Đánh giá Toshiba Portege R830

bk9sw
19/7/2011 9:39Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

với windows thì dòng di động thì có mỗi x220 và vaio z là sựa lựa chọn sáng giá
Kiểu dáng giống dòng sản phẩm ss, máy đẹp và nhẹ.
vậy là đẹp rồi, toshiba luôn có những mẫu đẹp mê người. Mà mình ko hiểu là lap của Toshiba trông rất dày nhưng cầm trên tay khá nhẹ
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
chuyện muôn thủa của vấn đề máy nóng, đơn giản kim loại thì dẫn nhiệt, còn nhựa thì cách nhiệt.

muốn dùng máy mát dùng máy vỏ nhựa, chip ít nhân, card đồ họa onboard
Xài Macbook nhìn quanh chỉ thấy con Vaio C, HP 431, G4 là thấy đẹp đẹp (mà hàng HP ẻo lả quá 😔)
Máy trông khá ổn nhưng giờ mà chạy còn nóng thì toi rồi..............
chatnever
TÍCH CỰC
13 năm
Hay quá, mình vẫn là FAN của Toshiba từ hồi cái TV nội địa 14" hồi cách đây 10 năm. Bây giờ vẫn vậy, nhưng chỉ có thể mua một thứ duy nhất của TOS thôi là "pin điều khiển" 😁 :D :D

Mình mong TOSHIBA hạn chế gia công tại TQ đi, nếu không sẽ bị tẩy chay đó, còn hàng tá các nước khác có khả năng gia công cao như Ấn Độ, Indonesia, Malaysia, các nước Châu Âu như Hungari, Bungari (RIM đặt nhà máy SX BlackBerry ở đây)

Cuối cùng mình mong TOS có thể vứt các thiết kế bo tròn đi, trông không đẹp mấy, cứ góc cạnh lại hay.
Bác phán sai rồi con Sony Vaio mình đang xài ghi là made in USA đấy! 😁
Bác có biết là sau chữ USA đó có từ "foreign components " ko? và cái đó chính là từ anh China đó.... chính vì phục vụ những người như bạn nên Sony đã làm ra các sản phẩm như vậy đề bịp bạn! những người thích thương hiệu - ghét hàng china nhưng vẫn phải dùng hàng china.

p/s: Khoe cái Sony Vaio ác quá ợ! :p
Thứ nhất là mình k cần biết components đến từ đâu vì mình đang nói về vấn đề "Made in ..." thôi chứ k nói sâu hơn về các linh kiện cấu thành sản phẩm đó, mong bác đừng lái vấn đề qua hướng khác!
Thứ nhì là thực ra mình cũng k muốn comment nhưng vì bác kia phán trừ hàng nội địa của Nhật ra thì tất cả laptop thương mai đều made in TQ hết nên mình mới post cho bác ấy xem, chả phải khoe khoang gì ở đây cả! Để mua được 1 cái sony made in usa k khó, chỉ cần vào trang web đặt hàng online là được thôi! Tiền bạc thì cũng bình thường, vài ba chục triệu chả là cái đinh gì so với mấy bác xài đồ công nghệ trên này!
Thứ ba là vấn đề bịp hay không bịp, nếu bác là người đã từng xài qua 2 loại hàng này thì tự bản thân bác sẽ biết, không cần mình phải nói nhiều về nó!
Thứ tư là mình cũng chả phải ghét hàng China gì như bác phán đâu vì bản thân mình và gia đình xài rất nhiều món hàng made in China hoặc assembled in china đấy!
Vài lời trao đổi cùng bác heaven1987, chào thân ái!
Thank bác, tưởng Sony cũng thế, chỉ có made in TC chứ. vì thấy mấy đứa bạn mua hàng Sony Vaio ở bên US nhưng vẫn là made in TC
ducanhct
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thích Tosiba dòng satellite hơn dòng Portege,vì dòng satellite có chức năng siêu tiết kiệm điện nên ai muốn dùng thì mua dòng này nè,mình dùng 1 em satellite từ năm 2007 có chức năng siêu tiết kiệm điện,mang đi công trình,dùng từ sáng đến trưa vẫn còn 70% rồi dùng từ trưa đến tối mới bắt đầu 10% dung lượng pin.
Mà em Portege R830 đắt kinh 31.990.000 VNĐ
hai dòng này nhắm đến 2 đối tượng khác nhau, sao có thể so sánh như thế dc bác
Mr.Se7ven
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rốt cục em này giá bao nhiêu vậy mấy bác?
Nhìn cũng đẹp đấy chứ
vdv8xboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dòng R cuả Toshiba quá đỉnh, ông GĐ of e ng Hồng Kông cũng đang dùng R700, chỉ mong ông ấy gặp sự cố để vào support ^^
nhietdothap
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mãi còn dùng cái pc AMD 4 năm rùi, thix em này wá
prescott
TÍCH CỰC
13 năm
pin dc hơn 5h thì ngon rồi, chắc pin còn mới
Chắc chắn em nó sẽ đi kèm với một cái giá khủng rồi....đẹp thật
haivugv
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn em nó cũng đẹp ;)
nhưng không thích hang Toshiba mấy ^^
thegioia
TÍCH CỰC
13 năm
Khoái nhất dòng Portege và Liberto của TOSHIBA
mmvmm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Minh làm trong môi trường hỗ trợ client. Từng xử lý 3 trường hợp sử dụng máy Toshiba. Chỉ có điều chưa người sử dụng máy Toshiba cảm thấy hài lòng với cái máy của chính mình. Mình chưa thử dòng máy R nhưng đánh giá rất thấp build quality của Toshiba.
tùy quan điểm, em tôn trọng ý kiến của bác, nhưng em đoán chắc bác chưa dùng lap tos. nhưng mà bác mới sửa có 3 máy mà đã kết luận vậy thì vội quá. bác thử đọc cái này coi
http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/2009/11/3ba15f0d/
t
rong đấy có nhiều người cm chả suy nghĩ j khi bảo HP bán nhiều máy thì hàng lỗi nhiều, Asus bán ít máy thì hàng lỗi ít, trong khi cái tiêu đề lù lù ghi là "tỷ lệ" ~~ hơn nữa Tos cũng thuộc dạng top đầu về sản xuất máy tính chứ ít gì đâu.
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Dung lượn pin có ~ 6000 mAh thế mà pin có khả năng dùng đ.c 5 tới 7h :-o
Chém gió ah :">
Theo quảng cáo của TSB thì em này lên đến 9h, vãi thiệt
Sao mấy bác ko quan tâm đến em R835 - p56x/p70... cấu hình tương đương mà giá chỉ có 800$ thôi.
hixhix, 1.4kg & 9h... niềm mơ ước của mình, mà ở VN bán đắt quá, nên chỉ biết đứng nhìn...

- r830: US 1300$, VN 31tr
- r835 p56x/p70: US 800$, VN: 21tr (xách tay)
Vụ nóng thì khó có thể chấp nhận được ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019