Điện thoại Android tự nhiên bị hiện quảng cáo, cách sửa thế nào?

seller
17/2/2018 18:43Phản hồi: 391
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Factory reset mà vẫn bị thì chỉ có một khả năng : chém gió.
Bumbdt
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái ứng dụng bàn phím của thằng oppo CH play tên gì ý tự tạo quảng cáo đó bác :v coi có tải ko xoá đi
Lạ nhỉ tôi xài Samsung cả 7 ,8 năm nay chưa hề bị qc nào dai thế. Chỉ vào web thỉnh thoảng ăn qc của trang đấy,tắt rồi thôi.
leloup
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn thử Factory Reset lại máy, format thẻ nhớ đi. Trước khi reset vào samsung account tắt cả cái backup dữ liệu từ máy cũ nữa (mình chỉ để back up tin nhắn vs cuộc gọi vs báo thức thôi)
Vũ!
CAO CẤP
6 năm
@leloup back up cả báo thức à bác
😃
@Cô Hàng Xóm Có sao không bác 😁
leloup
ĐẠI BÀNG
6 năm
@toihoihan22 Mình bỏ cả cái Ứng dụng, vì nhiều khi reset xong nó mang cả data của ứng dụng cũ sang mình ko thích lắm
leloup
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cô Hàng Xóm Báo thức là trong mục Đồng hồ đấy
bccuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dạo này dần dần hay mua app xài, cũng nên tập xài bản quyền ủng hộ người viết 😃
xtmg1
CAO CẤP
6 năm
nhỏ em mình lúc trước xài điện thoại android vô danh của tq cụng bị dính cái này,quảng cáo liên tục vô tội vạ,reset cũng không hết,mnhf phải cài thử hàng loạt app chống quảng cáo cuối cùng thì cũng trị được
bccuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dạo này dần dần hay mua app xài, cũng nên tập xài bản quyền ủng hộ người viết 😃
khaihoan041
ĐẠI BÀNG
6 năm
Căng nhỉ, cách cuối cùng chắc là mua máy mới 😁
Có vẻ hư cấu, sau khi factory reset còn thì khả năng là n8 hàng đài loan 😃
dangphucvn
TÍCH CỰC
6 năm
App nào dính tới chị na như Clean master, shareit, 360, 720 gì gì đó mình k bao giờ cho nó tồn tại trong máy. Mới đầu chỉ có tính năng chính ok lắm, sau thêm gì ba cái tào lao quản lý pin bọng rồi QC này nọ mình cho bay hết.
Buddy112
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trước root máy cũng dính virus như vậy, nó tự động cài app và quảng cáo. Dùng titanium backup để gỡ nhưng vẫn bị lại. Phải cài lại room khác
Bạn gì đó ơi. Bạn vô phần ứng dụng trong cài đặt ấy. Rồi check xem các ứng dụng đang chạy coi cái nào khả nghi thì xóa (check app đang bật/đang chạyt).
Thường thì nó sẽ lấy icon hình con robot android xanh để "giả dạng". Mình từng bị 1 lần giống bạn rồi lí do là cài app từ nguồn không xác định đó.
Chúc bạn mau tìm ra và xóa đc nó!
Frank Martin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng bị và factory reset là hết
ChipHero
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu bạn đang dùng Note 8 và hàng chính hãng Việt Nam thì có thể chạy ra FPT Shop chạy Smart tools free nhé. App này của chính hãng Samsung nên yên tâm về khoản rom sạch.
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
Không khắc phục được thì Reset Factory
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Em nghĩ 96.69% do các app launcher và wallpaper làm, vì mấy cái app đó mới hay có mấy cái quyền đó, gỡ ra vẫn bị, trước mama em dính là reset về default luôn 😁
vandongvt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Reset factory vẫn bị thì hàng china rồi. Nếu còn bảo hành thì ra shop nói nó chỉnh xem.
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hóng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019