Death metal: âm nhạc gieo cảm hứng cho niềm vui chứ không phải bạo lực

AudioPsycho
16/3/2019 11:56Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

subasadeath
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghe rock từ năm 18 tuổi đến giờ, giờ đã 33 tuổi, nhạc gì cũng nghe, death, doom, melodic death, Progresive ...., vẫn kết nhất là nhạc của Pinkfloyd 😃
nhutns
TÍCH CỰC
5 năm
@subasadeath Pinkfloyd là dạng lyric khoa học :-D
subasadeath
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhutns lyric của pinkfloyd thì phiêu rồi, nhạc pinkfoyd là một trong ít ban nhạc rock mình có thể nghe cả album được
@subasadeath
Ko thực sự là fan của Pink Floyd nhưng ít nhất cũng ráng thửa cái vinyl này 😁
subasadeath
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Amon Amarth Tuyệt vời, để mình kiếm mấy cái lót chuột như vậy :D
Thấy chung là đám nghe Rock/metal thường là dân có học, có tầm tư duy nhất định. Cả thế giới lẫn VN. Ở VN thì rõ ràng hơn chút.
Còn dân chơi Metal thì ngày xưa bụi phủi, nghiện ngập, lang thang, nhưng về sau này thì không thấy nhiều.
Với mình thì Metal nó ngấm vào máu, nhưng tiếc là không có năng khiếu, nên chỉ toàn nghe.
subasadeath
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Rockiessoul Chỉ buồn đa số dân ko nghe nhạc rock, thấy mình nghe nhạc rock lại cho mình là dân vô học :oops:
nhutns
TÍCH CỰC
5 năm
@subasadeath Care gì ai nói gì bạn ? Comes as you are - Nirvana nhóe !
subasadeath
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhutns Yeahhhhhhh, avatar của mình trên facebook là Kurt Cobain bạn nhé 😃😃😃
@subasadeath Mình cũng bị thế, gán luôn tên khùng, nhưng mặc kệ. Éo có rock nuôi nhiệt, chắc cũng đã gục trước mấy lần đời vùi dập.
Các bạn còn chưa biết đến một thể loại nhạc nữa mang tới sự sáng tạo bất tậnSự Buồn Cười Khó Tả 😁
Đó chính là Nhạc Chế?! :D

metronome
TÍCH CỰC
5 năm
Thể loại này ko có Cần...thì ko có phê.
hoangnam789
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với mình thì Metal nó ngấm vào máu rồi
Darkado
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có nghe được mấy dòng nặng đô như Death metal,Black Metal....mới thấy mấy loại nhạc khác là muỗi 😆)) Và có 1 cái rất rất hay mà không phải dòng nhạc nào cũng làm được là sự kết hợp tương phản: Rock kết hợp với Edm,Rock kết hợp với dàn Orchestra,Rock kết hợp với Ka Pốp.... Và nếu 1 Vocal nào hát được Rock thì nhạc gì họ hát cũng được,hay nhất là các bản Ballad,Snuff là 1 ví dụ điển hình,nghe đến mức ám ảnh và vô cùng buồn khi thấy Corey khóc. Ban nhạc tui nghe nhiều hiện giờ lại nghiêng về Rock của Nhật: Crossfaith (cover bài Faint với Masato đỉnh thôi rồi), Crystal Lake (trùm BreakDown,break chỗ nào,down chỗ đó), Coldrain (giọng của Masato thì miễn bàn), One Ok Rock (nhóm nhạc nổi tiếng nhất Nhật có lẽ chỉ sau XJapan), Babymetal (Yuiiiiii....), FACILV (kết hợp 1 nồi lẩu thập cẩm các Genre),.... Thậm chí tụi bạn tui chả đứa nào mê Rock nhưng cực kỳ thích và luôn yêu cầu tui hát Rock khi đi Kar 😃)))
haolv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khi Metal gặp dàn nhạc giao hưởng
@haolv Khi metal pha với âm nhạc dân tộc Nội Mông 😁

El Vad
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có ai như mình k, metalhead nhưng kpop jpop đều nghe 😃
GragonV
CAO CẤP
5 năm
Rất cần những nghiên cứu này. Bản thân cũng là người thích death metal và nhiều loại nhác khác nữa.
Nhưng đoạn cuối thấy cái kết liên quan đến phim và game "Không như các trò chơi hay những bộ phim nhiều khi mang tính bạo lực quá cao" thì thấy cái nghiên cứu chưa đâu vào đâu. Hazz. Thế nào là quá cao thế nào là quá thấp. Tự dưng xỉa qua mấy cái kia thành ra tự giảm giá trị nghiên cứu của mình
utkz2319
TÍCH CỰC
5 năm
Skillet
TRSN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng là người nghe rock được 17 năm nay mà đọc bài các bác em thấy kiến thức mình còn hạn hẹp quá. Cám ơn các bác đã chia sẻ.
nhutns
TÍCH CỰC
5 năm
@TRSN Nghe theo feeling chớ nặng chi việc đó cậu ơi 😃 tớ cũng mù mào
Chào anh em, Có ai ở hn là fan brutal death không, giao lưu cái nhỉ.
Disentomb có lẽ là tâm điểm trong các band khá nổi đến từ Úc, quái vật từ Đức Despondency trở lại trong năm nay.
Mình nghe dòng này khá lâu rồi, đợt rồi mới mò mẫm trở lại, ai có hứng thú về dòng này dơ tay nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019