Dụng cụ đồ nghề (hand-tools) sửa xe, sửa nhà của anh em là gì?

That's life!!!
8/12/2015 1:57Phản hồi: 3.472
3.472 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đồ nghề e chả có j quý . chỉ có mỗi cây này là quý 1 thôi 20160405_235750.jpg 20160405_235717.jpg 20160405_235656.jpg 20160405_235605.jpg
@nospecial tuvit tự động. mình ấn vào nó chạy theo đường rãnh siết lại hoặc mở ra . mình sửa khóa hay mở ốc nhìu nên cây này đỡ tốn sức + nhanh
@motnguoiban25279 Mua con này bao nhiêu và ở đâu hả bác
@Thivedochanh ib nha
@nospecial Vít tự động.
Có khoá 2 chiều
kô thấy âe nào xàii craftsman vậy ,bão hành suốt đời
Nghia Ha
TÍCH CỰC
8 năm
WP_20141005_18_15_20_Pro.jpg Show với tổng thiệt hại 500k - Bao tháo dàn áo T135 - thay nhớt - tháo loanh quanh bên ngoài
@Nghia Ha Bộ này gồm những món gì thế bác. mình đang muốn kiếm 1 bộ về tháo lắp sơ sơ.
munKee1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
Một món tool tốt cần phải chắc chắn. chính xác, nuột và độ bền thì vĩnh cửu trừ khi bị ném vào lò nung. Cơ bản người Vn ko có đủ tố chất để làm những đồ đó. Chỉ nguyên việc làm mấy cây dao, cái kéo cũng tháy cùi rồi. Thường ng Vn khi lao động chỉ quan tâm đến số lượng chứ ko quan tâm chất lượng. Làm cái gì cũng muốn làm đc nhiều trong thời gian ngắn
Nghe các bác nói mà em cũng muốn cho mình một bộ đồ nghề.. em cũng thừa hưởng có vài món của ba.😁
Vầng.Em cũng vậy.Những đồ mà sài về lâu về dài là phải sài loại tốt, sài mới đã . Em cũng nghịch mày mò lắm tháo tung ra rồi lại ráp vào ... cũng có mấy món đồ trong nhà hư với em rồi...😁:D:D.
fampai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kryptonite For Stubborn Screws - The Shake-n-Break
Tool mở vít phillips kẹt đây:
Có ít đồ chơi cùi post lên cho anh em coi (Ma de in Đức)

cakeosaigon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrziju Mình nghĩ đàn ông con trai thì nên có 1 bộ dụng cụ cơ bản, đủ để sửa chữa và làm những công việc nhỏ trong nhà.
Rất thích những set đồ nghề như thế này, ngăn nắp và hiệu quả. Tuy nhiên với tiềm lực kinh tế eo hẹp như mình thì chỉ mua được những món lẻ thôi. Nên tới giờ bộ đồ nghề của mình tới giờ tính ra khá đầy đủ tuy nhiên lại lộn xộn cả Đức, Mỹ, Nhật ^_^.
AQTLM
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cakeosaigon Hàng Đức Mỹ Nhật mua ở đâu trong Saigon thế bác ơi
x_chien
TÍCH CỰC
6 năm
@AQTLM Qua cầu bùi hữu nghĩa đi bạn, dc cái chỉ có đồ cũ, nhưng mấy cái tools này là bất cmn tử, có hư thì cũng thấy ngay từ đầu
loc108
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có mấy bạn hỏi tool tăng sên thì nên xài món này, bao dễ!

Ngày xưa nhà e cũng đầy đủ để sửa lặt vặt rồi càng ngày mỗi thứ nó thay địa chỉ sang nhà hàng sớm
duythangos
ĐẠI BÀNG
8 năm
MÌnh không hiểu vì sao những bộ khóa tự động lại có size khác nhau như 1/2, 3/8
Ban đầu mình không để ý mua nhầm 2 bộ với nhau.....không gắn khớp đc..xong phải mua thêm 1 bộ nữa nên giờ có 2 bộ 😃
duythangos
ĐẠI BÀNG
8 năm
@That's life!!! uhm, chia ra nhiều wá ko rành mua nhầm h có luôn 2 bộ
AQTLM
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn mấy bộ của bác gì khoe mà thèm quá. Các bác cho em hỏi ở SG thì muốn mua mấy bộ hàng Đức, Nhật loại metric như vậy thì mua ở đâu vậy? Em hỏi ở chợ Tân Thành thì toàn hàng tàu, cao lắm là kingtony của Đài Loan là hết rồi.
SG nơi nào uy tín bán nhiều loại phụ tùng này các bác

Gửi từ w061i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@hugokaka Mấy món ấy mắc tiền lắm nha bác 😁
duythangos
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hugokaka http://www.toptul.vn/lien-he.html của bạn
@That's life!!! Có địa chỉ hcm ko bạn

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk
cakeosaigon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngoài sử
Show đồ nghề lên cho mình tham khảo đeeeeeeee! :D:D:D
@That's life!!! Chắc đồ xịn lắm nhể. Cả xe tools của mình tổng cộng có 19k$
cakeosaigon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@That's life!!! Sao lại không tin :D. Khoảng 1-2 tháng trước mình thấy có người nhập 1 tủ đồ nghề 2nd của Snap On về và bán với giá 800 triệu mà cũng có người mua ngay, vậy nên cái giá 100k $ cho 1 tủ đồ mới là điều hoàn toàn dễ hiểu. Dù sao cũng rất nể các anh ấy ở độ chịu chơi.🆒
mấy bác tư vấn cho em một bộ đồ nghề của kingtony với ạ !!! chủ yếu để sửa xe máy !! thỉnh thoảng vặn lặt vặt !! nơi mua và tổng thiệt hại khoảng bn ạ ^^ ! thanks mấy bác
@That's life!!! thanks bác nhé ^^! với có thể nói cho em biết sửa xe máy thì nên mua những dụng cụ j không !!! em gà về xe cộ lắm zô tinh tế hỏi han mãi thành ra đam mê xe luôn ^^! chứ mua cả bộ vừa phí vừa k đủ tiền @@
@That's life!!! thanks bác nhé !!! ai cũng nhiệt tình như bác thì còn j bằng ^^
x_chien
TÍCH CỰC
6 năm
@Mr.Mup Kìm mỏ thường, khoảng 4-70k/cái.
Tô vít 2 đầu loại tốt.
-Cà lê mở ốc lục giác các size 8, 10, 12 bạn mua loại 2 đầu vòng tròn lục giác có 2 size khác biệt cho có lợi ví dụ 1 đầu size 8 1 đầu size 10, như vậy bạn sẽ có gấp đôi số size để mở cái khác.
-Bộ mở lốc lục giác lõm khoảng mấy chục k đủ các size cần thiết, cái này đừng để sửa thắng, con heo, một số gương thế thôi chứ cũng ít dùng
-Đồ mở bugi nữa là ok.
-1 bộ vá xăm lốp di động

Mấy món đó là đủ để cho bạn thay những cái cần thay, mở những cái cần mở rồi. Ví dụ thay nhớt, thay ắc quy, thay vui, thay IC....vv. gần hết.

Còn nữa thì nên mang ra thợ làm
Cho mình hỏi Yeti là hãng nào và xài có ngon không, nhìn hình thức đẹp long lanh.
@That's life!!! Công nhận mình xài cả năm rồi mà vẫn bóng loáng à. Chỉ dùng để vặn ốc nhỏ 8 10 12 thôi. Đang dùng đồ nghề rin để vặn ốc nhớt và tăng xích. Sang tháng chắc mình đầu tư 1 bộ khẩu 17 và 22 để làm 2 chuyện đó. Tư vấn giúp mình 1 bộ nhé. Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019