[Đánh giá phim] Đại Úy Marvel - Bước lùi trước thềm trận tái đấu với Thanos

agp8x
7/3/2019 4:45Phản hồi: 348
348 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lethangk47
TÍCH CỰC
5 năm
HAY VL CHẢ HIỂU SAO CHÊ
chưa coi mà zô đọc tụt cảm xúc, đỡ mất công ngủ trong rạp 😁
Đọc bài xong nhiều bạn chưa xem sẽ nghĩ là phim dở... Còn cá nhân mình khẳng định phim này mà dở thì ko có phim nào gọi là hay cả... Tại sao hai phượng được khen phim này lại chê vậy nó có nghĩa phim này dở hơn hai phượng ak... hi... các bạn nên hiểu 1 thằng học giỏi luôn được điểm 10 và lần này nó chỉ được 9 nó vẫn hơn phần còn lại của lớp học ... chỉ là ko như kỳ vọng so với chính bản thân nó mà thôi... giờ ra rạp mà ko xem phim này thì thật chẳng còn gì hay hơn.
@Họa Sĩ YêuThơ Các bạn đó chê kịch bản và diễn viên xấu/dở; trong khi Hai Phượng kịch bản copy Taken mà làm ko tới, diễn viên lố và thừa thãi thì đc bỏ qua hết vì phim có mấy màn đánh đấm ổn. Best logic.
yeucodon
TÍCH CỰC
5 năm
theo mình thấy làm cho CM mạnh để sánh ngang 1 chút với thanos, và marvel còn cả thế giới đa vũ trụ, vậy chắc j giỏi nhất lớp đã là giỏi nhất trường
ae chê nhiều quá mà thấy sao rạp vẫn kín mít nhỉ
Không hy vọng gì vào 1 bộ phim làm theo trào lưu , chưa con main còn lên chửi người xem nữa
phim này nói làm cho bọn cuồng nữ quyền xem mà , cần gì nội dung gì đâu , thuê 1 con main nổi tiếng + ủng hộ nữ quyền về đóng thôi . Sắp tới còn cả siêu nhận đồng tính cơ
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Xem trailer là biết ko bằng shazam rồi
Marvel hoàn toàn có thể nhét Carol Denvers vào 1 story arc của Endgame chứ không phải đẻ ra một thảm họa 2 tiếng đồng hồ như thế này. Bộ phim hay này đáng để xem
spykid
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhân vật được 1 trong các hòn sỏi quyền năng nhất vũ trụ cấp năng lượng mà mấy bác cứ thắc mắc tại sao mạnh quá 1 cách vô lý. Mấy siêu anh hùng khác (nhện, sắt, hulk, CA, BP, kiến...) dù sao cũng là nhờ công nghệ trái đất, nên mạnh tương đối như thế là đúng rồi. Nhân vật này tính cách ra sao không quan trọng nữa. Chỉ là tình cờ, hay may mắn, CM có được năng lượng này thôi. Boss cuối dù thế nào, thì chắc chắn không bao giờ bằng CM, khỏi so sánh tại sao dễ quá.

Khách quan mà nói, phim đáng xem. Không có điểm này thì có điểm kia, giải thích 1 số chỗ, cung cấp thêm thông tin cho fan MCU. Không xem sẽ không có kiến thức, rồi lại hỏi người khác tại sao có cái này, có cái kia. Ai biểu ko xem CM nên không biết 😁. Póst credit cũng dẫn đến End Game, kích thích mọi người háo hức đón chờ phần tiếp theo, như vậy là thành công rồi. Thanos mạnh thế kia, còn có đồ chơi bá đạo cấp vũ trụ, 1 mớ hero đã thành cát bụi, nếu như không bổ sung viện binh CM mạnh tương đương, thì các bác đánh bằng niềm tin à.
@spykid Thím à, bất cứ anh hùng nào cũng phải trải qua nhiều phần phim còn chưa đc full option như CM cả (nếu full option chắc gì đã chơi lại world breaker hulk hay rune king thor?) Còn CM k nhờ vụ nổ máy gia tốc ánh sáng (cũng là 1 loại công nghệ) thì bây giờ cũng chỉ là 1 nữ nhân bình thường nhé. Vấn đề k phải là ở tính cách hay nhan sắc mà sức mạnh full power đến với CM quá nhanh, motuyp gần như tương tự vs justice league: nv chính quá mạnh so với phản diện, quẩy tung cả đội hình phe phản diện
spykid
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lekhanhtrung123 Vấn đề là đa số mọi người chê phim dở do tính cách nhân vật ko "deep" bạn à. Nhện, Hulk, CA cũng đều là ng có cuộc sống bình thường trước khi có 1 "sự cố" và thành SAH, cũng chẳng deep chỗ nào. Muốn thấy deep thì phải có nhiều phiim riêng đã. Mức độ sức mạnh cũng tùy, công nghệ trái đất thì tầm cỡ này, có qua bao nhiêu tập phim thì cũng giới hạn đến thế. Còn năng lượng của sỏi thì cấp vũ trụ. Ví dụ nhện mà bị 1 trong các viên sỏi rơi vào đầu thì cũng mạnh như CM thôi. Xui cho villian trong phim là gặp ngay CM thôi. Còn tại sao xây dựng nhân vật mạnh thế này? Đối trọng với nhiều villian khác cấp vũ trụ chứ, Thanos là 1 trong số đó.
@spykid Marvel hoàn toàn có thể chiếu a4 trc rồi cho cm ra sau cũng dc như cách họ đã làm với black panther, mà đã đi coi film thì nên đánh giá nó có hay hay k chứ k cần phải biết ông đạo diễn làm phim này có mục đích gì
spykid
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lekhanhtrung123 Nếu như trận đầu tiên CM đã bá đạo rồi thì sao nhỉ? Thì thật sự là vẫn hay 😃
nigari
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phim có những câu đùa và châm biếm của phương tây , dân châu Á xem thường ko thấy mấy khúc vui đó ...
mình làm việc + thích văn hoá của họ nên mình thấy phim làm phần hài hước khá ok , nhưng coi nguyên rạp những khúc đó chả ai hiểu để cười , thế quái nào về review toàn chê phim dở .
Twist của phim làm cũng ok ...
nói chung nhiều bạn coi phim theo phong trào , xong về review phim dở , thật chẳng hiểu nổi , kiểu coi ko hiểu cái auto đâm ra chê =))))
coi đi mấy bạn , 100k ko đáng là bao nhưng nếu sau này muốn coi lại CM trên màn hình lớn có khi chẳng còn đc coi , trải nghiệm là quan trọng nhất
@nigari Đúng r. Nhiều câu diễn viên nói ra cái mình bật cười mà ko có ai xung quanh phản ứng hết bạn ợ 😆))))
@nigari Tui cũng thích văn hoá phương Tây mà chả thấy câu nào buồn cười cả,mỗi đoạn nick furry thấy tàm tạm
nigari
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duonghungmanh89 vậy nghĩa là bạn ko có khiếu hài hước , đơn giản mà =]]
alaphuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá thật vọng !!
Đã xem tối qua 9/3, có chút chia sẻ sau khi đọc bài này:
1-Ngay cái chủ đề của mod đã thấy sai, phải đổi là [chia sẻ cảm nhận cá nhân] chứ đừng ghi [đánh giá phim], vì muốn đánh giá 1 cái gì đó, cần thu thập ý kiến nhiều hướng, quan trọng nhất là cần có đội ngũ chuyên gia về phim ảnh đưa ý kiến, thì đó mới gọi là đánh giá phim. Xin lỗi mod, ko có ý xúc phạm, nhưng mình ko biết trình độ am hiểu phim của mod cao tới đâu, mà diễn đàn tinhte lại cho phép mod đăng 1 bài như thế này?

2-Mod ghi [đánh giá phim], mà mình đọc cả bài xong, chỉ thấy Mod đánh giá tính cách nhân vật! Vậy đâu phải là đánh giá bộ phim, mà đang bài tỏ sự thất vọng cá nhân về 1 nhân vạt trong phim!

Vậy Mod có đánh giá gì về cốt truyện phim? nhạc phim? bối cảnh phim? trang phục? âm thanh? ánh sáng?....Đấy mới gọi là đánh giá (tôi chưa thấy mod đánh giá các phần này trong bài].

Mình thấy mod chê từ đầu tới cuối, hậu quả là có 1 mớ thành viên chưa coi, thấy mod chê vậy làm họ ko muốn coi !

3-Cảm nhận của mình sau khi xem phim: mính thấy rất hay, đúng kiểu siêu anh hùng, xem xong thấy mê chị này hơn mê Thor hay Hulk, vì khả năng siêu anh hùng của 2 ông kia so với chị này thì như múa rìu qua mắt thợ, vứt hết(Thor cần có búa mới mạnh, Hulk cần biến hình, iron man thì cần có giáp), chị này thì chả cần gì cả, y chang siêu nhân bên DC 😁
4-Ai đã xem tất cả phim siêu anh hùng của hãng Marvel, thì phải nên coi phim này, xem xong thì tự mình đánh giá hay dở, chứ đừng dựa vô lời cảm tính của người khác nhận xét, mà không đi coi !
@phukhanhhuba Cùng suy nghĩ với bạn. Lẽ ra phải có nút dislike cho ông mod này.
Vcl mấy má, làm đc phim như người ta đi rồi nói, ăn no rồi chê này chê nọ, thua.
tungvu1987
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ozil6969 Ăn dở không được chê hả bạn. Không biết đá banh thì không được chê cầu thủ đá dở hả bạn ? Không biết sản xuất điện thoại thì không được chê điện thoại dở hả bạn ?
Bibusama
TÍCH CỰC
5 năm
@ozil6969 bỏ tiền ra coi không dc đánh giá? Thế mấy trang đánh giá, điểm IMDB để làm gì? Nhắc lại là Bỏ Tiền ra nhé
Phim này yếu nhất MCU rùi
Coi tới cuối phim mà ko hiểu thì coi lại đi mod. Review vớ vẩn. Trùm cuối tuổi l đánh thắng Captain Marvel, nv chính mạnh ngang Thanos đấy, suy nghĩ giùm đi. Nói thật, phim này có 1 chút gọi là "plot twist" nhé, mà vậy thì khá hơn cả đống phim khác của Marvel rồi. Chưa có nhiều kiến thức về phim truyện thì bớt viết bài thể hiện đi, nhường cho mod khác với. Tks!
Rút kinh nghiệm đợi phim ra khoảng 1 tuần rồi hẵng review nha! Thể hiện ngu như thằng mod này thì làm ảnh hưởng tâm lý rất nhiều đến anh em ra rạp xem phim. 😃
donasnet
ĐẠI BÀNG
5 năm
dùng để PR cho end game thôi
Dizzy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phim này hay. Ông nào chê cứ chê.

Man, its was entertaining.
Đúng là bom xịt! Lỡ cho Thanos mạnh quá rồi, bây h phải lòi ra 1 ả có sức mạnh bá đạo hơn, bay đâm xuyên thủng cả cái phi thuyền không gian, thế này chỉ cần búng tay 1 cái là Thanos toi, End Game coi như được giải quyết dễ dàng, chắc chả cần phải xem End Game làm gì, sức mạnh lố lăng ko chịu đc!
@Jacku Nghiêm Thủng phi thuyền thì ng Sắt cũng làm dc trong A1 nhé.
Mình mới xem tối qua xong và phim k tệ như ad đánh giá . Mình chấm 7/10 . Carol vẫn mạnh chứ k cần buff, mèo dễ thương , có 1 số cú lừa 😃. Ngẫm lại thấy ad trình đánh giá phim kém . Mình nghĩ chỉ cần viết khoảng 5 dòng là đã đủ cảm xúc rồi. Ad viết hẳn 1 bài mà vẫn kém

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019