Đánh giá Suzuki Axelo côn tay

cucucu
30/12/2012 5:16Phản hồi: 65.688
65.688 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

goodfathertn
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã thay chống nghiêng viva
ahihi có 45k
cadaiphao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@goodfathertn tui cũng mới mua ở su thiên phúc cần thơ có 38k
@goodfathertn Chống này mua ở hãng hả huynh? Em tính làm 1 cái.
goodfathertn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@linh1811 chuẩn huynh ơi
hàng của viva đợi 2000
phongtran92
ĐẠI BÀNG
7 năm
lên cái bóng led 20W đi điện bình dc ko các bác nhỉ ?
@phongtran92 Ok ko sao, muốn bền vững thời gian thì đi dây riêng từ bình lên qua relay điều khiển.

Gửi từ B1-730HD của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
seal2002
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tuần trước để xe trong nhà, tự nhiên nghe mùi xăng khủng khiếp. Chạy lại coi thì thấy xăng chảy ra ở phía bánh sau. Rút xăng ra, hôm sau đem ra tiệm cho thợ tháo cái xe ra thì phát hiện ra đây là lý do ... WP_20170521_001.jpg
Manh Ha Tinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@seal2002 Ống xăng ax nhanh nứt lắm, trước giờ chưa thấy xe nào ống xăng nhanh hư như vậy.
Manh Ha Tinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy bác cho e hỏi ngu phát. Mobin sườn có ảnh hưởng đến hiện tượng hụp ga, ga giật không ạ.?
thamlangtttc
ĐẠI BÀNG
7 năm
em thấy con này phong cách hơn ax , nhẹ nhàng là ok rồi classic mà , bình xăng 8,5 l có baga đi xa thoải mái
Kg có báo xăng nên tổng là 9,2l, chế độ dự phòng 1,8l 😁
Bao giấy 30,8tr (tự làm rẻ hơn 5 xị :D) dạo phố nhẹ nhàng hơn xế lô do nhẹ và bốc ở tua thấp, đường trường thì xế lô đầm hơn.
Cặp phuộc sau thấy ngon, chờ khi có phụ tùng tuyển 1 cặp cho xế lô :D
@Malone Chắc là nó
@vawe S8500 Cặp phuộc đẹp đó, thay chân phuộc loại gì cho vừa thế?
@l4hostpt Chân fu e bỏ cái khớp nối đi để xe thấp xuống 2 cm cho đỡ trống cái gầm xe
tienquy90
TÍCH CỰC
7 năm
@l4hostpt A đã trên mông GD rồi. E phải hiện lên ngay. Chúc mừng anh.
Khi nào a trên mông GSX S150 thì ping e nhá. E đang gom lúa @@ . (có lẽ e đang phê đu đủ)
Hai thằng lô gặp nhau chả quen biết mà nhìn nhau cười hehe, chơi đồ khác thường cũng có cái hay đó chứ
Đúng 1 năm mới gặp dc 1 con lô... Ở Hải Dương....
Mới tậu cây phô suhgun nhưng ko bt cắt để chế cho xelo bác nào chế rồi thông cho e phát cắt ngay đoạn nào ợ IMG_0125.JPG
@không có tên dl = zin mua của lão thanh mập
@vawe S8500 Cho e xin link facebook của bác ấy đi.
Hình đại diện cũng được.
E mua với một cái
@không có tên dl Search Thanh Axelo trên fb nhé [emoji51]

@ffencing E search thanh nguyễn thấy có 2 bác.
Nhưng vào trang cá nhân ko thấy bán cổ bô.
Mai e đi bình dương. Tiện e qua mua luôn. Bác cho em xin ảnh đại diện bác ấy đi.
Cái bxc xe dream sau khi lội mấy trận mưa vừa rồi đã nứt ngay chén, méo hiểu tại sao nứt hay vậy ta ?

Nâng cấp lên chân dài 😁 IMG_20170529_071437_038.jpg
acyclo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@l4hostpt Tiếng máy tuyệt vời ông mặt trời, chúc mừng bác, mua xe đập thùng cũng hên xui lắm😃😁
axelo vp
TÍCH CỰC
7 năm
@l4hostpt Tối về phải nghe lại bằng loa thùng mới được, chúc mừng bác nhé. Con này thì tha hồ nghịch ngợm, mọi cái nó lồ lộ thế kia. Chắc ga đầu phải bốc hơn cả axelo phải k bác?
@axelo vp Ga đầu bốc hơn ax có lẽ do xác nhẹ, 110kg nhưng thấy nhẹ lắm, chạy tốc cao kg đầm như ax, với lại thắng đùm chạy nhanh thấy hiu hiu, đi dạo tàn tàn hợp hơn 😁
cadaiphao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@l4hostpt êm hơn ax chắc gom lúa theo bác quá ,cám ơn nhiều
phongtran92
ĐẠI BÀNG
7 năm
bugi iridium nên dùng C6 hay C7 mấy bác. bữa e mua cái C6 gắn mà thấy trong này nhiều người dùng C7
axelo vp
TÍCH CỰC
7 năm
@phongtran92 Bugi nếu k rành xe lắm thì chơi loại thường thôi bạn, dòng ir này canh k đúng chạy nó nóng với gõ, có xe thì phù hơpn với c6 có xe thì c7, trên các diễn đàn nước ngoài họ cũng bàn về vấn đề này rất nhiều, có cả chuyên gia xác nhận. Mình cũng khẳng định luôn nếu đi iridium mà chuẩn được thì máy rất lanh, nhẹ ga, có tiết kiệm và độ bền như nsx. Tuy nhiên cũng có nhiều ae khóc rở mếu rở với loại này, trong đó có mình rước đây đã từng dính. Do lỗi xe hoặc do xài loại k đúng chỉ số, cũng có dính cả Bugi giả iridium.
tình hình mình mới tậu 1 em xếlô củ, đang đi ware s chuyển qua em này chạy phê quá cấc bác ạ, cơ mà đi đuờng tp nóng máy lên thì xe gào thét quá các bác, xăng cộ thì mình đi nội thành 3lít/100km mình định đem đi canh chỉnh máy móc và xăng cộ lại nhưng ko biết ở đâu
CQA
ĐẠI BÀNG
7 năm
GD của @l4hostpt là bản nhập TQ hả ? Có bị tiếng cam cò kêu hơi lớn hong ?
Kg mê gsx, công nghệ nhiều quá kg kham nổi, xài loại đơn giản cho bớt khổ 😁
Hiện giờ thấy im re , thật sự gần như xe đạp điện luôn, sau này thì chưa biết thế nào, hy vọng vẫn ổn :D chiếc này nhập 100% china
CQA
ĐẠI BÀNG
7 năm
@l4hostpt Chiếc thằng em mình mới mua cam cò kêu to quá.
Con này đi ngoài đường kg nghe tiếng gì luôn, chạy bên cạnh cũng thấy im re, mấy bác có tuổi khoái lắm hỏi thăm suốt, ngày nào cũng gặp vài bác hỏi :D
vất vả cả 1 buổi chiều mới làm xong. mai hàn lại cái nắp che điểm nối nữa là ok IMG_0165.JPG IMG_0166.JPG IMG_0168.JPG IMG_0167.JPG
@ffencing Chế ốp bô dễ mà quan trọng là thích hay ko thoioi
@vawe S8500 Nếu hàn pat bắt ốc sợ nó ko bảo đảm chất lượng pô bác ơi ?

@ffencing ra tiệm hàn inox có máy hàn tích nó hàn cho, mỏng như tấm tôn nó còn hàn dc có ảnh hưởng gì đâu
goodfathertn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vawe S8500 Bác cho e xin cái ảnh chỗ chân phuộc đi
goodfathertn
ĐẠI BÀNG
7 năm
thụt ju FI hở bác
lắp vào có cần đôn thêm gì ko nhỉ ???
@goodfathertn phuộc ju ngắn zi hơn cả 5 cm sao mà gắn dc
goodfathertn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vawe S8500 Thay chân zin vào thụt ju là thay cái chân con con có cái khớp nối dưới lò xo đỏ phải ko bác IMG_20170605_184132.jpg
@goodfathertn 9 xác vất hết qua thì cao như zin bỏ cái khớp nối đi thì thấp xuống 2 cm tuỳ ý thích
goodfathertn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vawe S8500 thế mà e tưởng cái khớp nối đó nó liền theo phuộc, ko tháo dc
Manh Ha Tinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các pro tư vấn cho e tý.
Giờ sơn cổ bô nên dùng sơn xịt chịu nhiệt hãng ATM hay HI-TEMP.
Ưu tiên độ bền, giá cả không tính.
thamlangtttc
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy hôm em xem trên youtube con này thấy anh mua là chuẩn đấy
đề pa bốc hơn ax là ok hơn đấy anh , còn max speed không quan trọng lắm , không biết anh em đi thế nào chứ em thường thường chỉ 30-40km/h , quốc lộ đi 50-60 thôi. Túm lại anh mua con này chuẩn đấy , vụ ko có báo xăng thì chịu khó để ý một tí , mà mấy khi đi đường xa đâu
Rảnh quá đem 2 con xe ra luộc cặp phuộc
- phuộc gd ngắn hơn 1 chút cỡ 1cm
- tháo ắc phuộc bằng kềm nhọn + nhớt
+ đưa kềm vào nạy cho hở ắc ra, nhỏ nhớt khí thế vào khe hở. Nạy các hướng cho nhớt thấm đều
+ dùng kềm đẩy ắc ra nhẹ nhàng
- lên xe, cặp phuộc nhìn khá hợp với xế lô
Đem ra đường test thử , mịa nó cứng ngắt, nảy muốn bể phao câu , mai lại về
zin
Ps: phuộc gd trên xe zin rất êm ái do độ nghiêng lớn, qua xế lô lại cứng do phuộc đứng quá
@cadaiphao thích thì tháo dây tráo qua chứ có gì đâu mà chế 😁:D
@cadaiphao đúng lg vọc rất sướng nhưng cũng nhanh đi gặp quang tèo nhất tui chơi lg bao nhiêu năm nay chết cũng vài e rồi, dc mỗi con g3 mèo chưa chết nhưng pin thảm hại quá trong dòng g từ g4 trở lại thích nhất g2
cadaiphao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@l4hostpt axelo phải chế mà côn nặng hơn 67,lở mua rồi phải GD ra sớm
cadaiphao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vawe S8500 lg flex với vu 3 nữa,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế