mua máy về xài cho gần hết pin - Các Bác đừng cài Bác sĩ pin vội mà nạp liên tục khoảng 10 tiếng sau đó đen ra xài ( lúc đó cài Bác sĩ pin để tiết kiệm pin )
Hiện mình vừa mua Zenfone 6 A601 mới ra và dùng cả ngày nghe, gọi, vào web khoảng 2 tiếng đến 21h30 vẫn còn 66% pin.( rút sạc lúc 7h sáng )
Theo mình thì Zenfone 6 A601 đáng mua với giá này.
Sản phẩm cùng giá (5 Triệu rưỡi) cấu hình siêu khủng ở đây nhưng vì ít tên tuổi nên mình ko biết ntn.
Mời AE tham khảo ở đây:
http://www.vienthonga.vn/mobiistar-prime-558.html
Chúc mừng Giáng Sinh ae Zen 6 bằng rom mới 2.21.40.29 nhé, mình mới mò ra, link down đây [emoji14] http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/ZenFone/A600CG/UL-ASUS_T00G-WW-2.21.40.29-user.zip
Mod ơi , e bỏ zen6 trong túi quần khiêng đồ bị cấn nứt hết kiếng màn hình . Mod và anh em có ai thay rồi cho em hỏi giá rổ thế nào đi .Vào trung tâm bảo hành Asus thay hay sao @TDNC
@hoanganh994 chắc tầm hơn triệu bạn ạ.

mà bao giờ mới có Android L nhỉ? hóng mãi mà thằng asus zenfone 2 đã có android L rồi, tình hình chắc phải đợi khi nào zenfone 2 bán thì nó mới cập nhật android mới cho mình.

mang tiếng là zenfone 2 mới nhưng vẫn chưa cải thiện được cái đèn nền bàn phím ảo. trong ban đêm thì ...khó bấm.
@vietdung_mobile Andoi 5.0 thì tháng 4 là tất cả dòng máy Asus Zenfone đều được cập nhật bạn à
Còn khoản đèn nền phím ảo thì sử dụng lâu cũng quen bạn à
Mà mình sử dụng những máy khác có phím ảo ngoài màn hình thì mình cũng tắt hết bạn à , nó củng hao pin đó
Hi vọng Asus có thể làm phím ảo phản quang có thể phát sáng trong tối , không cần đèn nền làm gì
@vietdung_mobile Bây giờ cái màn hình cái màn hình nó đốm sáng màu vàng vàng luôn , chắc tại mình bấm mạnh quá ngay mấy chổ bị nứt😔:(
8happy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy mới mua chưa đầy 1 tháng, giá 4 tr mua đc ko các bác
@8happy chờ đến tháng 3 xem có Zen 2 hem ;)
Nói chung asus z6 dùng khá hài lòng,ok. Con nhà nghèo nên cũng chẳng dám mơ mộng nhiều.
Sai may nóng cực kỳ....
đặc biệt khi cài thêm ứng dụng...
sai lamkhi mua zenfon6
Sai may nóng cực kỳ....
đặc biệt khi cài thêm ứng dụng...
sai lamkhi mua zenfon6
Bao hanh khong co thời gian hẹn nhận máy,
May zenfone6 rất nhanh hết pin....
mình dùng zenphone6 dc hơn 1 năm (từ tháng 5/2014), liên tục up các firrmware, hiện giờ là 5.0. Mình thấy e zen6 có 1 số vấn đề mà mình và bạn mình mắc phải (ko biết các bạn có gặp không)
1. Máy mất thẻ nhớ, 1 ngày mấy lần nó báo removed sd card, rồi lại ínsertes.)
2. Máy báo mất cột sóng chủ yếu là sim 1, phải vào setting cài lại sim hoặc restart máy cột sóng mới xuất hiện.
3. mất màn hình, bấm nút nguồn để vào máy, thì màn hình đen xì, dù gọi vẫn đổ chuông nhưng màn hình ko sáng để nghe máy, bắt buộc restart lại (up lên 5.0 hiện tượng này đỡ hơn)
4. pin hao nhanh
ko biết các bạn khác dính như mình ko
mình dùng bản quốc tế WW
nguyenhn85
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toannguyenddd Bác cho em xin cái firmware mới nhất với được ko ạ?
Máy em đang dùng bản gốc 4.3 bản quốc tế WW giống bác.
Thanks!
@nguyenhn85 bạn vào đường link
http://www.asus.com/vn/Phones/ZenFone_6_A601CG/HelpDesk_Download/
tìm các firmware mới nhất nhé, bản ww mới nhất là phiên bảnWW_3.23.40.52(androidL) ngày 31/05 nhé
bạn lưu ý phải up các firmware gần với bản của bạn nhất ròi mới up các bản cao hơn và cuối cùng là bản 31/05, nếu ko máy sẽ bị lỗi đó. có gì pm mình nhé
nguyenhn85
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toannguyenddd Em cảm ơn bác nhiều.
Nhưng em chưa hiểu cái firmware gần với bản của em nhất là FW nào?
Cái của em nó ghi là: ASUS_T00G_WW_user_1.14.40.50_20140625_656594
Vậy cái gần nhất với cái của em có phải là phiên bản: V1.15.40.35 ngày 18/7/2014 không nhỉ?
Em sorry vì em mới dùng con này, chưa up FW lần nào cả. Nên lớ ngớ quá.
bjnhrau
ĐẠI BÀNG
9 năm
M đang muốn kết nối zen6 với tivi LG( k phải smart) có bác nào biết cách k chỉ cho e với.có thể dùng cáp nào đó kết nối qua công HDMI ( MHL) k?
mình bỏ asus luôn rồi, vì cái gì của asus cũng thấy ok mà 2 thứ quan trọng là Pin với màn hình quá tệ, cả máy tính bảng cũng vậy chưa so với iphon hay samsung mà so với màn hình lenovo hay lumia là thua xa rồi, nhìn một lúc là nhức cả mắt đã thế lại còn tối
@VietLiberty Công nhận đời đầu pin cùi thật. Mà dạo này ra Zenfone 2 pin 3000 cũng ok mà bạn. Cải thiện đáng kể phết.
Máy mình bị lỗi đang dùng thì sụt nguồn. sau đó khởi động lại chỉ hiện mãi màn hình khởi động. Đem ra quán sửa cũng ko biết làm sao. Bạn nào biết nó lỗi j hoặc sửa đc ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019