Điện thoại tầm 12-15 triệu giờ ổn lắm, có khi bạn không cần mua flagship đắt tiền đâu

Duy Luân
21/7/2019 22:37Phản hồi: 517
517 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chi 20tr cho 1 cái đt nếu phục vụ công việc thì tôi nghĩ ko đáng
còn nếu coi nó như 1 món trang sức thì đt mà 100tr tôi nghĩ vẫn còn rẻ 😁
Tmcuongvpd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@deptraithu2TT đúng vậy, vấn đề là khả năng chi trả thôi, nếu là phương tiện thì thiếu tiền cũng phải vay nợ mà mua về. Còn là trang sức, mình có vài chục tỷ mua cái vài trăm triệu đâu là gì. Nên, đừng làm ngược lại
Mua flagship mới nhưng sx vào năm ngoái.
Riêng iphone thì chấp nhận hàng lock hoặc 2nd.!
@Thantienkaka Ip đa số lành tính ko à, dù cũ dù hàng dựng, nhưng nó bao test nếu hơn 1 tuần ko lỗi là xài luôn, ít bị lỗi vặt lắm
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
12-15tr mà còn bảo máy cận cao cấp, mua được máy cao cấp rồi
có những thứ reviewer dùng vài giờ vài ngày hoặc dùng làm máy phụ không thấy đc, nhưng ng sử dụng mua về mới ngã ngửa ra. Kinh nghiệm xương máu của mình sau 2 lần mua tầm trung của samsung, cạch đến già!
@vqt907 Chính xác, lúc máy mới chưa cài j nhiu nó mượt, xài 1 thời gian nó chậm thấy rõ
@vqt907 Chính xác. Mình rất thích samsung. Nhưng không bao giờ mua tầm trung.
Nó lắc lư mỏi mệt.
maiphuong88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vqt907 Chuẩn men, nói không với tầm trung SS, giá thì chát mà dùng chán.
Chứ 12-15tr có ít tiền đâu như trc đây thì trên 10tr đc coi là phân khúc cao cấp rồi ấy chứ
wenquan
TÍCH CỰC
5 năm
Vừa mưa S10 plus lướt - 15 củ, ngon choẹt.
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
5 năm
@wenquan thế bạn gặp được người bán có tâm rồi chứ gặp mấy ông bán hàng trên nhattao này thì chẳng biết đâu mà lần, toàn lừa lọc nhau mà sống ( 1 số người, nhưng số lượng không hề nhỏ)
@wenquan Rồi sẽ 1 lần bị thôi. Mình hay đổi điện thoại cũng dính vài phốt.
wenquan
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 Mình hay đổi điện thoại nên dùng lướt cho đỡ lỗ. Nếu dùng lâu dài từ 1 năm thì khuyến khích mua mới các bác nhé.
@wenquan Mình thay 1-2 tháng/ lần cũng mua nhiều máy cũ mà cũng bị dính vài phát. Bạn may mắn đó
vanthu76
ĐẠI BÀNG
5 năm
10-12 triệu đâu có rẻ chứ
@vanthu76 10tr mà tụi nó nói chuyện như 100 200k ghê thặc
lethangk47
TÍCH CỰC
5 năm
dùng 6s đến giờ vẫn phà phà chả thấy vấn đề gì thậm chí dùng đt cũ sướng hơn đt mới là ko phải nghĩ đến việc giữ gìn, dùng đúng như dùng 1 chiếc dép vậy.
@lethangk47 Nhưng số nhọ mua fai máy lởm lại muốn đập máy
lamtd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 Đúng rồi, bỏ 1 khoản ko ít mà hên xui, gặp con máy cùi thì cũng phải móc túi để thay con khác, thà bỏ thêm ít mua máy mới cho nó lành, câu "tiền nào của đó" ko bao giờ sai cả
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 chuẩn bạn !
trunghiem
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lethangk47 Mình cũng nghĩ giống bạn. Xài cũ chút mà khỏe người, xài cứ xài thôi, kg phải giữ gìn cho mệt. Dt xài theo thời gian cũ, xấu cũng là bthg. Có cái gì là mãi mãi đâu? Có khi xài dt chưa hư mà mình đã chán muốn đổi máy khác rồi. Vậy nên cứ xài thoải mái đi cho khỏe nguoief.
iPhone mà quất rồi quất thêm một con cùi cùi nokia samsung làm máy phụ là xong. 🆒
flaship kém 1 đời vẫn dùng ngon hơn đều phải biết test máy
LAMSAODAYH
TÍCH CỰC
5 năm
Ô hay, phải mua iphone giá trên ngàn đô mới thể hiện đẩng cấp thượng thừa chứ nhỉ
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LAMSAODAYH 😁
@LAMSAODAYH Nhìn là yêu luôn
mrkaokuong
TÍCH CỰC
5 năm
mấy điều duy luân kể lể có trên con a50 mà , giá có hơn 5tr thôi chứ bỏ mười mấy tr mua tầm trung chi cho phí . Thú thật mình xài a50 thấy quá được , chả ham muốn ước mơ gì mấy con 23 mươi triệu cả .
@mrkaokuong Tùy nhu cầu mà bác. Như mình dùng qua thi ko yêu nổi
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 mình không hay chơi game trên đt nhưng vì thấy cấu hình vs pin con nào tốt thì đợi hạ giá rồi xúc vd như con ROG phone 2
@Devil_Dante Con đấy đợi chắc bác đợi 3-4 năm
[H][G]
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn màn hình đã thật chuaz
@[H][G] Con A80 thì màn đã nhé
htran282
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy em 7 triệu cũng mượt lắm
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
5 năm
@htran282 cũng chán bạn à, mua con j7 pro hơn 7 củ mà được hơn 1 năm pin tuột không phanh, máy giật lag kinh khủng, thật nãn !
@Devil_Dante Sao con em mình dùng hơn 2 năm rồi vẫn tốt nhỉ, thấy nó xem phim rồi gọi điện hoài.
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KeniVinh Chẳng hiểu nữa bác, thà mua cho mình bảo dùng nhiều tả nhanh thì chớ nhưng lại mua cho mẹ dùng, bà chỉ nghe gọi rồi gọi video qua fb có như vậy thôi.
Mew2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy dòng tầm trung đa số ngoại hình đẹp chứ k mượt mà lắm
Nghiệp Mai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con A80 được đầu tư mạnh, quảng bá rộng rãi tuy nhiên vẫn Ế tại hầu hết các store ở HCM, thể hiện qua đơn hàng đặt cọc ở MW và Fshop. Nếu như Galaxy NỔ 7 đánh dấu sự thất bại của ngành điện thoại năm 2016 thì 2019 có có A80 và Oppo Reno.
Nghiệp Mai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pomnhim T sài IOS với Pixel 3. M ý kiến không?
12-15 thì quá nhiều sự lựa chọn
riêng em có 12-15 thì chiến cao cấp (sale, xách tay)
Chứ em mua cận cao cấp em cảm thấy nó dở dở ương ương sao ấy
Còn nếu mà cận cao cấp thì em chọn XR cũ chẳng hạn chứ android em ko ham cận cao cấp 12-15
Hôm qua ra eaon cầm thử con A80 này. Tầm giá này nếu mua Samsung thì S10e vẫn ngon hơn.
15tr mua mịa flagship chứ mua tầm trung làm gì
@shinichi_11_11 S10e đc gọi là phiên bản giá rẻ của flagship
@Manhtoan112 Nhưng nó vẫn ở phân khúc cao cấp.
Mình cầm thử 2 con rồi, S10e cho cảm giác cao cấp hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019