Độ sáng màn hình ip 6s plus ?

Danny0908
9/2/2018 16:42Phản hồi: 4
Độ sáng màn hình ip 6s plus ?
Chào mọi người .
Mình mới mua con ip6s+ cũ , lúc mua về up lên 11.2.5 thế là pin bị lỗi phải thay . Thợ thay màn nói là máy này zin chưa bung vì keo còn dính nhiều nên cũng an tâm .
Nhưng có điều em so với màn hình của thằng bạn sài ip6s thì thấy màn em tối hơn khi để độ sáng max hay 50% cũng vậy . Em đã tắt chế độ sáng tự động . Máy mình hàng Mỹ máy thằng bạn hàng VN .
Không biết vậy máy mình có bình thường không hay có cách nào làm nó sáng hơn không ?
Còn điểm Antutu bernchmark như hình dưới có bình thường không mấy bác ?
Thanks .
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Danny0908
ĐẠI BÀNG
6 năm
Up
10 cái iphone để gần nhau thì mười cái màn hình khác nhau, ko cái nào giống cái nào, độ sáng khác nhau, nhưng ko chênh nhau quá nhiều, muốn chỉnh tông màu bạn có thể vào: cài đặt/cài đạt chung/trợ năng/thích nghi màn hình/bộ lọc màu để căn chỉnh....bernchmark để tham khảo cho vui thôi bạn, Chứ nó ko có nói lên điều gì
anhtt1987
TÍCH CỰC
6 năm
Máy hàng Việt Nam thường màn nó sẽ vàng hơn nên cảm giác nó sáng hơn. Nhưng chỉ chút ít thôi chứ ko sáng tối chênh lệch quá. Mỗi con ip màn sẽ có màu hơi khác khác nhau chút( trắng xanh, trắng vàng, trắng hồng hồng...). Cũng có thể máy xài lâu nên màn hơi xuống màu chút ít hoặc do miếng dán màn hình bị cũ. nếu hàng s s+ bóc ra thấy còn dính nhiều keo thì khả năng zin cao.
Danny0908
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc màn em màn lô thật , hôm nay bung máy ra thấy dưới màn hình có 1 miếng nhựa cứng trong màu đỏ to gần như màn hình @@ . Đang nghi ngờ bị dính thêm máy lock vì phải để +84 mới hiện tên người gọi và nhà cung cấp chỉ hiện Carrier 31.0 chứ ko hiện tên Viettel hay Mobi .
Đúng xui bữa đi xem máy cầm con 6s của thằng bạn theo thì ko mua được máy . Hôm không cầm đi thì lại mua tại check imei thấy mới hết bảo hành 10/2017 nên nghỉ mới .
Cuối năm tranh thủ mua con máy ăn tết mà dính phốt 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019