Đánh giá Samsung Galaxy S6: có một Samsung rất khác

sonlazio
3/5/2015 7:1Phản hồi: 629
629 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buonban2u
TÍCH CỰC
9 năm
S6 hay s6 eg mà mắc hơn iphone thì mua iphone cho roi
thuandelma
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không còn mặn mà gì với smart phone, đẹp đến đâu mạnh đến đâu cũng chỉ nghe gọi nt nghe nhạc chụp selfie thì s4 note 3 iphone 5 sony z2... đã làm quá tốt rồi, mình chưa bao giờ nghĩ cầm hơn 15tr để mua cái điện thoại thay vì một chiếc xe máy. 20tr chỉ để có 2 cái mép cong, 20 tr chỉ vì nó là 6+ ko tưởng thật
Bài viết chất quá 😔

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Nhược điểm S6 + S6 đại bàng:
- Pin cực yếu => Không dành cho gamer + trời đất-er, yêu âm nhạc-er.
- Cam lồi: Ảnh hưởng không nhỏ đến thẩm mỹ viền bo quanh camera, kính camera dễ trầy xước, viền xi crom rất dễ bong tróc.
- Ram 3gb: Thực tế sử dụng bộ nhớ trống còn dưới 500mb, chạy đa nhiệm thiếu ram, gây tình trạng lag khó chịu, về phần này samsung đang cập nhật bản vá lỗi, hi vọng sớm khắc phục.
* Riêng ngoại hình em S6 đại bàng là gây ức chế nhất trong các dòng điện thoại hiện nay, em mang vẻ đẹp lạ nhưng lại cực kỳ khó chịu khi cầm nắm thường xuyên, hầu hết điện thoại có mặt kính phần lưng người sử dụng đã phải cẩn trọng 1 thì với s6 edge phải cẩn trọng 10, vì đi đôi với kính là viền được vát mỏng 2 bên, đây là thiết kế gây ấn tượng mạnh nhất và cũng là khuyết điểm gây khó chịu nhất, vì thế chống chỉ định với ae thích mang điện thoại vào....toilet !
Bọn Hàn không biết nhục là gì
@bangnguyenxuan Đó là tính năng nhé....một fan OPA cho hay 😁
@bangnguyenxuan dân nước X mơ đc nhục như nó đấy mà còn chưa đc
nhục mà thu nhập trung bình 35k $ / năm , đi khắp muôn nơi ko cần visa , đi đến đâu ng ta tôn trọng đến đấy , ko phải đọc biển quảng cáo cảnh báo trộm cắp bằng tiếng mẹ đẻ trên đất khách .... (còn nhiều cái để nói lắm) thì tôi nguyện bị nhục như vậy 😃
chọcvangoay đã trở lại rồi sau một thời gian bị tt treo giò.....samsung bây giờ lỗi thời rồi
BillMVN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy này camera lồi ra đẹp ghê
Pin yếu chắc hẳn sẽ bớt hot đi phần nào đấy. SS muốn làm 1 thứ hoàn hảo nhưng cái cần nhất thì lại không làm được
anhyeuem1988
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ta Không Có tên chưa dùng thì đùng phán pin yếu bạn nhé
độ sáng màn hình auto 3g wifi dung hỗnn hợp
@anhyeuem1988 SS không qua mặt được SONY về khoản pin đâu 😁
anhyeuem1988
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ta Không Có tên tất nhiên nhưng nếu z3 sạc 3h30p mới đầy và on được khoảng hơn 6 h thường thì phải để sạc qua đêm trong khi s6 mình dùng sáng 6h ngử đậy trước khi vào dánh rang cắm sạc ăn sang rồi đi làm thì pin đã đầy rồi bạn mà on cũng được hơn 5h ..thời gian sạc 1h20p
@anhyeuem1988 em xài con ZU được hơn 1 ngày 😁. mà suốt ngày chơi điện tử :D
*LT*
TÍCH CỰC
9 năm
Giá e nó cao quá. Khoảng 13 14 thì ok
Màn hình 720p Pentitle rỗ to như hạt cát của Note2. Nhưng vào Youtube HD//FHD cùng 1 clip thì hình ảnh nét hơn hẳn (10 so với 8) ip6+ với Retina thần thánh.

Ps. Ko khuyến khích trẩu tre cmt reply. Bạn nào trải nghiệm cùng một kq thì cho ý kiến
Nhiều ý kiến cho S6 ở Tinh Tế và em cũng tham khảo các trang CN khác. Nhìn chung thấy có đánh giá rất cao S6 và 6Edge của Samsung. Để xem Samsung có thành công với hai sp này hay không.
nói cho cùng thì con này fail chỉ dc mỗi cái cam của sony, mấy thứ khác làm gian làm dối....BTW S5/s5AU vẫn đáng mua hơn.
Tinhte ko đưa cái đso nhé, 1 bạn nào post vào rồi bảo tinhte đưa là sao 😁
Đừng có nhét cái gì vào miệng mình nói nhé, mình muốn nói gì đã ghi rõ trong bài, đừng nói giùm mình, xin cảm ơn
Uy tín là trang nào bạn, bỏ cái GSMArena với PhoneArena ra giùm.

Mình thấy cái gì mình nói cái đó, cảm nhận cá nhân cũng không cho post ah:D
Không hiểu 2 bạn vẫn vào đây làm gì:D thích xuống làng chơi hở
James Bond là phim do Sony sản xuất...
Bạn đọc lại bài review ip 6 nhé, và mình ko có nói câu nào không hợp với khí hậu VN nhé, quote thì làm ơn quote cho đủ, đừng cắt bớt, đừng diễn giải
Vậy chui vào đây chi vậy bạn:D
1) iPhone ko có bản 32GB
2) Bảng đó được thực hiện trên kênh tham khảo của GSMArena, nguồn trích dẫn uy tín của các bạn thích Samsung đó
3) Người ta chọn phiên bản thấp nhất, với người dùng là giá base, ko quan tâm những cái còn lại. Người dùng SS mua 32GB nhiều nhất, người dùng iP cũng mua 16GB nhiều nhất.
KAXIHAN
TÍCH CỰC
9 năm
@sonlazio Bạn nói thích xuống làng chơi là sao, đe doạ chăng ? mình phân tích đúng kết cấu hành văn, vì khen trước chê sau vẫn là chê bạn ạ, hay mình nói động chạm cái gì :D
anhyeuem1988
ĐẠI BÀNG
9 năm
tại sao các fan iphone cứ lôi mãi cái mặt kính 2.5d ra nào là vướt không cấn tay nhỉ trong khi đó mình nhớ không nhầm thì cái đó có từ thời galaxy s3 thì phải
chickie8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
riết rồi vào tinhte chả muốn đọc comment vì quá nhiều thằng đội apple lên bàn thờ và phát biểu như bị rơi mất não , y chang cái F33 của VOZ vào chỉ đọc điểm báo chứ ko xem comment
tinhcazoro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn cái mặt sau xấu tệ
Hqua ngày nghỉ cuối, đưa vợ con đi siêu thị chơi. Cũng tiện thể ngắm qua 2 em rất hót là S6 và M9 ( S6 edge ko được trưng bày nên ko trên tay được)
Về S6, rõ ràng đây là chiếc đt đẹp nhất cho đến thời điểm hiện tại của Sam. Mình ko soi kĩ đến mức soi mấy cái cổng kết nối kia có đồng tâm hay ko. Đặc biệt là cam chụp đẹp thôi rồi. Hiệu năng thì chỉ quẹt qua lại mấy cái ko thể đánh giá được. Chỉ ko ưng duy nhất cái cam vuông và lồi ra. Sau bài này thì có biết thêm cái viên pin khá yếu nữa. Dù vậy mình thích cạnh bên của S6 hơn là Ip6, nó cho cảm giác cầm chắc tay hơn. giá mà Sam cho ra e này sớm 1 năm thay cho S5 thì khả quan hơn rất nhiều
Về One m9, theo đánh giá cá nhân, đây là một bước lùi của HTC. Sử dụng tối ưu thiết kế của M7, nhưng những gì HTC mang lên M9 khiến mình thất vọng. Thứ nhất là cụm Cam vuông khiến mình rất ghét, chưa cần biết nó có giúp One M9 chụp đẹp hơn ko, nh vuông và lồi như vậy khiến đt xấu đi nhiều. Với cùng độ ỏng như One M7, ko hiểu HTC bố trí bên trong thế nào mà lại để Cam lồi ra nữa
Thứ 2 là việc đặt loa lệch tâm cũng khiến mặt trươc của chiếc đt mất tính cân bằng. Cái đèn có thể đặt sang bên kia của cam trước để 2 dải loa đối xứng cân bằng với nhau thì đẹp hơn
Tiếp đó là trên đỉnh của máy có 1 dải màu đen chạy dọc theo. Ko rõ HTC dùng nó để làm gì, nhưng trước mắt về khoản nhìn thì nó làm chiếc máy xấu đi nhiều. Cái dải kim loại chạy dọc theo thân máy, ko hiểu vì sao HTC lại làm nó lồi hẳn lên???. Việc hoàn thiện điểm nối giữa dải kim loại và thân máy ko tốt, nhiều điểm ko khớp có thể nhìn thấy được. Mức độ hoàn thiện so với Ip, Sony, Sam hay Nokia là ko bằng được
Tổng quan lại, nếu ko có logo HTC thì nhiều ng sẽ nghĩ M9 là một bản Copy ko hoàn thiện của M7, M8 chứ ko phải là mẫu Flagship nâng cấp của HTC
Bài viết nhận xét mình thấy hoàn toàn đúng, S6 có thể coi là mẫu đt Android đáng mua nhất của năm nay dù G4 và Z4 chưa hoàn toàn lộ diện
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
@barminhtri G4 ra từ bữa giờ chứ chưa hoàn toàn lộ diện gì bạn
@wtf9999 Hi, tức là mình chưa được trên tay đó
Chứ nhìn ảnh ko thì thiết bị nào cũng lung linh hết. Phải cầm và soi mới gọi là bị lộ diện hoàn toàn
@barminhtri Cổng hồng ngoại được đặt bên dưới đấy bạn! ở M8 thì nó chỉ là 1 cục chữ nhật vuông lạc lõng trên đỉnh máy. Giờ được giấy khéo bằng cả dãy nhựa đó, đẹp hay không tùy quan niệm mỗi người, mình thấy đẹp hơn, nhưng giá M9 mình cũng không yêu được!
@tttuyentinh Ah, tức là đẹp hơn so với M8 thui đúng ko. Còn tổng thể thì vẫn lạc nhịp
Mà trên M7 có cái tính năng điều khiển Tv. Chắc cái cổng hống ngoại này dùng để tối ưu cho tính năng đó. Nhưng với cá nhân mình thì cái tính năng đó hơi thừa. Vì dùng cái đó chỉ điều khiển được cái TV để bật, tắt hoặc chuyển kênh. Nếu dùng đầu VTC hoặc K+ thì nó ko có tác dụng gì cả. Còn với kiểu smartTV như cái Toshiba nhà mình thì nó thậm chí còn ko cả điều khiển được nữa cơ. Nếu đưa tai nghe và nút nguồn lên đó thì sẽ hợp lý hơn
@barminhtri Ừa, đẹp hơn M7 và M8 chỗ cái cổng hồng ngoại đấy! Còn lại thì dính con HCT OneV còn ghét tới giờ!
@sonlazio bạn cũng rảnh quá đi tl cmt của mấy thằng trẩu 😁:D:D. Phim Jame do sony sản xuất nhưng sony nó yêu cầu sử dụng Z4 của nó trog phim với giá 5tr. Nhưng diễn viên chính nói rằng chỉ sử dụng thiết bị tốt nhất và sam đã nhảy vô với giá 5tr + 50tr tiền quảng cáo cho sản phẩm. Đắng cho sony.
dinhquyhf
TÍCH CỰC
9 năm
Làm cái ngoại hình mà giống iPhone 6 thêm tí nữa thì hoàn hảo 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019