Điện thoại thông minh Letv X600

FRanxi
31/5/2015 2:57Phản hồi: 11
Điện thoại thông minh Letv X600

Chưa có lĩnh vực nào khắc nghiệtvà tàn nhẫn như lĩnh vực sản xuất điện thoại thông minh, đã có rất nhiều tượng đài sụp đổ trong lĩnh vực này.Sẽ là thử thách cực lớn với bất cứ công ty nào muốn tham gia ở thời điểm hiện tại. Tuy nhiên,ngoài BKAV Việt Nam, trước đó cũng đã có 1 công ty dám chấp nhận rủi ro để cạnh tranh với những sản phẩm tốt nhất đến từ những nhà sản xuất hàng đầu như Apple, Samsung, Sony, Lg …. . LeTV cái tên không còn mới mẻ ở Trung Quốc, một công ty giải trí có trị giá khoảng 12 tỷ USD. Có thể bạn đã từng nghe nhắc đến cái tên LeTV khi tìm mua Tivi, Set top box, hay tìm kiếm 1 nội dụng Online, nhưng với thế giới điện thoại thông minh, hãng bắt đầu từ con số không.

LeTV đã quyết định đi đánh bạc bằng cách giới thiệu điện thoại thông minh LeTV X600 của họ.Vậy chiếc điện thoại này như thế nào?Ai sẽ mua nó?Canh bạc liệu có thắng lợi?Hãy tự đưa ra câu trả lời của mình sau khi đọc những tin tức dưới đây về sản phẩm này.

LeTV X600 – Thiết Kế

Letv Một X600 được trang bị màn hình IPS 5,5inch với độ phân giải 1080 x 1920 (FHD) và mật độ điểm ảnh đạt 401PPI, cho chất lượng hiển thị rất tốt, kèm theo đó là GPUG6200 PowerVR tối ưu chất lượng đồ họa. Diện tích hiển thị đạt 70%tỉ lệ mặt trước, máy cũng hỗ trợ chức năng cảm ứng đa điểm, và viền màn hình cũng rất mỏng.

Máy mỏng và nhẹ, độ dày chỉ vào khoảng 0.95cm, trọng lượng 170gram. Khung máy được làm bằng kim loại, màu trắng bạc,nối tiếp với màn hình và nắp lưng theo phong cách diamond cut.

Camera trước 5MP, Camera sau 13MPvà đèn Flashled kép

Nút nguồn và khay sim đặt ở cạnh phải. Cạnh trái là 2 phím tăng giảm âm lượng cùng phím gạt để chuyển qua lại chế độ chuông và im lặng.

Cạnh trên có 1 giắc tai nghe 3.5mm, microphone. Loa ngoài và cổng microusb được đặt ở cạnh dưới.

LeTV X600 – Cấu Hình

Quảng cáo

Chúng ta nên dành sự quan tâm nhiều hơn và chip sử lý được trang bị trên máy, Helio X10 con chip mới nhất đến từ Mediatek đang được nhắc đến như là đối thủ cạnh tranh với Snapdragon 810.

Với tám lõi xử lý chạy ở xung nhịp 2.0GHz, GPU G6200 Imagination PowerVR, kết hợp với 3GB RAM sức mạnh này rất đáng nể, kể cả khi so sánh với các máy có cấu hình mạnh nhất trong năm 2015.

Máychạy Android 5.0, có 3 phiên bản bộ nhớ 16GB, 32GB và 64GB, tuy nhiên lại không hỗ trợ thẻ nhớ.

LeTV X600 – Giá Bán

Quảng cáo

Rất bất ngờ, giá bán của máy vào khoảng 364,39 $. Một giá quá hời cho 1 sản phẩm có thiết kế đẹp, cấu hình trong top 2015.

Letv Một X600 Thông số kỹ thuật

· Hiển thị: màn hình 5,5 inch FHD (1920 × 1080 pixel)

· CPU: MediaTek Helio X10 8 lõi 2.0GHz

· GPU: Imagination PowerVR G6200

· Hệ thống: Android 5.0 Lollipop

· RAM: 3GB RAM

· Bộ nhớ trong: 16GB- 32GB-64GB

· Camera trước: 5.0MP

· Camera sau:13.0MP

· Bộ cảm biến: cảm biến ánh sáng, G-sensor, P-sensor, cảm biến Hall, cảm biến tiệm cận

· Tính năng: Gyroscope, hồng ngoại điều khiển từ xa, la bàn điện tử

· Bluetooth: BT4.0

· GPS: GPS, A-GPS, GLONASS

· Pin: 3000mAh bulit-in Battery

· Mạng:

· 2G: GSM 850/900/1800 / 1900MHz

· 3G: WCDMA 850/900/1900 / 2100MHz

· 4G: LTE 1800/2100 / 2600MHz
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zzKira2307zz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi chút, con này ko có phím điều hướng (back, menu, home) trên màn hình lẫn cảm ứng hay nút thì dùng ntn hả bạn?
dtgame92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zzKira2307zz Nút đó nằm ngoài nhé bạn, hơi khó nhìn ban ngày, ban đêm mới thấy 😁 màn đẹp :p
Con này có otg ko anh
@Hjeucoj con này có OTG nhé bạn
lên nào lên nào
giá em này bi nhiu vậy chủ thớt, nhìn đẹp
Con này đưa về vn có dùng đc 3, 4G ko vậy. hiện tại e đang dùng đt vivo cũng hàng nội đia của tq, tháng trước e về vn nhưng chỉ xài đc 2g thui. Mún mua con này nhưng sợ đem về vn lại ko dùng đc 3g, 4g
Ai đang dùng con này có thể cho e bjt đc ko?
lala206
TÍCH CỰC
9 năm
@vitieuly Dùng dc nha bác, ở VN có hội letv luôn rồi mà. Trog tinhte này cũng có thớt hướng đãn up rom này nọ. Thoải mái đê bác ơi
@lala206 Tks bác nhá. Hiện tại ở đây nó bán 1000¥ thui. Tháng sau e xúc lun 😁
@vitieuly theo thông tin thì con này có 4G bạn ak, 3g thì bt mà
đang đặt mua em Letv 1s 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019