Đánh giá HP Envy Phoenix 860 – Thiết kế đẹp, chip Skylake Core i7 nhưng giá cao

QuanNDD
10/5/2016 3:22Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Alb
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy bộ bền thì bền thật nhưng nói nó bền hơn máy ráp thì k hẳn là đúng. Thứ 1 máy ráp dùng linh kiện xịn, bảo hành đẩy đủ thì khả năng chết cũng rất thấp, thứ 2 việc xung đột hay nghẽn cổ chai sẽ không xảy ra nếu người dùng có chút kiến thức về máy tính. Máy mình dùng từ 2009 tới giờ, đi nhặt từng linh kiện 1, cái thì mua mới, cái mua cũ về ráp vào, OC chip tẹt ga từ 2.5 lên 3.4-3.5 chạy ròng rã chơi game từng đấy năm chả làm sao cả, cái duy nhất bị hỏng là 1 thanh ram, thanh còn lại vẫn chạy tốt.
Máy bộ ở Mỹ nó đắt nhưng vẫn có nhiều DN mua vì mình nghĩ hãng nó có chế độ hậu mãi rất tốt, máy hỏng phát gọi người của hãng tới là nó kiểm tra sửa chữa hoặc thay thế linh kiện ngay, không ảnh hưởng tới công việc, máy rap thì k có ưu điểm đó. Thêm nữa dân Mỹ nó giàu, 1000$ cái máy tính đối với nó chỉ là muỗi. Với dân mình thì khác, máy bộ hỏng chả biết mấy ông bán gọi cái có tới luôn hay không hay tận mấy hôm sau mới tới, hỏng hết việc của người ta, giá thì đắt trong khi thời buổi làm ăn khó khăn. Vì vậy máy ráp vẫn là lựa chọn số 1. Mà công ty mình thành lập từ 2010, giờ vẫn còn mấy con máy mua từ đợt đầu, chạy phè phè chả sao cả.
Mấy bác nào bảo vs số tiền này mà ráp dc mạnh gấp đôi thì em THÁCH nhé. Mạnh có hơn đấy nhưng mạnh gấp đôi thì quá đáng vl. IT cũng chém gió nữa. VC
@Kanturu Mình hiểu chứ, nói về VGA thì gấp đôi quá đơn giản. Nhưng cái CPU kia gấp đôi mà đi về sài Haswel thì mình thách luôn. THật đấy. Kể cả về Broad lấy CPU 12 nhân cũng chỉ may ra gấp rưỡi thôi bạn.
Kanturu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quyetbuu991 CPU thì gấp thế quái nào đc...
@quyetbuu991 Mạnh gấp đôi trong game thì được bác nhé, cùng số tiền thì vẫn CPU đó nhưng Ram gấp 2 + lấy GTX 1070 thế là đè bẹp gấp 2-3 lần ạ
@hoanganhvudelux 1070 chưa ra. Ram gấp 2. Sao bác k lấy ram gấp 4 luôn đi ạ. 😆
Bác nâng VGA nhưng e do ở phép thử CPU thì sao bác?
zidaneff9
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy case chủ yếu để bán vào dự án, doanh nghiệp chứ EU thì cũng ít người mua máy case đồng bộ các hãng về dùng, nếu có mua case thì toàn thấy tự lắp ráp
Cấu hình HP Phoenix 850se 24tr thì có được không?
I7 5820k
Gtx 970
2x8 GB ddr4 2133
128 SSD Windows 8, upgrade to Windows 10 for free.
2T HDD
máy bộ nó nhằm vào phân khúc doanh nghiệp và mua với số lượng lớn mà nhiều thánh cứ so với phân khúc cá nhân dùng đơn lẻ là thế nào nhỉ???
thach273
TÍCH CỰC
8 năm
mình giờ nghĩ đơn giản , mua máy tự ráp thì hãy sử dụng bộ nguồn thật dư giả thêm tầm 200W so với cấu hình ( có web tính toán psu cho mình mà 😃 ) , như thế mới bền như máy bộ , vì máy bộ cũng thường cho bộ psu dư giả như vậy , chứ như mấy bố đi sử dụng bộ nguồn QUÁ SÁT TRẦN công xuất full load của các phần cứng nên không bền là phải 😃 , vì bộ nguồn mà lại đi để cho nó load full liên tục tọi thì cũng quên đi mà đòi nó bền 😃
kz_se7en
ĐẠI BÀNG
8 năm
card hình quá yếu. giá như này tự build thì được con gtx 970 rồi
mấy doanh nghiệp mua 1 lần rất nhiều case, họ mua theo gói bảo hành nhiều năm. Và hầu như họ không nâng cấp gì máy của chính mình nên không cần phải lăn tăn chuyện nâng cấp. Mỗi lần hư đều có nhân viên của hãng đến tận nơi hỗ trợ, như vậy đỡ tốn chi phí và thời gian cho doanh nghiệp hơn nên họ chọn mua case đồng bộ. Có loại case đồng bộ có sẵn win bản quyền và có loại không (thường là lenovo, acer để phục vụ thị trường TQ, VN một số nước thị trường cá nhân ít cần win bản quyền ) tất nhiên doanh nghiệp là phải mua win bản quyền rồi nên ko cần phải lăn tăn
ngophungvp
ĐẠI BÀNG
8 năm
cá nhân mình thích máy đồng bộ hơn.. nhưng khổ cái giá ở việt nam nó không như giá nhà sản xuất thì phải 😁
Main có lên được GTX 1070 hay 1080 không ?
em có cái laptop cùi chuối chơi game như shit đang rất thèm e cỡ này mà nhìn giá chát quá
Nokia11Oi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn nói rất chuẩn.
Nói như bác cũng đúng nhưng có rất nhiều nhu cầu và điều kiện kinh tế khác nhau bác ạ. Ví như mình cần render phim nhưng chỉ có dưới 20tr thì làm sao mua được con này? Mua về cũng không làm ăn gì được. Đấy tại sao số đông phải đi ráp máy là vậy. Còn dĩ nhiên doanh nghiệp họ có nhiều tiền lại khác, chỉ cần đủ sức chạy là họ rinh về 1 dàn thôi.
Tóm lại mỗi thứ sinh ra đều có 1 mục đích cho riêng mình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019