Đánh giá nhanh Dell Vostro 5460: Ultrabook, VGA rời, pin khá, hiệu năng cao, 13,5 triệu

bk9sw
7/6/2013 8:30Phản hồi: 335
335 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dell Battery Indicator là 1 phần mềm nhỏ kèm theo driver Dell Quick Set (QS) của Dell trên trang chủ (bạn search theo đúng SV của bạn để ra driver Dell QS phù hợp). Nó dùng để ngắt pin khi nào bạn muốn, ví dụ:
Bạn đang tắt máy và cắm sạc, khi đó máy bạn được 50% pin nhưng bạn lại muốn dùng ngay lúc đó thì bạn chỉ cần bật mấy lên, bật Battery Indicator lên rồi ngắt sạc là lúc đó pin vẫn 50%, không sạc nữa mà chuyển qua xài AC, khi dùng xong muốn sạc tiếp thì lại bật lên để pin tiếp tục nạp.
P/s: con 5460 và 5560 là dòng mới của Dell, trong driver Dell QS của nó trên trang chủ đã không còn hỗ trợ Dell Battery Indicator nữa rồi..nên cũng là 1 thiếu sót.
Không đâu bạn, ngta chê là chê wifi của con 3560 thôi, nên có dị ứng với dòng Vostro (do wifi 3560 làm scandal 😔 ) do 3560 dùng wifi card 802.11 nên bắt wifi khá yếu, còn 5460 và 5560 đã chuyển sang card dòng N thế hệ mới rồi khá chuẩn và mạnh..😁 bạn yên tâm
coi cũng nhiều lỗi và nhược điểm ta!!!!
con này có đá pes... chạy phần mềm như solid words, pro enginer,... cho dân kỹ thuật dc ko các bac
@Tí Cao Vô tư đi bác..😁
con này pin không tháo ra được hả mấy bác???
@ferrari_audia8 Dòng này pin ko tháo rời được bạn ơi, Tốt hơn đó vì để khỏi cần rút pin ra ngoài. Giảm thiểu tắt máy đột ngột và ổn định dòng điện. Giúp máy beenf hơn.
nlongh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@joylife bị treo máy fai rút nguồn thì làm sao bạn ?
@nlongh Treo máy thì cứ đè nút Power wài cho nó tắt rồi khởi động lại thôi mà bác..😃
nlongh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nickyluv bấm nút power đâu có tác dụng bác 😔
@nlongh Bấm thì đâu có tác dụng đâu bác..😁 phải đè nút power hoài đừng buông ra đến khi nào máy tắt nguồn đột ngột mới thôi..:D sau đó bấm vào nút power lần nữa sẽ mở máy lên bt..
Vina kiva
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào có bị tương tự chia sẻ nha, máy em cài win8, nhưng khi khởi động máy chạy luôn luôn 100% disk, và chạy như vậy rất lâu, nói chung làm cho tốc độ máy giảm xuống đáng kể. Ko biết bác nào bắt bệnh đc em nó ko?
con này với 3560 ai ngon hơn vây a e
mình đã mua con này và cài win8... máy lúc đầu khởi động chỉ tầm 10s... bgio` cài nhiều phần mền nặng vs game thì là 30s
Các Bác có biết em này bán ở đâu ko ạ. Em ở Hà Nội chỗ nào giá tốt các bác giới thiệu em. em cần 1 con màu đỏ
mấy bác cho em hỏi là em này giá 13,5 triệu đã bao gồm VAT chưa vậy?
@thuann999 Con 3560 thì đã bao gồm VAT nha bạn..còn con 5560 thì lên giá rồi bây giờ giá em nó khoảng 14-14.2tr nha..con 3560 dòng cũ rồi nên không có lên
Dell nhìn không đẹp được cái là dùng thì bền' thích ờ điểm này nhất....
hathang_h
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ôi đọc thấy mọi người chê nhiều quá, hãy đến cửa hàng xem tận mắt đi, thực tế với qua ảnh khác nhau nhiều lắm. Cá nhân mình thấy con này đẹp thì khỏi chê luôn, pin với cấu hình ok(tất nhiên là trừ chơi game). Nhân tiện mọi người tư vấn hộ mình là đang cần mua 1 em chơi game thì nên chọn em nào? (I5, ram 4gb, card 2gb...).
Thanks!
@hathang_h Bác chơi game là game gì, con này card GT 630M cũng đâu tệ lắm đâu bác, nằm phân khúc Class 3 trong notebookcheck mà..😁
Em cũng test con này rồi, chơi medium các game khủng thì cũng khá nuột, cụ thể như: Hitman Absolution (low-med), Crysis 3 (low-med), Black ops-Black ops II (med), Assasin's Creed III (low-med)..
Nói chung với tầm tiền này thì em nó thế đã ok lắm rồi bác..Còn bác muốn chơi game khủng mà med-high hoặc high-high-ultra thì bác nên tậu 1 con Asus dòng Gamer hay Allienware 14X..:p
hathang_h
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nickyluv Hì, nhất chí card đồ họa rời 2gb tất nhiên là chiến được rồi
Mình cài giả lập pcsx2 chơi game: God Of War, Pes, Resident Evil...
@hathang_h Mấy game này thì vô tư đi bác..yên tâm mà cưới em nó đi..😁
Chúc bác có 1 cái lap ưng ý nhé..:p
hathang_h
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi
Hì quyết định lấy con dell vo
hathang_h
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hì thôi quyết định lấy
Tôi quyết định lấy con Dell vostro 5560 con ấy cấu hình tương tự, có ổ đĩa quang đỡ phải cài ổ đĩa ảo
@hathang_h Mình cũng đang dùng 5560 đây..máy mỏng đẹp, mát không nóng, dùng cũng chưa lỗi gì cả..😁
dukas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai muốn bán lại cái dạc dòng máy này ko?
Đây là con Dell đẹp nhất từ trước từng thấy =_=
Nhưng nghe nói là nó bắt Wifi ko đc tốt cho lắm hả bạn?
Cho mình thêm thông tin về nó nha
Bây h ra Dell Vostro 5470 nâng cấp lên chip Haswell + VGA GT740M + Fix lỗi wifi rồi các bác à 😁
Review em nó đây
http://www.tinhte.vn/threads/dap-hop-dell-vostro-5470-chinh-hang-da-ve-viet-nam-voi-cau-hinh-moi.2195894/
baduy90
TÍCH CỰC
10 năm
ẹp chứ bộ
xdd51
TÍCH CỰC
10 năm
con này so với mấy con dòng P của asus thì sao nhỉ
sao dell lúc nào cũng bị chê về wifi vậy ta
@Chit Lee Tức là nếu card wifi của bác do Dell tự sản xuất thì nó sẽ không được khỏe như card wifi của Intel sản xuất. Một số model Dell tự làm card wifi mà 😃
Chit Lee
TÍCH CỰC
10 năm
@KenzDK Thế chắc máy e do dell sản xuất rồi, bắt wifi yếu kinh
@Chit Lee Bác xem trong Device Manager ấy 😃 nếu tên cái card không phải là Intel thì không còn cách cứu. Nếu là Intel mà vẫn yếu thì mình nghĩ bác nên xem lại vị trí 😃 có thể ngồi gần hơi nhiều kim loại
Chit Lee
TÍCH CỰC
10 năm
@KenzDK Em tưởng cái đấy chỉ là drive, nếu thế thì của e là realtek wireless mà vẫn yếu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019