Workshop Western Digital

Workshop Western Digital

[Đánh giá] Lumia 920: ngoại hình đẹp, thiết kế ngon, chụp đêm ngon

TDNC
5/12/2012 9:14Phản hồi: 1.120
1.120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hungtrinh36
ĐẠI BÀNG
12 năm
khoái quá. đúng là bác nÔ ra quả này thì giết chết thị trường máy chụp hình rồi, nếu pin cầm được hơn 1 ngày thì ngon
-giá thì chỉ dành cho doanh nhân thôi,chắc chỉ mơ về em nó..
tuyệt vời luôn 😁
Ah, còn công nghệ cực chất mà Nokia không quảng cáo, cái này ko 1 smartphone nào bì đc. Công nghệ thu âm HAAC.
VD nè:
http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/dien-thoai/lumia-920-pho-dien-kha-nang-quay-clip-2393922.html
Đảm bảo thật 100%. Không vài bác anti lại bảo quảng cáo láo.
Nói thêm về game, Call of duty 9 black ops 2 doanh thu ngày đầu phát hành là 500 triệu $, và cán mốc 1 tỷ $ sau 15 ngày, cũng là game bị crac? nhiều nhất năm 2012. Các bác thử nghĩ xem, nếu tất cả game thủ crac? thì thiệt hại về phía nhà sản xuất thế nào.
khổ nhỉ, có cái đt mà anh em phải đâm qua chém lại, mày tao chửi nhặng cả cái topic lên. Buồn cười nhất vẫn là màn nhảy vào khoe app của mấy anh em bên Android với iOS, hở tí là game khủng, rồi free, rồi cr.... này nọ, nói thật chứ em cũng phát chán với cái thế loại game mobile này rồi, đồ họa thì đầu tư rõ mạnh mà gameplay chán ko tả nổi, có khi 1 game chỉ đáng điểm 5 của hệ console, sang bên mobile nó cũng đc nâng lên thành 10 mất, chả cần biết nó kiếm ra bao nhiêu tiền, nhưng so sánh với chất lượng của 1 game console, game mobile thật là $uck!!!!!! Đồ họa thì ngày càng đầu tư cho cố vào, cấu hình thì chạy đua như trâu, thế mà gameplay lúc nào cũng chỉ tuyến tính 1 kiểu, nội dung gọi là cho có, may ra đc vài cái game mini gỡ gạc. Em chả phải game thủ chuyên nghiệp hay người chơi khó tính gì, nhưng cũng là 1 người yêu game, nghe anh em Android quảng cáo game khủng này nọ, cũng ham hố lắm, bỏ công ngồi chơi và rút ra kết luận là: phí thời gian cho những game ntn. Đấy là chưa kể cái cảm giác phải cầm trong tay 1 thiết bị ko phải thiết kế cho việc chơi game nó đúng là tra tấn. Thế nên cái tư tưởng mua đt để chơi game khủng coi như là ko tồn tại trong tiềm thức của em nữa rồi, mà nghĩ cũng tội cơ, nhiều khi anh em thân quen lâu lâu hẹn nhau 1 buổi đi cafe mà toàn mấy ông cứ lúi húi lôi đt ra ngồi bấm bấm chơi game 1 mình, đi xem phim hay ăn hàng cũng ngồi bấm bấm, nhìn đến là tội.
Em thừa nhận là các app tiện ích thì nó đúng là cũng có giá trị sử dụng thật (ko tính mấy cái app rác vớ vẩn nhé) nhưng nhìn chung là nó cũng chả cần nhiều đến mức hàng trăm nghìn app thế đâu, còn game thì thôi, cho em cạch, cùng lắm cài vài cái game mini vào, thỉnh thoảng cho trẻ con hoặc gấu chơi là đc rồi
nxn_abc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả hiểu nhiều người cứ thích nhiều ứng dụng làm gì :lol:
Máy pin chả đâu vào đâu, dùng ứng dụng nhiều thì mau hết pin. Cài 1 đống ứng dụng vào cũng có dùng hết đâu.

1 số ứng dụng mình cho là cần thiết:
- Trình duyệt
- Từ điển
- App mạng xã hội
- Chat
- Office, đọc ebook, pdf
- Mail
- Map
- Một vài game cơ bản

Vậy thì làm gì mà cần đến những hàng vạn, hàng triệu ứng dụng. Tầm 1 vài ngàn mà chất lượng là quá đủ cho nhu cầu của 1 lượng lớn người sử dụng rồi.
theo dõi diễn đàn một hồi mới thấy trong này nhiều anh hùng bàn phím, chê bai nokia, chưa có máy trên tay đã phán như thánh sống. Troll thật. Với tư cách một người dùng chuyển từ ip 4s sang lumia 920 ngay từ những ngày mới bán bên châu Âu, em có thể khẳng định nokia đã làm ra một thoại tốt nhất của hãng từ trước tới nay, mọi tội lỗi làm k hài lòng khi sử dụng em này là do thằng MS. Nhưng nó chỉ như sài đẹn trẻ con thôi, lớn khác hết
nxn_abc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ice_fox Cái này cũng khó. 1 sản phẩm tốt yêu cầu cả phầm mềm và phần cứng.
Ai chẳng cam kết là sẽ cải thiện, nhưng liệu có chắc chắn cải thiện được hay không.

1 sản phẩm đã chính thức phát hành mà chưa hoàn thiện thực sự là 1 thiếu sót lớn.

Là mình thì mình cho nó update fix lỗi chán chê đi rồi mình mới mua =))
bài viết mày chắc của một bác dân nhiếp ảnh đây mà. với con lumia 920 này bài viết cần dài ra .một tý nữa .nói chung là khá đầy đủ rồi nhưng vẫn còn chưa nhắc đến công nghệ ghi âm hoàn hảo .hệ thống âm thanh dollby độc quyền .cái này quan trọng với dân chơi nhạc nè .và độ bền nữa đảm bảo con này bền hơn rất nhiều smp khác n4 ip5 htc + s3 .
Queen'sDragon bạn nói đúng đấy. Nghe nhạc trên Nokia lumia 920 hay hơn, tất nhiên k phải bằng con tai nghe cùi đi kèm ))
Tai nghe dolby hàng chuẩn thì khỏi chê, thua beat mỗi khoản nhạc sàn. Còn lại beat ko có cửa.
Mà các bạn đừng nói Nokia lừa người tiêu dùng, vụ WP 7.8 là do MC. Meego của N9 được đánh giá rất cao đấy, nhưng lúc này Nokia ko thể theo đuổi Meego đc, hết tiền rồi, giờ để có tiền sx Lumia 920 còn phải bán trụ sở, em rất sợ Nokia ko đủ kinh phí để sản xuất Lumia => vi phạm hợp đồng => phá sản 😁. Các bác cho Nokia 1 tỷ $ để Nokia phát triển Meego đi.
@manhcuongc88 Lần này anh e mua lumia 920 xong thời gian nokia ko vực lại đc mà phá sản thì lúc đấy thế nào?bảo hành bị bỏ ngỏ,bỏ rơi chết yểu như n9 thì bỏ mẹ nhỉ???
trex
TÍCH CỰC
12 năm
bgio chẳng ai là vương tướng cả duy nhất cẩm ip5 có khác những loại thấp cấp hơn như ss htc lg... nói về đt có màu sắc đẹp và trẻ trung nhất là nokia . có lẽ nokia đã góp phần cho win8 mảng dtdd đc để ý và ủng hộ như bgio. các sp htc ss sx đt chạy window dần bị lãng quên. kiên cường đúng là đẳng cấp ko hổ danh đại ca Nokia của những đàn em iphone ss lg htc còn lại ...thiết kế phải nói rằng rất đẹp từ xưa tới giờ nokia ko chết sớm như lời Giang Hồ đồn có lẽ tương lai còn lớn hơn nữa .
"Công nghệ ClearBlack Dissplay xuất hiện lần đầu tiên vào năm 2010 trên chiếc điện thoại Nokia E7"

Bác ơi lần đầu tiên công nghệ này xuất hiện là trên chiếc C7 cơ. Bài viết chi tiết quá. Sao các cảm nghĩ của bác giống em thế không bít :eek:
nghe mà thèm 😔
bác xem đi nhé asphalt 7 đó
ng nhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuansaker11 Chắc bạn trẻ ý vẫn còn ở tuổi đang xem phim hoạt hình.Đọc mấy cái cm cũng thấy cạc tun lắm .
@LTNLTN thế thì bác cũng đừng khẳng định như đinh là wp8 ko cập nhật asphalt7 cho lumia. buổi họp bác nokia đã có gt dòng games này rồi. nên chắc chắn là sẽ có trên lumia. nokia ko bao giờ đi lừa dân việt nam đâu
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@tuansaker11 Có Asphalt 7 r đó bác
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/26529/
máy ngon giá chát😁:D
Đọc thấy ngứa con mắt với mấy comment vớ vẩn quá nên phải login vào, đêm hôm khuya khoắt đọc bực mình tỉnh cả ngủ...
Người xài qua và xài thật WP rồi thì ko có nói mấy lời hàm hồ, người xài rồi thì ko nói mấy mà người xài lướt thì cứ y như rằng đúng rồi...
Nhớ ngày nó ra Iphone đầu, cũng riết lắm, nhg cũng phải 2 năm sau mới thấy nổi bão, thời đó còn chăm coi mấy con Japan Phone...Sau đó ra Android, cả vài đêm ngó coi review và handon về con G1, lúc đó Android đã có gì đâu, thậm chí ko khác gì và còn kém hơn nhiều khởi đầu của WP...Ai cũng biết là Android giờ rất mạnh bạo, phần chính là vì khi đó nó là cuu cánh duy nhất cho hàng loạt các công ty còn lại, vì IP nên Android cũng là do các công ty hợp tác đứng sau...Và ai xài Android cũng biết là nó ngốn tài nguyên hệ thống thế nào, nó ăn Ram đến đâu cho nên hiệu năng nói so với câc HDH khác là sao, đc cái CPU và đồ hoạ cho Smartphone nó chạy kinh người nên theo kịp...
Nói để biết rằng đứng so cấu hình khi khác HDH, mà nói thật chỉ có Android đua cấu hình với nhau thôi, IOS thống nhất phần cứng-phần mềm hiệu năng rất tốt, WP có quy định cấu hình nhg HDH dùng tá lả chi tiết khác nhau hiệu năng vậy quá ổn rồi...
2 năm nữa xem có còn giật cái cấu hình lên làm title đầu nữa ko, hay nó bão hoà rồi, chuyển sang các công nghệ tích hợp...cái này 920 đang có nhg cái rất tích cực đó chứ...
Về giá cả Nokia ở VN ngoài hàng 1202 X1-01...các bâc thấy E72 N8 E7 nếu đứng chính hãng có thấp đâu, hàng HTC cũng vậy trong khi tại US là sàn sàn 99 199...499$ kèm hợp đồng cả, tuỳ thị trường tuỳ chiến lược thôi, IP5 đội giá ngất ngưởng khi mới ra ai kêu đâu, 920 chính hãng cũng ra lâu đâu...
Tiêu chí chung của em cứ là cái nào khoái, máu thì múc, cái nào hợp nhu cầu sử dụng, giá hợp lý càng tốt thì nênn chọn...ngoài ae TinhTe đây ra, có thống kê chỉ ra là 70% người dùng phổ thông đem IP đến quán chỉ để đc sync nhạc, video, cài apps lận...mà so với phổ thông ae các 4R công nghệ cũng là số lẻ...
NẾU CHO CÙNG XUẤT PHÁT ĐIỂM, THÌ ANDROID NHÌN KHÔNG THẤY KHÓI WP ĐÂU, cho nên ai chưa xài thì comment chả nên phán to quá làm gì, là người sử dụng phổ thông cảm tình thì làm FAN hãng đó, còn tội gì đi làm AntiFAN hả các bác...Các bác chê WP hiện tại kém thì đc, chứ Nokia nhìn xem nó ticha hợp cái gì vào điện thoại, chả thế mà nhiều người vẫn mong Nokia nó làm Android các bác ạ...
c
on tai đấy em cũng có nên đánh giá nó ko cùi đâu ạ cắm vào n81 nghe bas dập ghê luôn .nghe như wh710 vậy .cắm lại lumia 800 thì lại cùi mía .hic .phone to thì tất nhiên hay rồi
@Queen'sDragon muốn nghe nhạc hay thì làm quả tai nghe hiệu đầu lâu titan ấy
@tuansaker11 em thi chơi hàng philip shm7110 thôi chứ tiền đâu mà chơi cái loại 3 4trieu hic yeu nhac lắm mà ko có lúa .so với mấy con cùng tầm giá thì chưa có dối thủ.
bài viết chi tiết, nhưng ko có phần nhạc nhẽo, âm thanh
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
ăn đc ko mà ngon
trong số các con smartphone từ trước tới giờ có mỗi em này làm mình ngạc nhiên nhất. Yêu từ cái nhìn quen thuộc nhưng cải tiến hơn từ N9, 900 hay 800. Thích luôn cái cảm ứng và pureview độc nhất vô nhị của ẻm, chứ như s3, one x or ip5 chụp đêm kém, quay video lúc chuyển động thì khá tệ
Vote em 920
Vote ban nick anti vào topic wậy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019