Đánh giá chi tiết Honda Lead 125

Vua Lười
9/2/2017 9:53Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lần sau mod giả làm ninja thì cởi giày ra và mang theo 2 trái cam nữa nhé
Con này quên đóng gác chân sau thì chạy ngoài phố y chang Cỗ máy sát thương.
trong bài mod nhắc đến chủ yếu là chị em cho nên mod phải dán nhãn cho bài viết này nha @Vua Lười
nói thêm, buổi tối ra đường các xe tay ga hoặc xe số đều để đèn pha, gây chói người đi đối diện hoặc nhìn qua gương hậu không thấy gì luôn; các xe SH cũng vậy, chế đèn rồi để pha lóa cả mắt
fancy90
CAO CẤP
7 năm
Lead - Power of Ninja
Cứ phân biệt xe cho nữ thôi chứ mình là nam nhưng thấy chạy khá thích. Nhất là về quê mà mượn được xe này chạy thì sướng thôi rồi 😁
Stevenytu
TÍCH CỰC
7 năm
video có lâu rồi mà giờ mới viết bài, report mod đi, đúng chất lười 😁
rainway_ds
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước mua xe cho vợ em cũng nghiên cứu rất đau đầu mấy chiếc cuối cùng chọn Click-125 đến giờ không thấy hối hận vì đi rất ngon, mượt kể cả tốc độ thấp
nhìn chị em đi xe này tôi nghĩ tới các anh thuộc đội thần phong kamikaze của nhật ngày xưa
Ngày nào cũng dắt xe vào nhà nên nhận xét thế này:
Thắng trước bóp mạnh khá nguy hiểm, dễ xoè. Nhưng dùng cả hai thì khả năng dừng xe ngon.
Đường dằn rất xóc, đường láng thì chạy lại rất sướng lên 110 nhanh hơn cả con ex135 5s của mình.
Dắt xe thì được chứ nhấc đít xe thì khó khả thi với chị em.
Khi đề ba nồi bắt không mượt ( từ 0 - 5km/h) còn lại lên ga rất sướng. Tiếng bô khi nghe người khác chạy nghe ò ò rất chán nhưng khi ngồi chạy thì chẳng nghe gì, êm ru
Ngồi lên xe cảm giác rất thoải mái, cảm giác lái thư thái, an nhàn ( đã ngồi thử SH mode, Grande, Novo SX, AB, Vision không sướng bằng) Nếu cái yên nó làm bằng nệm kim đan thì thôi rồi.
Bạn mình định mua chiếc này mà mẫu này cảm thấy không đẹp, định chờ mẫu mới . Không biết trong năm nay có ra mẫu mới không các bạn nhỉ ? thường thì tháng mấy ra, bạn nào biết không ?
Ngán nhất mấy chị/em phụ nữ đi xe LEAD/VISION vào ban đêm. 10 chị/em thì hết 8 chị em mở đèn pha rồi, xe thì để đèn trên cao mà chỉa pha vào mặt người đi ngược chiều là không thấy gì phía trước luôn...
vitvenhvao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hom qua đưa vợ đi xem SH mode để thay cho con lead 110. Phần vì xe đã khá cũ, phần nữa là để đỡ bị cái mặc cảm "ninja" của ng đi đg nhưng khi vợ mở cái cốp Sh mode ra xem thì vợ e đã lạnh lùng quay lưng bước đi
phamminh05
TÍCH CỰC
7 năm
Lead còn thua Acruzo nữa, huống chi so được với Grande. Con Acruzo của vợ mình tầm 60 đến 65 km 1 lít xăng. Xe nhẹ, máy êm, dáng đẹp hơn Lead, lại tiết kiệm nhiên liệu vô cùng.
sau 4 năm ra mắt, giờ đã có bài đánh giá
@Nguyenduckhanhthien
trunglk2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hồi trước vợ mình dùng dòng Lead cũ hàng nhập đời đầu không có chống chân chạy rất ngon, bảo dưỡng đều đặn mình chạy được 8 năm mà vẫn ngon, êm. Trước tết đổi xe phân vân giữa Lead mới này và Grande bản đặc biệt, sau khi tham khảo xe Lead mới của bà chị mua được 1 năm mà chạy thấy xuống hẳn, rung và kêu nhiều, nắp đổ xăng không tiện như Grande nên chọn luôn Grande và tới giờ vẫn khá hài lòng, nhẹ và êm, nữ đi rất hợp và đổ xăng cực kì tiện lợi ngay cả khi mặc váy, chở đồ phía trước. Chỉ có cái bất tiện là cốp nhỏ hơn Lead hehe
phamthonghn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe lead bánh nhỏ ko có lợi về quãng đường đi, xe nặng ko có lợi cho tiết kiệm xăng, dáng vịt bầu xấu xí, giá khá cao, do đó các b nên mua vision nhé 😃. Có ai cùng quan điểm ko a?
@phamthonghn Mình đánh giá led/visionfi =6/10 .quan điểm riêng nhé !
superturtle
ĐẠI BÀNG
7 năm
Một chiếc xe rất hữu dụng. Tại Hải Dương có rất nhiều người đang dùng Lead.
voicon848
ĐẠI BÀNG
7 năm
Túm lại là nếu có vợ, em vẫn mua cho nàng chiếc Spacy, nói không với Honda Vietnam. À, em đi future 110 đời đầu nhé, không thì các bác lại nói em thù ghét gì gì.
Bread Pro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@voicon848 Đùa với bác tý cho vui chứ bác có ý định mua Spacy Nhật cho bà xã tương lai thì đúng bác là sành điệu ( yk cá nhân ). Vả lại giờ kiếm được chiếc còn ngon thì giá chát lắm, hàng mới cũng còn bán nhưng cái giá thì thôi rồi!!!. Spacy vn đúng là thất bại của Hdvn cách đây trên 15 năm năm trước, ra được đợt đầu là ngưng luôn, vì quá xấu, xe thì vừa lùn vừa nhỏ, bánh trước thì to, bánh sau bé không cân xứng.
voicon848
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bread Pro Em đi tìm mua chạy thì có đứa nói khùng đó. Nó nói gắng tí nữa mua SH hay Vespa gì gì, ai lại dại dột rước con xe đời xưa lơ xưa lắc. Spacy VN thì thì thiệt em không biết vì ít quan tâm xe cộ lắm.
Bread Pro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@voicon848 Kệ. Mình xài mình biết, miễn sao mình mua khi không thích nữa sang tay không bị lỗ là được. Xa lạ gì hiện giờ mình đang gạ cái ông gần nhà, ông đi nước ngoài mười năm nay, vẫn đi đi về về để lại chiếc spacy trùm mền ở nhà, nhà đóng cửa phòng, cho thuê đàng trước, trả ổng 50 tr ông còn đang đắn đo, chắc tuần nữa ông đi rồi không biết sao?.
voicon848
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bread Pro Đục vách đi bác. 😁. Nói chứ giờ mua được ẻm chắc chẳng bao giờ bán.
Không liên quan lắm, thead Lead 125 mà cứ lôi ab, nvx vào làm gì thế!

/ Cái xe mới bán được 1-2 tháng, mà có nhiều bác phán như đúng rồi, ko biết có được chạy thật chưa!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019