Đánh giá nhanh Dell Vostro 5460: Ultrabook, VGA rời, pin khá, hiệu năng cao, 13,5 triệu

bk9sw
7/6/2013 8:30Phản hồi: 335
335 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hic! con này bắt sóng wifi yếu lắm!!!!
@riolee No nhé, mình mới tậu về, cực nhanh luôn, ban đầu tưởng nó cũng yếu, ai ngờ =))
@Conany tối 18 mình mua về!!! để dưới bếp dùng chung với ip4 và lap asus!!!

ip 1 cục nhưng dùng dc!
lap asus 3 2 cục ổn định!
be dell wifi lúc có lúc ko! kết nố ko dc!!

mang lên trường kết quả tương tự. ai cũng dùng dc wifi có mỗi mình như ở vùng núi!!!

đổi cái khác vẫn vậy! kết quả là chiều này hoàn tiền lại
hok bjk em này có nóng như mấy em khác hok ta
tdinhamj
TÍCH CỰC
11 năm
hình như dòng ultrabook là ko thể lấy pin ra được thì phải? kiểu này pin mà èo là xong phim luôn... lúc đó thành ultra-bàn luôn...
Với 13,5 triệu mà có tùy chọn cấu hình chuẩn như trên thì ở hà nội có thể mua dc ở đâu cac pro nhỉ
màn nhỏ nhỉ,nhưng nhìn cảm giác không thích lắm,nó bóng bẩy quá ko như mấy em ibm hồi xưa,đúng chất doanh nhân
tangocthien
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang định mua em này, nhưng thấy nhiều bác rì viu là wifi khá yếu 😔. hơi lo lo 1 tí. bác nào đã dùng em nó rồi vào thông não cho em một chút :(
@tangocthien mình ở HCM đã mua con này!!!!
nếu chấp nhận được wiffi yếu thì gía 14tr mua em này là đẹp! chạy mát, mỏng đẹp!!!

mình test thì thấy nó bắt sóng chỉ bằng cái dt :(
trunghaugs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@riolee cho mình xin địa chỉ chỗ bạn mua đi! cám ơn nhiều!
Vina kiva
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kém hơn cái DT Galaxy S2 của em đó bác. Nhưng em vẫn đang xài ok.
em cũng định mua e này nhưng thấy bảo em nó bắt wifi yếu nên giờ phân vân quá. bác nào dùng rồi cho em ý kiến với
dòng Dell này không biết có nóng như acer không nhỉ
Phong Vũ đó bạn
bạn đến nơi xem chứ hình như ko có trên bảng báo giá ở wed đâu!
con này dùng ok ko nóng lắm!!! chỉ có cái wifi yếu quá
Mr.Fly
TÍCH CỰC
11 năm
Máy đẹp + mỏng + mát là ok rồi. Nhưng hiệu năng đồ hoạ hơi thấp. Con vostro 3450 mình mua được 2 năm rồi mà còn 5.2.
mình mua con này ở hoàng chi wifi vù vù ! có yếu đâu
@thiennguyen7610 wifi kết nói dc dùng ko vấn đề!!!
vấn đề là phạm vi thu sóng kém
Hwa mới đi mua cho bà chị con này. Thấy bả kêu wifi bị chập chờn. Lát mình lên kiểm tra hy vọng ko bị lỗi wifi phải mang đi bh
lúc lên mạng xem cũng kết rồi,nhưng mà đến xem trực tiếp thấy nỏ có vẻ hơi mỏng manh quá nên lại thôi,còn em 3460 thì lại thô qua
máy thiết kế đẹp, chắc chắn
để mình check thử!!! có lẻ nguyên nhân là đây!

thử như bạn trên xem sao!!! chứ mình thử 2 máy đề bắt yếu
@riolee Mình đã test và đúng là wifi con này yếu hơn cả điện thoại. Đi xa xa tý chiếc đt của mình còn 1 vạch nhưng vẫn lên mạng được còn em nó thì dấu chéo luôn.
Chắc em này màn hình làm mỏng quá -> ăng ten wifi phải thu nhỏ lại -> khả năng bắt sóng kém.
@duydong_hero bạn có chỉnh lại chuẩn wifi N như bạn trên nói chưa??? thử xem có nhạy hơn ko
@riolee cài win 8 thử xem..trước cài win 7 cũng bị nhưng đổi sang win 8 ok
Vina kiva
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tigezor Cài win 8 cũng ko có tác dụng gì đâu bạn ơi. Tình hình là mình cài win8 cho em này rồi. Wifi của nó ko bắt được xa chứ ko phải Wifi yếu. Mình thử với Laptop Vaio và Galaxy S2 thì em này đều bắt khoảng cách xa kém hơn 2 em trên.
mình xài thấy bình thường ! các bạn cập nhật driver wifi mới nhất trên dellvn là ok
Mới tậu em này nhưng hơi thất vọng về thời lượng pin.mình dùng lướt web,nghe nhạc,check mail dùng được 3.5h 😔

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@HManucian bạn muốn xài lâu mua con macbook mà xài !
@thiennguyen7610 Nghe thớt chem 5 h :eek:

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
Chit Lee
TÍCH CỰC
11 năm
@HManucian mình dùng đc 4h hơn 1 tí, theo mình thế là ổn rồi, hơn mấy con lap bạn mình pin 6 cell

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019