Đánh giá chi tiết Bkav Bphone

Quang Thái nè
3/10/2015 10:25Phản hồi: 1.963
1.963 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có một điều ai cũng biết là nhiều cái tính năng được Quảng quăng bom giới thiệu không được rì viu một cách chi tiết,nói chung còn thiếu khách quan
o0oatulao0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các máy android khác thì 5 tháng coi như hết vòng đời rồi ấy chớ😁:D:D
Tội nghiệp mấy chú trên sao hỏa bị anh Quảng quăng 12000 quả bom bể phốt đợt 1 vào đầu nổ banh xác mà chết, khổ thân quá đi😔
engineer_bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái đáng khích lệ là đã làm chủ đc kernel os và can thiệp được tới driver. Mức này ở VN chưa có mấy cty làm đc, kể cả vài ông lớn công nghệ. Tiếp tục khai thác tốt thế mạnh làm soft và tối ưu hoá performance trên phần cứng đang có là sẽ giảm đc giá thành về sau. Cái đáng chê của bphone k phải là nó yếu kém gì trong mắt người dùng, mà ở chỗ BKAV độ trung thực về sản phẩm còn thấp. Start up công nghệ mà thiếu tính trung thực là k ổn và khó có thể tha thứ. Về giá của bphone thì có nhiều thứ phải bàn do chi phí nhiều khâu, ai làm cty về phần cứng và phải nhập thì sẽ hiểu kỹ. Phần cứng của Bphone do cắt giảm chi phí một khâu quan trọng là chiếc vỏ, cty gia công làm vỏ cũng làm khá vội và do k biết sức mua của thị trường nên độ hoàn thiện còn thấp và sản xuất lô đầu số lượng không nhiều, nhiều khâu còn có bàn tay con người. Giá theo cách nghĩ của việc chiêu trò thương mại thì mình k có am hiểu, làm kỹ thuật nên chỉ biết vậy. Còn theo mình giá Bphone cao là để còn chi phí k chỉ cho từ trước tới giờ mà còn dành cho R&D về sau. Tiếc là theo android thì không thể học tập theo Apple đc vì Apple xài phần cứng thấp tối ưu hóa phần mềm và processing, trừ phi BOS có thể làm riêng từ Linux kernel và app viết bằng C. Đa phần cty công nghệ ở trong nước chỉ làm software gia công, nên cũng cần nhìn nhận sự cố gắng của BKAV. Mong muốn của người dùng hiểu công nghệ là muốn BKAV làm thật nói thật, tự tin thật sự vào sản phẩm của mình , thắng bại là lẽ thường. Như Apple thập niên 90 cũng từng là một cty sắp bên bờ phá sản, BKAV nên chú trọng vào chiến lược và BOS.
Anhking
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fanphone Cụ nói vậy là không đúng rồi...
Đối với người mỗi tháng mức thu nhập hơn chục chai,hoàn toàn mù về công nghệ và thích chạy theo phong trào nhưng lại có tự tôn mù quáng thì chẳng có lý gi để không làm "thử" 1 con bờm phôn cả o_OCũng giống mod nhà ta vậy,mua bờm phôn rì-viu nhưng sử dụng hằng ngày lại là iphone chứ có phải bờm đâu 😁
Mình cũng đã nói,con bp này thực chất chỉ là màn "huy động vốn" trá hình không hơn không kém,ngành kinh doanh sờ-phôn là 1 trong những thị trường béo bỡ nhất, lợi nhuận lên tới 1:10 nhìn vậy anh Q không hoa mắt mới lạ...
@fanphone Mình thấy mod đánh giá như vậy rất sơ sài, chưa công bằng khách quan với bphone bạn à😔
@vietdung2407 Thế mình hỏi bạn có bphone không? Nếu có bạn hãy cầm ra fpt, muợn 1 con sony z2, flagship của gần 2 năm truớc và so sánh. Họ không thu tiền đâu.
Mình nói đến z2 vì nó và bphone đồng giá hiện tại. Chung chip chung ram.
Z2 thuơng hiệu hơn, lại phải đánh thuế nhập khẩu, phải bán qua nhà phân phối trả luơng cho nhân viên bán hàng,thuê mặt bằng.. Xem như là mình chấp bạn những thứ đó.
BPhone thì mọi chi phí đó đều đánh vào ntd bằng chi phí giao hàng.
Ok, làm ngay và luôn đi bạn.
engineer_bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CaKiemKatana Hehe mình k phải sít đờ gì đó đâu, khích lệ tí cho vui. Muốn nói chút về cách làm việc với sản phẩm cần trung thực. Đôi ý góp cho chủ thớt post bài chi tiết 😁
Sau khi spy được từ nhiều nơi các nguồn khác nhau từ hố xí đến hầm cầu, từ bể phần tới b-kotex mình đã tìm hiểu vì sao bphone lại vẫn theo chiến lược tung hô sản phẩm của mình. Vì Quáng Nổ đang học tập và làm theo tấm gương của Steve: biết sai, sửa sai (tung 1 đống cập nhập, nhưng vẫn k sửa sai được) và k nhận sai. Trình độ ko có thì đừng bắt chước
bocua
CAO CẤP
9 năm
Lúc nào căng thẳng vô mấy topic bPhone hay mấy bài viết dìm hàng iPhone như mấy hôm nay có bài viết iPhone lỗi khởi động lại các thứ ..là đỡ xì chét 😆) chả hiểu được dùng 6 , 6s chưa nhưng công nhận nhân viên BKAV đông thật ....
engineer_bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ah học BK ra thì có chữ đó từ cách đây cỡ chục năm rồi. Mình đâu có rảnh để trẻ trâu. Đi chỗ khác nhé.
@engineer_bk Sau biết họ là trẻ trâu hay vậy bác?:eek: Ai cũng có thể thêm BK cho nick cũng được dù có học hay vô học bác ạ!:rolleyes: Nên ở đời, núi cao có núi cao hơn, ngó cái nick trên diễn đàn này chẳng biết ai có học hay vô học đâu...

Còn các bác ném đá Bphone, cho tớ hỏi: - Các bác có dùng Bphone chưa? - Người thân các bác có dùng Bphone chưa? - Chổ các bác làm việc có ai dùng Bphone không? - Ra đường, quán xá các bác có ai dùng Bphone không? - Nếu tất cả câu trả lởi là không như tớ thì, không biết bác chủ topic nói đúng không? Thôi kệ tin đúng đi nhỉ ...😁
@vietthuongtinhte thằng bạn tôi bán điện thoại ở quận 1 mà đồng nghiệp nó ở khắp quận 1 còn chưa được diện kiến cái Bphone siêu phẩm thế giới , quản lý RAM tốt hơn Note 5 , chụp hình đẹp hơn ip6s , hiệu năng mạnh hơn Z4😕
Bài hát ngắn nhất, nhưng được nhiều người dùng nhất, Quảng C4 mà thu bản quyền không khéo nhiều tiền hơn bán bphone, không cần trả tiền cho đội seeder, review trên các báo... túm lại là ăn trọn "không thể tin nổi, thật không thể tin nổi"😁:D:D
engineer_bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc cho kỹ comment vào, cũng ở diễn đàn từng ấy năm rồi mà tay vẫn nhanh hơn mắt và não. Trên hết là có hiểu người khác nói gì k. Hay chỉ biết ném đá, đáng buồn.
@engineer_bk Mang tiếng BK mà còn nói BOS thì còn buồn hơn con chuồn chuồn
engineer_bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lại thêm cái vụ k biết tiếng chuyên ngành, mà nguy hiểm quá trời. Nói vậy chứ đọc bài của mod post có tiếng anh chêm vào k hiểu được hả. K nói sớm 😆
@engineer_bk tiếng chuyên ngành luôn cơ , thôi chú xài hết chuyên ngành cho nó máu . Sao lại chêm vài câu nạc mỡ như hệ điều hành BOS huyền thoại quá vậyo_O hay là chuyên ngành chú chỉ ngang BKAV là nổ.
engineer_bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cách comment vô bổ, k có trách nhiệm, chỉ troll và ném đá. Thảo nào 49 pages thì chỉ toàn chủ yếu là như thế. Thôi chào thua mấy bạn.
@engineer_bk lại nửa nạc nửa mỡ . Vừa tiếng Việt mà vừa xài teencode vừa sai chính tả tiếng Việt vừa tiếng Anh chêm. Bạn nên kiểm điểm lại mình đi , lớn rồi , phát ngôn cho chững chạc , không tụi nhỏ nó cười cho. Cứ xoáy vào "chuyên môn" là trốn tránh hoặc phủ nhận, đúng là phong cách rất là BKAV đó mà:p
@engineer_bk Bác nói chí phải chẳng hạn như cái comment của bác đấy!:rolleyes:
@engineer_bk Comment "vô bổ, vô trách nhiệm" với ai?????
Những comment này "Vô bổ, vô trách nhiệm" thậm chí là nguy hại cho bkav.
Nhưng nó bổ ích, có trách nhiệm với ntd việt nam. Để tránh bị lừa.
Tôi yêu các bạn, tôi yêu việt nam. (giống anh quảng chưa?)
thamkt82
TÍCH CỰC
9 năm
Thôi thì bây giờ có bác nào lỡ mua bom mà chán rồi thì ôm nó ra HS - TS quăng cho chết mợ mấy thằng tàu khựa đi 😁
mioaki
TÍCH CỰC
9 năm
@thamkt82 Làm ở Lưỡng Quảng, bọn tàu khựa cũng có mã kích nổ từ xa.
engineer_bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hỏi thiệt các bạn, ngồi xăm soi comment của người khác vui chứ :v sao soi tốt vậy mà k mở miệng ra nói ý kiến cá nhân về vấn đề của chủ thớt đăng ấy. Cứ xăm soi ý kiến của người khác làm gì rồi chỉ để gạch đá bầy đàn. K biết hay k dám nói để sợ bầy đàn khác gạch đá cho hả.
engineer_bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cammomcoi chuyên gia "XDA Fò rum" là đây chứ, quên tag nhầm chuyên gia chính tả, xin lỗi nhé.
Ghost_suol
TÍCH CỰC
9 năm
@engineer_bk Hú hú, trả lời hộ cái cmt của mình cái. Mà nghe bạn có vẻ chuyên nghiệp, sao ko mua bphone xài đi
engineer_bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ghost_suol M đang ở nước ngoài nên chỉ nhờ bạn bè mua hộ đc thôi, mà hàng đặt đợt 2 còn delay khá lâu. K dám đặt đợt 1 vì chuột bạch nguy hiểm quá. Còn về chi tiết khi nào về cầm máy thì học tập mod, review qua facebook 😁 ở đây thị phi quá.
@engineer_bk Bình tĩnh bạn ơi. Chúng ta đang tranh luận cùng nhau mà. Bạn chê nguời khác vô học mà phát ngôn của bạn mình thấy bắt đầu lòi bản chất rồi đấy.
Muốn biết nơi nào thể hiện bầy đàn rõ nhất. Xin mời sang sohoa hoặc bphone fans cub. Có đàn truởng mạnh cuờng.
Mình nghĩ Bkav nên thay đổi những thứ sau ,đảm bảo sẽ thành công :

1/ Bỏ cái tên Bphone đi , bỏ luôn cái dòng chữ Made In Việt Nam đi ( nhà máy còn chưa xây xong mà dám nói sản xuất tại VN )
2/ Thay cái hệ điều hành BOS bằng 1 cái hệ điều hành khác .
3/ Thay luôn phần cứng .
4/ Thay toàn bộ phần mềm .
5/ Thay luôn đội ngũ chém gió rằng Bphone là sản phẩm hàng đầu thế giới .
6/ Thay luôn đội ngũ marketing không hiệu quả .
7/ Thay luôn đội ngũ thiết kế làm ra sản phẩm quá kém chất lượng .

Anh Quảng không cần cám ơn em vì đưa ra sáng kiến tuyệt vời này đâu , vậy là Bkav đã có câu trả lời cho câu hỏi " tại sao Bphone thất bại " rồi nhé 😁:D:D:D
hugo1m8
CAO CẤP
9 năm
@QuậnMeo0412 Còn thiếu bác ơi, thay luôn CEO Quảng Nguyên Tử nữa thì may ra bphone mới ngồi chung mâm với ip4 được.
engineer_bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái nào k hiểu thì đính kèm vào, người khác biết họ nói cho mà nghe.
engineer_bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa biết cậu là ai và làm gì mà có thái độ rất là xấc và khá coi thường người khác. Chỉ là một sint viên hoặc nhân viên tầm thường của một cty nàp đó mà mở miệng ra phán này nọ về sản phẩm của người khác. Có làm về kernel này không, có làm về lập trình di động chưa, hay chỉ vọc vạch xài app launcher với vài cái root từ xda mà ngay cả nó làm gì cụ thể cậu có hiểu k.

@son2574 tổ lái đấy cậu à. Đọc chục trang rồi mà cứ né chủ đề chính . Dài dòng chi cho mệt.
@son2574 Hỏi khó thế thì shitder làm sao trả lời được
Junio
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenvuhaihp Lậy bác, lấp lại hộ em. Người ta chôn lâu rồi!
lanhthuan
TÍCH CỰC
9 năm
Mà sau đợt update gần đây, giao diện tinhte kiểu gì vậy? (Trên đt) Mấy bài bình thường thì không sao, mấy bài được lên trang chủ thì khu vực điều hướng biến mất luôn thế? Vào xem bài, qua vài trang rồi muốn về thư mục gốc (VD bài này trong box Tin tức đánh giá, nhưng muốn về box mà không có nút bấm) phiền quá!
lanhthuan
TÍCH CỰC
9 năm
Khỉ! Không để ý mà trúng #1001 nữa!
Ý mình là đáng nhẽ như này:
Mà nó lại như này:
Do lười nên post đây, add hay mod xem qua nhé!
DoanTri Tam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe mấy từ chuyên môn thì thấy khá ghê, tiếng Anh nghe cũng choáng, nhưng Andoird thì nói đại là Android, có phải 1 OS hoàn chỉnh đâu mà cứ bô bô cái miệng là BOS.
Nói tóm lại là thích thể hiện => bản thân cũng trẻ trâu mà cứ xem thường ng khác
NXH
TÍCH CỰC
9 năm
Bkav antivirus: phát hiện virus > diệt > vẫn virus

Bkav bphone: phát hiện lỗi > up FW thần thánh > lỗi thê thảm

😁 :D :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095