Đây là ảnh chụp từ Galaxy S9?

Duy Luân
14/2/2018 22:53Phản hồi: 115
Đây là ảnh chụp từ Galaxy S9?
Có một người dùng Twitter vừa đăng 2 tấm ảnh được cho là chụp từ Galaxy S8 và S9 từ cùng một khung cửa sổ. Có vẻ như khối nhà chung cư này cách khá xa vị trí người chụp, ảnh bên S8 không còn giữ lại được nhiều chi tiết (nhiều khả năng là đã zoom lên?), trong khi ảnh của S9 thì lên được chi tiết rất rõ ở cửa sổ của tòa nhà cũng như chữ viết trên tầng mái. Ảnh cũng ít cháy hơn và rõ ràng hơn. S9 được cho là sẽ làm mới rất mạnh mẽ về camera, riêng S9+ sẽ có cả camera kép giống như Note 8, chúng sẽ ra mắt tại triển lãm #MWC18 sắp diễn ra vào cuối tháng này.

Nói kĩ hơn về camera của S9, có khả năng nó sẽ dùng cảm biến ảnh ISOCELL mới do "nhà tự trồng". Dựa trên thông số mà Samsung công bố, cảm biến này có thể quay video FullHD với tốc độ 480 khung hình/giây. Để làm được điều này, Samsung đã phát triển công nghệ chồng lớp cảm biến (stacking) để tăng khả năng đọc dữ liệu từ cảm biến. Các điện thoại Sony có thể quay video Slow Motion 960fps nhưng chỉ được vài giây, trong khi đó cảm biến này có thể sẽ quay được với quãng thời gian dài hơn. Cảm biến mới có công nghệ lấy nét mới như Dual Pixel AF và Super-Phase-Detection.

Cảm biến ISOCELL mới có đến 21 biến thể khác nhau và hiện vẫn chưa biết chính xác cảm biến nào sẽ được trang bị trên S9. Nhiều người dự đoán có thể sẽ là loại có mã S5K2P7. Ngoài thông tin về cảm biến, chúng ta còn được biết S9 sẽ có ống kính thay đổi được khẩu độ với 2 khẩu độ f/1.5 và f/2.4 dù chỉ có 1 camera 12MP.

Nguồn: Twitter
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Camera phone ngày càng bá đạo.
@Timkelvin Còn 1 khoảng xa rất xa so với compact chứ đừng nói là MRL, DSLR
@@nh Phú Với MRL ,DSLR thì thua. Chứ compact thì chưa chắc. Thua về zoom thoi chứ độ tiện dụng hay up mxh này nọ hơn nhiều
@Timkelvin Đang nói về chất lượng ảnh kìa bác chứ có nói về các tính năng phụ trợ mxh này nọ đâu 😁
finnfinns
TÍCH CỰC
6 năm
Ảnh chụp của SS luôn rất ảo, nhất là chụp người. Đang xài s6e cũ kĩ, ko biết các dòng mới sau này thế nào. Camera góc rộng, chụp dc cảnh bao quát, nhưng lệch quá nhiều với góc của mắt người. Chưa thực sự sở hữu iP bao giờ, nhưng vẫn công nhận ảnh iP có vẻ thực hơn, chưa kể tiêu cự phù hợp, nên ảnh ko bị lệch quá nhiều so với thực tế những gì mắt nhìn thấy.
@finnfinns Từ s8 đã thật hơn nhé
Katana69
ĐẠI BÀNG
6 năm
@finnfinns Ip chụp cứ mang lên máy tính láp xem rồi sẽ thấy... còn ss thì S8 rồi note8 chụp mà nói ảo thì cũng chịu... nói chung từ thời mê mấy con dòng No chụp hình thì giờ ss đang làm tốt điều đó
anti-fan
TÍCH CỰC
6 năm
@finnfinns Samsung hay chơi tăng sáng quá độ khi chụp tối và làm nét hơi quá đà. Ảnh ảo diệu. Còn lại focus thì vô đối bắt là dính.
SonicXtreme
ĐẠI BÀNG
6 năm
@finnfinns nhiều người thích là được, nếu không thích hãng nó không làm vậy.
bandbu
TÍCH CỰC
6 năm
coi cho biết thôi, chứ mấy cái camera trên điện thoại toàn để chụp chống cháy hoặc selfie nên không quan tâm nhiều
thach273
TÍCH CỰC
6 năm
@gdyoon Compact premium còn thua nữa mà đòi, size 1/2,3 inch hay dùng trên flagship mà đòi so với 1 inch 😃
hidronak
TÍCH CỰC
6 năm
@lekhanhtrung123 Mục đích sử dụng khác nhau mà so sánh đc cũng hay, ngay cả giá thành cho cái chức năng chụp ảnh đã chênh lệch quá xa rồi.
@hidronak Nó đều có chức năng chụp ảnh thì so sánh có gì sai? Có ng nói smp nó tiệm cận với dslr thì t chỉnh lại thôi
bandbu
TÍCH CỰC
6 năm
@hidronak chính ông cũng nói mục đích sử dụng khác nhau còn gì, Tui chụp ảnh bằng DSLR, còn điện thoại hầu như không bao giờ mang ra chụp, trừ khi selfie, mà tui cũng không có thói quen selfie. Chống cháy là khi nào có việc ra ngoài mà tui không cầm theo DSLR mà người quen nhờ chụp vài tấm cho vui vẻ đấy, chứ thực sự muốn chụp hình tui đều không dùng điện thoại, vì tui tôn trọng những tấm hình mình chụp, tui muốn nó phải có nước ảnh đẹp nhất tui có thể làm
samsung phát triển được quả Isocell kể ra cũng ghê thật.
@lovegameisme Thành quả sau bao năm mua cảm biến Sony về mày mò!?!
lee0803
TÍCH CỰC
6 năm
@QLNN Vâng. Nhìn cách bạn xây nhà lầu và tôi xây đc hẳn tòa lâu đài. Thì có gì mà thắc mắc mà bạn !?!
@lee0803 Tại thằng trên nó làm thấy ghê thôi, ông lớn người ta khiêm tốn chứ méo như Sam nhà chú, nổ banh nhà lồng!
apple đang ngồi chễm chệ trên cái vương quốc như Nokia ngày xưa hoặc BB , chỉ có nâng cấp tính năng , trải nghiệm người dùng , lắng nghe và chia sẻ mới thành công , nhớ cái thời xưa Nokia chạy Symbian ấy , phê ko tả được , hack phone các kiểu , mà tóm lại người dùng sử dụng IOS đó là sự ổn định , hỗ trợ phần cứng và mềm tốt, Icloud và thiết kế bắt mắt , nói ngược lại cũng ko hẳn là đúng , anh chim cúc chơi xấu khi hạ hiệu năng máy, không cho hạ cấp IOS , các bản nâng cấp cho các dòng máy cũ bắt đầu nặng hơn , lag hơn và chậm hơn , âu cũng là do người dùng dần bão hòa với cái gọi là IOS , ĐT giờ nó hao hao giống nhau từ thời IP 6 trở lên , con 5s là đẹp nhất , mà dùng bền quá ko ai mua máy mới thì apple cạp đất mà ăn à 😁
Samsung hết phép nên giờ đi loè mấy ảnh chụp này nọ, ảnh quảng cáo thì Seeder cứ quẫy đi, có ai quan tâm ko!?!
@QLNN Ko quan tâm thì nhảy vào comment làm gì bác ơi??
fancy90
CAO CẤP
6 năm
@QLNN Thằng SS làm gì bác mà cay cú nó thế , nó hại đời bác hay sao =))
lee0803
TÍCH CỰC
6 năm
@QLNN iFan tránh ra 2 bên cho ngta đón chào thần tượng ha
@QLNN Nói về ảnh thì ko qua được em pixel nhé. Pixel nói là chụp ảnh nét căng. Trong veo. Thằng bạn sài mà thấy chỉ muốn đổi cho nó. Ghiềng.
@fancy90 Nó lấy phải con vk là nạn nhân của 1 lãnh đạo người Hàn. Xin thông tin tới bạn
bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
Ko liên quan lắm nhưng mà đợt này đội exynos bá đạo quá. Đội đỏ ngày càng thụt lùi
@bkpro185 Ế nhưng bàn phím cứ gáy.
@bkpro185 Con chíp ra sau hàng gần năm trời mà vẫn sách dép cho A11 mới thấy apple bá đạo trong việc thiết kế chíp
bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
@Akay Nhím Lấy đâu ra gần 1 năm. Từ tháng 9 đến giờ chưa đc nửa năm nữa. Apple thiết kế chip tốt đấy nhưng so với đời trước chỉ tăng đc 1,25 còn Ss thì so với đời trước tăng 1,8 lần.( vậy thằng bào bá hơn)
@bkpro185 nhân 1.8 của 1 tỷ khác với nhân 1.25 của 2 tỷ...cấu hình, điểm số như shit thì mở miệng đòi trải nghiệm, đến trải nghiệm ko nổi thì xách thông số...xách dép lun là xách dép, số lượng bán flagshit cao quá mà, tỉ lệ lợi nhuận cao lắm....à ko, lợi nhuận hơi thấp vì còn chi tiền cho đám seed, còn thằng nào ko có tiền cũng seed thì cũng như shit thôi
K zoom chụp tương đối trung thực!
thach273
TÍCH CỰC
6 năm
@minhtrinh08 4 năm rồi anh ý không làm K zoom nữa 😔
@thach273 Vẫn đang chờ k zoom 2 mòn mỏi!
mất niềm tin vào camera samsung từ lâu lắm rồi. Cứ ra mới là dìm hàng cái cũ vãi
Chú nào khen Camera S8 nữa đi, thực tế Samsung đã chứng minh nó như hạch nhé!
@QLNN Nó chỉ như hạch với s9 thôi, chứ so với mấy con ip8 thì vẫn hơn nhiều lắm bạn ạ
@phanhuy5491 Capture.PNG
@lekhanhtrung123 Camera chính thì note 8 có hơn s8 đâu? chỉ hơn ở camera tele thôi
May quá không mua S8 mà ở lại với S7 😁
Nếu Camera S9 và S9 Plus bá đạo thế này thì xin được sở hữu :D
Chứ dùng Iphone Camera không được như Samsung :D
@Nhạc Phụ Đại Nhân Ủa vậy là hình ảnh minh họa dzề thế? 1 cái ai-phone bị té xe hay show hàng hả bác. heheheheh
@pond1597 Bác ấy là kế toán trưởng đó mà
You!
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TACOMPUTER Bác nói chuẩn ạ. Công ty còi còi em làm còn thấy đôi khi nhảy số gấp chục lần như này ý chứ. Còn cá nhân mà số kia thì thuộc dạng giầu rồi.
@You! Mỗi tháng được như thế thì em cũng không có thời gian lên tinhte mà chém thế này đâu bác. Em đồng ý bác trên và bác cái vụ kế toán trưởng.
hoanghamburg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tttuyentinh Ảnh mạng ấy mà Mình biết chỗ này Ktt là nữ
Camera s9 mà như thế này thì ngồi ở ngôi vương khoảng 5 năm tới rồi. 😃. Vượt xa ipx rồi
@lekhanhtrung123 cuối cùng cũng nghe ng ta trong khi k có máy cầm test mà nói như đúng r hajz về mà đi mượn ng ta test thử đi chứ đừng ngồi 1 chỗ mà tỏ ra biết nhìu
@lekhanhtrung123 Camera chính ip 8 ăn sao dc con s8. 😃.
@phanhuy5491 Chính phụ gì ai hơn ai thì trên trang web nta đều nói rất rõ, hi vọng bạn đọc t.anh đc
@darkmaster1 Nta cũng test rồi nta mới làm điểm số cho t coi đấy thôi 😆))
sắp ra S9 mang S8 ra dìm
hnmdiep
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng đồ cũ chụp cũng ổn.
hamyty
CAO CẤP
6 năm
cái hay ở đây là gì. có ai để ý ko. điện thoại chụp ban đêm ngon. như lumia 920. thì chụp ban ngày xấu tệ. lên 925 thì ngon hơn. samsung s8 chụp ban đêm ngon nhưng ban ngày thì bình thường. nếu S9 chụp ban ngày tốt hơn S8 vượt trội thế này thì rất đáng mong chờ
Ss cam càng ngày càng ngon. Nhưng vẫn chủ yếu là ngon ở độ sắc nét, cái này không thể phủ nhận, nhưng xét về độ chân thật, tách biệt hay khối nổi của màu và vật thể còn kém xa Iphone.
lac714
CAO CẤP
6 năm
😆 so zoom số với zoom quang 2x mới ghê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019