Đánh giá Nokia N8

cuhiep
10/10/2010 16:24Phản hồi: 491
491 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nói chung em này tầm 11-12M thì em sẽ mua không phải lăn tăn nữa...
Nói chung N8 là một điện thoại thể hiện nỗ lực lớn của nokia, tuy nhiên mình sẽ chờ đợi N9 và meego, đang rất hài lòng với N900
Nhìn thiết kế em này quá đã, mình thực sự thích thiết kế của em này. Ngoài ra quay phim và chụp anh thì vô đối, yêu luôn khoản này của nokia ^^. Hệ điều hành symban^3 này vẫn hơi đơn giản, mình có cảm giác là không tùy biến cao( ý kiến cá chủ quan cá nhân thôi) nên không hứng thú lắm nhưng nói chung là N8 vẫn là một siêu phẩm nên dùng ^^
Tuyệt vời. Chắc chắn sẽ mua E7 thôi 😃
7 trang, một đống commen, một rừng ý kiến, nhưng có lẽ cái ma nhiều người thắc mắc và vẫn chưa được giải đáp là ... Cái ông trong tấm hình máu me là ai và tại sao lại máu me bê bết thế .... Kaka.
N8 thật sự gây chú ý rồi đây, nhưng không hiểu sao lại có quá nhiều ý kiến chê bai như thế . Phải đợi một thời gian nữa để bac Hiệp có bai viết chi tiết hơn nữa về em này thôi.
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
em này khá đep nhưng giao diện hơi nhàm chán, thích nhất là nó có cổng HDMI để nối với LCD
leonheart
TÍCH CỰC
14 năm
Ảnh minh họa, người mẫu nhìn shock hàng quá hehe
máy ngon lành nhờ:bounce::bounce::bounce:
Nói về cái hệ điều hành thì:

ko thích cái symbian tí nào, lúc nào cũng có cái menu option và exit chắn hết cả màn hình trong khi cái đấy ko cần thiết 😔 giao diện quá phức tạp và khó sử dụng. chưa thấy hệ điều hành nào dễ dùng hơn iOS và web OS
ductuanl
ĐẠI BÀNG
14 năm
chắc là bạn chưa dùng qua maemo 5 rồi
cuonglasuco
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con này tính năng multi quá tuyệt. Rất phù hợp cho công việc và giải trí. Cái cấu hình máy hơi thấp nhưng chưa chắc là nó đã chậm, do dùng HĐH S3. Cái khoái nhất của con này là tính năng:
- Chụp ảnh, quay phim đẹp: Cái này thích hợp cho các bác hay đi du lịch, đi công tác, đi ăn cắp dây chuyển công nghệ ...
- Thay cho cái đầu HD.
- Mà hình như kết nối với màn hình cảm ứng qua cổng HDMI thì điều khiển ngay trên màn hình đó được: rất hữu dụng cho các bài thuyết trình.
...
Chỉ cần mấy cái đó là có thể đã múc em í về được rồi.
Theo em con này sau khi phân phối về việt Nam có giá khoảng 700 - 800$. Giá này thì múc tốt, năm sau chắc còn khoảng 500 - 600$. Em đợi sang năm xin tiền vợ mua nó.
quá đã, tiếc là cạnh bên bố trí nhiều nút quá, nhìn mất dáng hết, thêm nữa vần đề font cũng chưa cải thiện nhiều...
will123456
ĐẠI BÀNG
14 năm
má ơi nhìn cái giá trên Nhật Cường mà mún xỉu ^^... còn hơn ip4 nữa .... kinh khủng

http://dienthoaididong.com.vn/nokia/nokia-n8-dark-grey-c138d6226.html
thechau0101
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác Hiệp ơi! Món bún mộc này bán ở đâu zậy?:unsure:. Có thể cho e xin địa chỉ đc ko?😁
ôi thích em màu trắng này quá đi..
langkhach27
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thấy mấy cái smartphone giờ ngày càng khủng về mọi mặt, đặc biệt camera. Nokia luôn thiết kế mọi thứ khuyết thiếu rồi nâng cấp dần, chiến lược của nó, nhưng 1 phần do thị hiếu thay đổi liên tục và người tiêu dùng thì ngày càng khó tính. Mình rất phân vân giữa mua 1 cái máy ảnh chuyên nghiệp và 1 cái đt hoặc mua luôn 1 cái smartphone tích hợp camera khủng như N8 hay SE idou. Và sau khi xem xong mấy bức ảnh N8 chụp thì mình nghiêng về việc lựa chọn 1 cái smartphone. Chỉ có điều mình đã thử chụp ảnh trong đêm thì máy ảnh hơn hẳn, mấy cái smartphone chụp trong đêm, mặt mũi chả nhìn rõ được. Với lại, cầm cái máy ảnh to to trên tay, dạo quanh hồ Guơm nhìn cũng khoái hơn là cái smartphone bé tẹo. Nhìn cái giá nó, mẹ ơi mém xỉu, đợi bao giờ nó hạ xuống 7m5 rồi mua ko muộn 😁. Theo các bạn, sự lựa chọn nào sẽ tốt hơn?
Hôm nào phải ra cửa hàng cầm thực tế em nó trên tay xem thực hư thế nào ^^
cám ơn bác Hiệp đã có bài viết rất hay về N8, e cũng đang có ý định sắm 1 e nhưng đang băn khoăn 2 vấn đề: 1- pin nokia N8 dung lượng 1200 thì với màn hình sáng đẹp và nét như N8 thì không biết thời gian dùng thế nào( với mức độ nghe gọi và SD bình thường), 2- hàng công ty nếu có thì là made in china còn hàng xách tay thì là made in finland, để dùng thì e thích chât finland hơn nhưng lại k có chế độ bảo hành (trong quá trình sd nhỡ có hỏng hóc thì e nghĩ hàng ngoài sửa chữa cũng k phải là rẻ) và giao diện tiếng việt như hàng cty(nếu có) .thanks bác

---------- Post added at 10:57 AM ---------- Previous post was at 10:55 AM ----------

cám ơn bác Hiệp đã có bài viết rất hay về N8, e cũng đang có ý định sắm 1 e nhưng đang băn khoăn 2 vấn đề: 1- pin nokia N8 dung lượng 1200 thì với màn hình sáng đẹp và nét như N8 thì không biết thời gian dùng thế nào( với mức độ nghe gọi và SD bình thường), 2- hàng công ty nếu có thì là made in china còn hàng xách tay thì là made in finland, để dùng thì e thích chât finland hơn nhưng lại k có chế độ bảo hành (trong quá trình sd nhỡ có hỏng hóc thì e nghĩ hàng ngoài sửa chữa cũng k phải là rẻ) và giao diện tiếng việt như hàng cty(nếu có) .thanks bác
pikachu3d
TÍCH CỰC
14 năm
Bác Hiệp đang bị các antiNo ném gạch rồi. Đúng là "thuốc đắng giã tật, sự thật mất lòng"
mình thật sự ko thích cái giao diện quá đơn giản nếu ko mún nói là thô của nokia. hầu như những icon trên N8 ko có gì thay đổi nhìu. so với những hãng dt khác như iphone hay samsung hay blackberry và htc thì có lẽ N8 chỉ đc coi trọng ở cái camera mà thui. còn về ngoại hình thì nhìn N8 khá cứng cáp và ko quá bự để cầm trên tay. nhưng nói chung vơi giá tiền bỏ ra để mua 1 chiếc N8 thì mình có thể mua 1 chiếc iphone 3gs hay 1 chú wave mới còn dư tìn rủ bạn đi ăn uống nữa chứ. hiiiiiiii😁
vanthoxd2
ĐẠI BÀNG
14 năm
A hiệp cho hỏi nếu nghe nhạc thì có được 50h như trên thông báo không vậy.
không biết khi nào hàng chính hãng về nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019