Đây có phải là BlackBerry Athena: thay cho KEYone, có bàn phím cứng, camera kép, vuông vức hơn

Duy Luân
10/4/2018 23:15Phản hồi: 112
Đây có phải là BlackBerry Athena: thay cho KEYone, có bàn phím cứng, camera kép, vuông vức hơn
Không nghi ngờ gì khi một chiếc điện thoại đẹp xịn ngầu thay thế cho KEYone đang được phát triển, và có vẻ như mẫu máy mang tên mã "Athena" này đã bị rò rỉ qua hai tấm ảnh trong bài này. Dựa vào đây, chúng ta có thể thấy Athena nhìn rất cứng cáp và vuông vức, mạnh mẽ hơn so với KEYOne, bàn phím QWERTY tất nhiên vẫn còn đó như là một nét đặc trưng của dòng KEY, và đáng chú ý BB cũng đi theo xu hướng camera kép cho sản phẩm chưa ra mắt này. Những phím cứng cũng di chuyển hết sang cạnh phải, cạnh trái để dành cho khe SIM và thẻ microSD, bên dưới là cổng USB-C cùng jack tai nghe 3,5mm. Vẫn chưa có thời điểm ra mắt chính thức của KEYtwo hay Athena, có gì mới mình sẽ cập nhật các bạn ngay.

Nguồn: SlashLeak
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn thích sự đa dạng về kiểu dáng điện thoại hơn, thế giới chỉ có iOS và Android chứ giữa các hãng giờ nhìn giống hệt nhau
bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
@hypous Biết tin từ hôm qua nhưng chẳng thèm đăng vì trông xấu xấu rẻ tiền vãi. chip mà ko mạnh hơn nhiều thì thà mua Keyone cũ còn hơn
@bkpro185 với con mắt của m thì chẳng có điện thoại nào đẹp hết.
Đừng lên tinhte làm gì cho vấy bẩn đôi mắt thanh tao của m.
@bkpro185 Em lại thấy đẹp hơn Keyone bác ạ 😁
trungntvn
TÍCH CỰC
6 năm
@bkpro185 Chắc chỉ có Bphone hợp mắt người anh em thôi 😁
Đừng dùng chip cùi quá là dc
lochuynh2307
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhlonghp tui thì hy vọng xài chip xịn tí, máy quá bị nóng chạy mượt xứng với cấu hình, có hỗ trợ thêm cây bút giống SS Note nữa thì tốt
Chờ bác ra Key2 để em mua K1 😁
@vicktorbui Táo bạo nhỉ, chơi hẳn KEY2 cho máu chứ :D
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Mercury 
@crazysexycool1981 Nhìn ảnh K2 này không thích lắm bác ạ :D
@vicktorbui Vấn đề chính để người dùng quyết định đến việc có hay ko mua sản phẩm vẫn là trải nghiệm, sự nâng cấp so với phiên bản tiền nhiệm :cool:
hungcc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã qua 2 đời bb10 ( passport và siverl) vì quá thích bàn phím. Nhưng 2 con hỏng đều 1 nguyên nhân dính nước. Muốn mua keyoen nhưng nhìn kỹ thông số mới biết ko có chống nước @@. Hy vọng em này có
johnny8384
TÍCH CỰC
6 năm
nhìn ngầu hơn Keyone nhỉ!
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
Sản phẩm không giành cho số đông!
Không có mợ thì chợ vẫn đông nhé, không mua thì đừng nói lời cay đắng. Ai chê thì biến đi chổ khác....với mình.
lenhuttrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuộc sống tốt lôi kéo hả bác
tdt.lol
TÍCH CỰC
6 năm
@Cuộc sống tốt Mê bb mà cái giá làm mình nuốt ko nổi. Còn mặn hoen cả bphone
Cafethings
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tdt.lol Ngậm đắng nuốt cay đi bác, thích thì nhích thôi! :eek::p
tdt.lol
TÍCH CỰC
6 năm
@Cafethings Cay sao nổi bác. 625 mà 15tr ai nuốt nổi. Ít gi phải cho 660. Đanh ngậm ngùi với combo pixel với classic
axitbudic
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn thấy KeyONE đẹp hơn, cả ngoại hình lẫn cái tên 😁
mokakdha
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng windows 10 spring update SAO MÃI K THẤY. K AI BÀN CHI HẾT TA
@mokakdha vẫn chưa thấy đâu
Rồng 845..ram 6g là dc.. Giá 16 là đẹp. 😁
@Bão Sài Gòn 625 lên 660 thôi bác
Cơ mà dự là 636 ;))
@vodanhdaisu Hy vọng giá sẽ đẹp
@crazysexycool1981 Tất nhiên.. Nhưng phải xem chip j
@Bão Sài Gòn Blackberry motion cấu hình snap 625 mà giá nó 12tr9 kìa . Vậy gắn con 845 vào giá 30 củ hả 😆)
Đít chuẩn style cuhiep thích này 😁
Ủa tưởng bb chuyển sang mảng kinh doanh khác rồi chứ
@ste7en9x91 TCL gia công mà :cool:
vitkon
CAO CẤP
6 năm
@crazysexycool1981 Blackberry gia công cho TCL chứ (BB bán thương hiệu và bộ phận sản xuất smartphone cho TCL, thì thằng TCL phải làm chủ chứ nhỉ? 😁)
@vitkon Cứ ra lò sản phẩm ưng ý với đại đa số AE BBer là ngon, về tâm lý thì mình vẫn thích BlackBerry đứng ra làm từ A-Z như các sản phẩm trước đây! Cách hoàn thiện sản phẩm của BB nom vẫn chuyên nghiệp & ưng mắt hơn 🆒
anhtaiqb
TÍCH CỰC
6 năm
Chạy chip 835 hay 845 nữa là quá đẹp
mình thích thiết kế giống priv hơn
Nom có vẻ mượt mà hơn KEYone, mình thích phím Space có logo chùm dâu như này hơn :p
PS: giá mà logo chùm dâu ở mặt lưng màu trắng như ốp của mình trong ảnh thì ngon :rolleyes:

@crazysexycool1981 Bao giờ bán keyone lên keytwo thì ới em nhe bác 😁 :D :D
@Cao Đắc Hiếu Key2 hỗ trợ 1 hay 2 sim nhỉ? Nếu 1 sim thì khỏi, nghỉ nhé :D
@crazysexycool1981 Em chưa thấy công bố nhưng chắc sẽ có bản 2 sim bản 1 sim như keyone thôi hehe
@Cao Đắc Hiếu Nếu Key2 ko có những cải tiến thật sự kích thích thì chắc A ko bán Keyone, nhu cầu sử dụng của A ko cao nên dù Key2 nâng cấp cấu hình như Ram, Chip cũng chả khiến A bận tâm đâu :cool:
nhìn kick thích ghê, giá tầm 15~17 là múc
Có vẻ bb đã biết nghe lời mình, con athena này có bàn phím và vách vuông vức đẹp như 9983 hay PP, chứ không như con K1, bàn phím và vách ọp ẹp lỏng toẹt, vách viếc như con classic, xấu với chán vcl
Birdy
ĐẠI BÀNG
6 năm
vẫn thích dùng một cái điện thoại to to dày dày như thời BB 8700. đến giờ vẫn còn nhớ...
ko phải fan bb nhưng nhìn em này vs em keyone khá đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019