Đi du lịch nước ngoài cần chuẩn bị gì

Duy Luân
13/1/2019 21:36Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thagnv
TÍCH CỰC
5 năm
Còn thiếu. Mua bảo hiểm du lịch. Được hồi hương thi hài miễn phí.
@thagnv Oh ha, cái này cũng qaun trọng nè, nhiều nước ví dụ châu Âu bắt phải có mới cho visa
@thagnv Bên nước ngoài khi mà đi làm thì sẽ được công ty bao luôn bảo hiểm. Trong thẻ bảo hiểm có ghi bao luôn bảo hiểm du lịch
Quan trọng nhất là Hộ chiếu !
Tiền thôi.
Passport có thể nhờ Đại Sứ Quán lo giùm..kaka.
sontg10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi nước ngoài du lịch có hai thứ quan trọng là hộ chiếu ( visa) và tiền thôi.
Ngoài hộ chiếu và visa ra thì mọi thứ khác đều dùng tiền giải quyết được.
• Kiểm tra tỷ giá.
• Lên google kiếm số phone công an của nước đó.
• Tải ứng dụng bản đồ offline.
• Mang theo 1 cái kèn thổi nhỏ nhỏ để phòng thân khi cần giúp đỡ.
• Smartphone chống nước cỡ iPhone :v
Quan trọng nhất là phải chuẩn bị tiền chứ nhỉ. Đùa tý thôi. Một điều quan trọng không kém liên quan đến hộ chiếu là phải đảm bảo hộ chiếu còn hạn (tất nhiên rồi). Theo qui định của một số nước thì hộ chiếu phải còn hạn nhiều hơn 3-6 tháng trước ngày nhập cảnh vào nước của họ.
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cần kiến thức và tránh những việc làm con sâu làm rầu nồi canh
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa bao h đc đi 😔
Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cái rất quan trọng mà thiếu đó là $$$
buonban2u
TÍCH CỰC
5 năm
Đi du lịch nước ngoài cần chuẩn bị gì? MONEY
@buonban2u Có money mà hộ chiếu với visa có vấn đề thì cũng k dc đâu bác
buidung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiền,
tienhanus
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thật mũm mĩm dể thương. Đọc xong bài này mới thấy các Mod TT thật là giàu. 😃
@tienhanus Họ đi công tác thôi. Chi phí do "nhà nước" (Cu hiệp và đồng bọn Cty ) đài thọ. Ai chưa đi thì thấy sướng nhưng đi hoài đi mãi thì có lúc cũng chán. Cái gì cũng thế duy chỉ có Tiền là không bao giờ chán cả. heheheheheheh
TrươngLê.
ĐẠI BÀNG
5 năm
đi du lịch Trung Quốc thì mang tiền mặt, chứ QR cái gì mà chuông; khách di lịch làm méo gì có QR mà chuẩn bị; chuộng QR nhưng mà tiền mặt dùng song song khác Mỹ.
Hộ chiếu và càng nhiều thẻ bài của NH hay của Trump càng tốt. Có những điều kiện tốt như thế thì khỏi cần ai phải bảo ai làm gì. Nói tóm lại đi chơi thì lo lắng căng thẳng lần đầu nhưng về sau thì kinh nghiệm đầy mình vững vàng hơn. MÌnh thì nước ngoài không lo nhưng du lịch trong nước thì lại lo sốt vó. Nhất là đi về phía Bắc của Việt nam . Có lần xe đi ra Hà nội. Gặp mấy tay đầu gấu chặn xe kiếm chuyện với tài xế thấy ớn luôn. Anh lơ nhảy xuống phải quấy nó nện 1 trận nhừ tử còn hành khách thì không ai bảo ai cứ ngồi im thinh thít trật tự và rất có tổ chức đáng khen luôn.😁Rốt cuộc phải chịu phép mới qua với 1 câu nhắn nhủ " Đất lày là đất của ông nhá" . Dân tình mình được cái là rất nghĩa khí và anh hùng. Khi anh lơ bị uýnh thì thanh niên trên xe ai cũng bấm điện thoại khí thế , nào là đọc báo và ngủ thiệt hay ngủ giả.... Nhưng khi xong chuyện xe đi được vài mét thì nào là gặp tao hay đụng tao là tao đập chết mẹ hay hiến kế này nọ....Tui thì nói thật hèn thì không hèn nhưng nhát thì.....có . Trên xe còn vợ còn con vả lại nếu muốn chiến thì cả làng trên xe phải đứng lên chứ 1 mình mình chắc chia đòn với anh lơ. Lúc ghé trạm tui dúi cho anh lơ 500k mà thấy sao sao ị ehehehehehh
Hữu ích, thanks ad
còn phải mang não chưa hết hạn sử dụng nữa. đi trong nước đôi khi phải thủ thêm hàng 😔
@gamewalker Hàng gì ? Đến cả đi chơi đi giải trí bạn cũng căng nữa thì thôi ở nhà. Mún chết ngoài tự tìm đến thui chứ cũng như lotto xổ số vậy khó lắm nha. Mang theo hàng thì có khi gặp họa đấy. Tánh nóng và luôn căng thẳng như thế thì bảo đảm khi bị ức chế sẽ đáp trả có khi xảy ra án mạng đấy. Thôi thì cứ giao cho cảnh sát lo đi. Họ lo không được thì trách mình....xui cũng chưa muộn. Heheheheheheheh
@pond1597 ở đâu thấy có mình ông căng thôi đấy lolzzzz chưa biết ai tính nóng hơn ai nha. đem theo chưa chắc là để xài mà là để đề phòng nhé. đi ban đêm lắm lúc gặp mấy thanh niên xăm trổ lắm.
Các bác cho em hỏi, đi du lịch nước ngoài về mà muốn mua đồ công nghệ bên đó về, lúc xách về liệu có bị hải quan hỏi thăm không ạ
@c0ngtu113 trừ khi bạn xách quá nhiều thôi chứ còn mua vài ba cái thì nguyên seal cũng đc, nếu đen quá gặp trúng lúc bị HQ yêu cầu soi máy thì đưa 200k-500k là đi thôi.
@barrettroyal Tys bác, đợt tới có dịp đi sing định xác com card rtx bên đó về, mà sợ bị hành lên hành xuống như đợt rồi đặt con pamu scroll mất 3 tháng mới lấy đc hàng mà còn bắt đóng thuế này thuế nọ, mệt vch
@c0ngtu113 cái đó là do bác tự mua ship về đúng ko? mua từ nc ngoài ship về nên nhờ dịch vụ cho nhanh, tốn vài trăm ngàn mà nhẹ đầu.
ở Sing đồ điện tử đắt lắm nha bác, tham khảo giá trước.
@barrettroyal thế à bác, e đinh mua rtx 2060 bản founders edition ở nvidia sing, thực sự h mù tịt cách mua như thế nào luôn bác ạ 😔(
Tiền và thật nhiều tiền.
giangcj
TÍCH CỰC
5 năm
Hi vọng mod Duy Luân lần sau không chèn thêm từ tiếng Anh để mấy người dốt tiếng Anh như em dễ hiểu 😆
chưa đủ điều kiện đi nước ngoài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019