Dell nâng cấp dòng Studio 15/ 17 và Studio XPS 16 với Intel Core i7

niky
24/9/2009 8:52Phản hồi: 20
Dell nâng cấp dòng Studio 15/ 17 và Studio XPS 16 với Intel Core i7
Ngay sau khi Intel công bố bộ xử lý Clarksfield tại IDF vào giữa tuần thì hãng máy tính Dell cũng chính thức làm mới các dòng laptop: Dell Studio 15”, Dell Studio 17” và Dell Studio XPS 16” với tùy chọn vi xử lý Core i7 720QM hay Core i7 820QM - 2 vi xử lý thuộc dòng chip Mobile 4 nhân của Intel.

Core i7 720QM hoạt động với tốc độ 1.6GHz, 1,333MHz FSB và 6MB L3 cache, trong khi Core i7 820QM cho tốc độ 1.73GHz. Song song đó, dòng Dell Studio 17” cũng sẽ có thêm tùy chọn nâng cấp: âm thanh 2.1 JBL, card đồ họa 1GB ATI Mobility Radeon HD 4650, và ổ cứng kép dung lượng tùy chọn cao nhất 1TB.

Tất cả các tuỳ chọn trước đây đều được Dell giữ nguyên và cả ba dòng trên có giá khởi điểm từ tuỳ chọn chuẩn lần lượt là: Studio 15” giá từ 999 USD, Studio 17” giá từ 1,099 USD, và Studio XPS 16 giá từ 1,249 USD.

Nguồn: Engadget
[relate]dell, core i7[/relate]
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dove
ĐẠI BÀNG
15 năm
pin thế nào nhỉ? ko biết xài đc mấy tiếng đây.
Đã quá có tiền múc 1 con hihihihihihi
blackcatzen
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chả bít em này về đến Việt Nam thì giá bao nhiêu nhả?
😕
conmoi
TÍCH CỰC
15 năm
công nghệ chạy kinh quá, vậy là con máy của mình sắp thành đồ cổ rồi
để thành đồ cổ bán càng đc giá :cools:
studio xps 16 bình thường đã nóng lắm rồi , chơi thêm i7 thì cháy main mất
kiemcun
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mấy bác thương gia vào cho cái giá để mọi người còn tính nhỉ 😃
Intel mới trình làng bộ xử lý I7 cho MTXT mà Dell đã ra sản phẩm rồi . Vãi chưỡng
nhv12
TÍCH CỰC
15 năm
Đang dùng con XPS t9300 nhưng nó không đáp ứng nổi nhu cầu vì dùng đồ họa nhiều, chắc phải nâng cấp lên mấy con i7 quá
Theo như cách tính của 1 số công ty, nếu như bên US là 1000 USD thì về VN sẽ là 1300 USD 😁
hoangkiss
ĐẠI BÀNG
15 năm
heheh cuối cùng thì em nó cũng lộ diện
nhưng chắc là nóng kinh khủng
Giá cả cũng tương đối hợp lý rùi,

Em của mình mà đem so thì đúng là hàng cổ các bác ợ 😁
ngocquoc87
ĐẠI BÀNG
15 năm
công nghệ chip của intel hiện nay được ứng dụng nhiều cho các dòng laptop, nhất là core i7 và i8, mang lại sự trải nghiệm tuyệt vời cho ngưởi dùng hiện nay. Mình có tiền nhất định cũng đổi một con dùng chip đó...
humaru
TÍCH CỰC
15 năm
corei7, chừng nào mình mới đc đụng tới đây, nghe thôi mà thấy sướng quá đi mất
dell đã là tuỵệt rồi giờ lại còn corei7 nữa như là ngựa mọc thêm cánh rồi
Chắc bác coi studio 14z với studio xps 13 rồi...
humaru
TÍCH CỰC
15 năm
hic hic, càng nhìn càng ghiền, phải chi ở Vn mà cũng có mức giá như vậy chắc sẽ kiếm 1 em
NeoWilson
ĐẠI BÀNG
15 năm
làm cục 9cell thôi ... sang hơn thì 1 cục 9cell và thêm 1 cục extra 9cell nữa ^^
dongtlt
ĐẠI BÀNG
15 năm
i7 nghe nói khá nóng. Không biết DELL có chú trọng việc thay đổi cấu trúc fan làm mát để tăng cường khả năng tản nhiệt không nhỉ....? Nhìn cái hình sợ là cái vỏ giữ như cũ rùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019