Đánh giá Samsung Galaxy S6: có một Samsung rất khác

sonlazio
3/5/2015 7:1Phản hồi: 629
629 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy thím anti có vấn đề gì mà ghê gớm vậy nhỉ. Không dùng SS nhưng thấy 2 con mới này cũng ổn quá mà chê ghê vậy.
ko, vì bạn bảo là ao làng, thì mình bảo thichs xuống làng chơi 😆))
Cảm ơn bạn
ZinoD
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mod @sonlazio dùng theme gì hay zậy
vo mung
ĐẠI BÀNG
9 năm
chắc ra s8 mới rước em nó về được
Bao giờ tab s mới nhận lolipop nhỉ 😔
Pin hơi yếu nhưng với công nghệ sạc nhanh thì chấp nhân đươc. S6 vẫn là siêu phẩm ở thì hiện tại
Azure1986
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài viết của anh cực kì chi tiết, cảm ơn anh rất nhiều
vu van cong
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói chung năm nay bác sung đã làm tốt hơn nhiều rồi, các bác không yêu thì xin đừng nói lời cay đắng, e sài sony nhá😃
sport120
ĐẠI BÀNG
9 năm
- pin đuối, ~4h30
- máy nóng ,max 40° lúc sạc
- lỗi đèn flash
Đang sài s6e
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
Nhiều thanh niên khá nhảm khi luôn miệng chê bai trong khi chưa từng cầm trên tay, thậm chí ko có tiền mua.

Nói thật là từ lúc dùng những chiếc smartphone 2Gb ram (đầu tiên là LG LTE 2) lâu nay tôi ko còn quan tâm đến cấu hình, tôi chỉ chọn 1 vài con trong tầm tiền rồi đi mua, test qua xem thực tế con nào màn đẹp, chụp đẹp là tôi múc! Mấy con flagship giờ so sánh cấu hình với nhau làm gì, có hơn kém chút xíu có đáng là bao.

Con S6 này tôi thấy thiết kế ko ấn tượng lắm, nhưng cách chủ thớt giật tít khiến tôi tò mò phải bấm vào đọc. Tôi thấy những bài review như này phù hợp với những người như tôi: quan tâm và lắng nghe, một ngày nào đó có thể sẽ mua. Những ông Apple, HTC, Sony thần thánh nếu ko thích thì dạt ra chỗ khác chơi vào nhau. Đừng gây war làm gì.
đúng là nếu sắp sếp cổng tai nghe, cổng sạc ,lỗ loa,microphone đồng tâm thì sẽ đẹp hơn hẳn.
Klq:Cái app vẽ mindmap là gì ấy nhỉ?nhìn rõ ràng thật
anhyeuem1988
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình mới chuyển từ iphone 6 qua galaxy s6
đây chỉ là camr nhận chủ quan của cá nhân mình anh em dừng gạch đá nhé
về thiết kế thì với mình mỗi cái một verc đẹp khác nhau hang nọ đều học tập của hang kia nhưng cải tiến them nhưng cho cảm giác cầm nắm khi xử dung thực tế thì s6 cho cảm giác cầm chắc tay hơn không trơn như iphone
về chất liệu có lẽ s6 ra sau nên cũng có cải tiến cả hai mình đèu làm rơi nhưng iphone 6 thì móp còn s6 thì không hề hấn
về màn hình thì rõ ràng s6 cho trải nghiệm tốt hơn ...xem phim lướt wed choi game ..màu sắc thì iphone nhìn thật hơn s6 nhưng độ nét mịn và trong thì iphone không bằng
về hiệu năng thì s6 vào và các tác vụ nhanh hơn nhưng khi vận hành thì cảm giác muột mà của iphone lại hơn
độ nóng khi sử dung iphone khi dung 3g hay chiến game nặng thì iphone bị nóng hơn còn s6 chỉ hơi ấm ấm
về camera tôc đọ chup cả hai đều nhanh như nhau nhưng s6 ảnh nét hơn xóa phong cũng tốt hơn ảnh đêm sang hơtn thu được nhiều chi tiết hơn
về pin thì mình vẫn thấy pin s6 hơn iphone 6 một chút iphone 6 mình dung trung bình được gần 5h sang màn hình còn s6 là hơn 5h ...chưa kể s6 có sạc nhanh nên rất tiện cái này mình thích
đocj vân tay thì cả hai đều tốt
tổng kết thì không hối hận khi đổi từ iphone 6 qua s6
Bài viết chu đáo và hay quá
phamtiep2511
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu bạn vẫn chưa hiểu, hãy lấy iPhone 6 làm ví dụ. Nhìn vào cạnh dưới, từ trái sáng phải: jack tai nghe, lỗ mic, 2 lỗ vít, cổng Lightning, 6 lỗ loa, tất cả đều nằm trên một đường thẳng đồng tâm. Quay sang Galaxy S6, cùng từ trái sang phải: jack tai nghe đồng tâm với đường thẳng đáy máy, cổng microUSB tụt xuống dưới, microphone tụt xuống dưới, 10 lỗ loa hơi lệch lên trên, rất lộn xộn.

Tại sao chúng ta phải nói đến những điều này ở đây, đơn giản vì Galaxy S6 và S6 Edge đang là những chiếc điện thoại đầu bảng có giá thuộc loại cao nhất xét trên phạm vi toàn cầu. Và ở mức cao cấp như vậy thì người dùng có quyền đòi hỏi một cái gì đó chăm chút hơn, tuyệt vời hơn.

Các cái khác miễn bàn vì chưa có máy để trại nghiệm. Tuy nhiên, cái ý trên đây của mod,mình cho rằng nên đưa vào ý kiến chủ quan của bạn. Không quy chụp, rất dễ gây war.
Thứ nhất : IP hay Nokia ko phải là tiêu chuẩn để các hãng khác phải làm theo. Không nên so sanh như vậy.
Thứ hai: Việc bố trí sắp xếp ko theo đường thẳng, đồng tâm chả có vấn đề gì cả. Có thể có một số lý do khác mà nhà sản xuất thiết kế như vậy. Tôi thấy cái đó không hề ảnh hưởng đến thẩm mỹ của máy.
Theo tôi, Bạn quá thần thánh Ip, coi nó là chuẩn mực của tất cả nên mới so sánh và nhận xét kiểu đó.
Dẫu sao, cũng cảm ơn vì bài viết khá chi tiết, cẩn thận ( mặc dù đôi chỗ vẫn mang tính chủ quan lấy các hãng khác làm chuẩn mực).
Đã cầm thử con này rồi, nói chung hoàn thiện khá tốt, chỉ thua mõi ip hơn tất cả phần còn lại, kể cả M9, 930, Z3...
Nhưng có điều cam quá lồi và xấu...
Giao diện đẹp, dễ sử dụng, cơ mà giá khá cao.
Còn S6 edge thì thôi, ra cho vui chứ xài không thuận tiện, cầm cấn tay và màn hình nhìn nổi quá, quay ngang thì mất hai bên không nhìn rõ đc.
mình nghĩ nên gọi nó là Iphone S6 thì hợp hơn 😆
@junying86 Ai cấm bác đâu

Bác chỉ con bướm bác bảo con chim cũng được..hehe
Rượu Ngô
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã trên tay s6e của thằng bạn, quả thực rất đẹp và lạ (chỉ ghét mỗi cái loa thoại và nút home lồi), tuy nhiên vẫn thích ios hơn vì chủ yếu game là chính 😁
"Dưới đây là kết quả đánh giá của GameBench đối với iPhone 6, Galaxy S6, HTC one M9 và Nexus 6.

http://vnmedia.vn/VN/the-gioi-phang/san-pham-so/iphone-6-hay-galaxy-s6-choi-game-nuot-hon-214-3704619.html
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
Theo mình con là mình chọn con này, không thích S6E

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019