Đi ngủ trong 2 giây

dihuta
20/12/2008 15:6Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bạn chỉ mình restore máy (đầy đủ các bước ) với , mình mới xài mac nên gà lắm @@ . mà restore lại máy thì nó mất hết dữ liệu àh , có mất luôn những phần mềm đang cài trong máy hok . Mong các bạn giúp đỡ
Macbook Air không có phím eject thì làm cách nào hả bác
@daoanhvusa Phím nguồn >> Phím "S". Vì MBA phím nguồn nó đặt trong bàn phím luôn và rất mềm nên không cần tổ hợp phức tạp kia.
leetromas
TÍCH CỰC
12 năm
Chào các bác, máy em giờ bị lỗi không shut down được. Shut down nó cứ hiện cái vòng tròn xoay xoay mãi tới hết pin....
Ai biêt chỉ giùm với!
@leetromas Bác tải Kaspersky về cài, rồi update cho em nó xong, bác quét toàn bộ máy. Nếu có phát hiện virus bác cho xoá hết đi, xong là chạy ngon lành! 😁
leetromas
TÍCH CỰC
12 năm
@viettu_automation Hôm trước là do chưa cài kịp cái Kaspersky, hôm kia cài xong, giờ thấy shut up ngon lành rồi!
Xin cảm ơn bác!
bachwww
ĐẠI BÀNG
12 năm
Good... Đánh dấu phát.....
1> Update lên patch mới nhất của các phiên bản tương ứng 10.6.8 hoặc 10.7.4 hoặc 10.8.
2> Reset PRAM: Xác định vị trí 4 phím Command + Option + R + P. Khi bật máy lúc màn hình vừa sáng lên thì giữ tổ hợp 4 phím đó. Giữ cho đến khi màn hình tự tắt vụt đi và máy khởi động lại thì nhả tay ra.

Nếu thực hiện cả 2 cái trên mà không hết thì vào Disk Utility. Repair Permission cái ổ Mac.

Sau tất cả mọi cách vẫn không được thì do phần mềm nào đó mà mình cài vào máy có vấn đề không tắt được phần chạy nền. Nên cài mới lại máy và cài từng phần mềm vào dùng dần kiểm tra. (Hồi trước mình xài torrent mà client bị lỗi không tắt được)

P/S: Giữ phím Power 7-10 giây để tắt máy trong trường hợp gặp lỗi chứ đừng chờ nó hết pin. =,=
leetromas
TÍCH CỰC
12 năm
@G Seven Cảm ơn bác rất là nhiều, rất cụ thể chi tiết. em sẽ thử xem!
Se7enkute
TÍCH CỰC
12 năm
ủa, sleep này có giống úp mh xuống ko nhỉ, thường úp mh xuống là sleep rồi mà :|
pqd_bk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Se7enkute như nhau thôi bác, kia là bác ấy ko thích đóng mở liên tục thôi 😁
thiệt tình là hỏi câu hơi gà chút caí nút êject nó nằm ở đâu vậy mấy bác ..... chỉ dùm .. thanks
@tam bua Nút trên cùng bên tay phải của bác đó.
@viettu_automation oh thấy rồi thanks bác
tuxedo075
TÍCH CỰC
11 năm
lúc cần sleep mình toàn đưa con trỏ chuột về góc màn hình, chắc nó cũng giống cách này phải ko ạ.
begincoder
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này thực chất là sleep thôi mà! làm gi khác gấp máy hay click vao sleep đâu!

các Thím có thể tìm thêm ở đây nè!

http://support.apple.com/kb/ht2448
cho e hỏi ngu phát là nút eject nó ở đâu ấy ạ? e mới mua máy tức thì chưa biết xài gì cả @@
@tran khanh minh
Máy mới giờ không còn ỗ CD nên không còn nút Eject.
@dihuta éc vậy sao cho nó đi ngủ trong 2 giây đc hả bác ?
@tran khanh minh
Chỉ áp dụng cho máy có nút Eject.
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
@dihuta mới thử máy mới giờ thay bằng nút nguồn 😁
Eject là nút nào?
anhnm
TÍCH CỰC
11 năm
Mình ấn nó chỉ tắt đi luôn sau khi nhả ra thì nó hiện vào màn hình login luôn, như thế đúng hay sai nhỉ, tưởng nó đen màn hình luôn chứ?
mac air thì nút eject chỗ nào bạn ?
@Thái Quốc làm gì có ổ đĩa mà có nút eject hả bạn hiền?
@Thái Quốc là nút nguồn đó
pqd_bk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@edpham vẫn có nút đấy mà, mình xài 2010 nút đấy cạnh nút nguồn 😁
@pqd_bk Mac air mà bác zzzz
pqd_bk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@edpham tất nhiên là em cũng đang xài air mà bác 😁
a ơi cho e hỏi , máy mbp 10.9 , gập máy thì nó ko sleep , nó tự khởi động reset lun 😔( ??? là sao vậy
softwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay
mới dùng Mac nên nhờ các Pác giúp chut
Hiện tại dùng outlook trên Mac các file excel nhân từ thư đến đều chuyển về đuôi .DAT
Mới dùng Mác nên nhờ các Pác giúp chút
E dùng con Outlook hiện tại các file excel gửi đến hiển thị đuôi .DAT
thư trước kia mở ra thì vẫn binht thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019