dung dịch xóa vết xước ?

25/9/2016 9:50Phản hồi: 36
Tham khảo trên google thì thấy có khá nhiều loại dung dịch xóa vết xước, làm bóng xe như sonax, 3m, .... các bác có ai dùng các loại dung dịch này rồi cho em xin ít review về hiệu quả xóa các vết xước nhẹ trên vỏ xe, đèn xe. Em đang tính mua về dùng thử mà chưa rõ có xóa đc vết xước ko. Thank các bác.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cello_t
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phổ biến nhất là cana,tuy nhiên nó chỉ hạn chế phần nào và làm cho màu sơn bóng hơn thôi,không nên lạm dụng dễ làm hỏng lớp sơn xe 😁
Chung Tú
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangnguyen0115 cà-na nó ăn mòn lớp sơn đó bạn, do sơn dày và ăn mòn cũng ít nên không thấy ảnh hưởng lớp sơn nhiều thôi.
Nếu không tin bạn cứ lấy cà-na ngồi đánh nhiệt tình 10p và 1 chỗ nhỏ xem lớp sơn nó có lõm vô luôn không :v
@Chung Tú cana đánh bóng đèn xi nhan, đèn led xe có gây hậu quả gì về sau ko? có làm ố màu, xỉn màu, mờ đục đèn ko?
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangnguyen0115 tất cả dung dịch xóa vế xước, đánh bsong đều có tính mài mòn nah bạn, và cana là 1 trong những cái mài dữ nhất, chắc chri thua giấy nhám nước :3
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangnguyen0115 tất cả dung dịch xóa vế xước, đánh bsong đều có tính mài mòn nah bạn, và cana là 1 trong những cái mài dữ nhất, chắc chri thua giấy nhám nước :3
Chung Tú
TÍCH CỰC
8 năm
Dung dịch xóa vết xước của bạn nói chắc là 1 loại giống cà-na khi dán keo xe.
Vết xước rất nông, mỏng thì họa may, chứ xước hơi sâu tí thì có lẻ sẽ không ăn thua đâu.
Chiếc xe 10 năm dán keo xe 10 lần = đánh cà-na 10 lần cho bóng trước khi dán, mà sơn xe còn chưa bị ảnh hưởng nhiều, thì dung dịch xóa vết xước gì đó bôi lên không biết xóa được bao nhiêu...?
xe em xước nhỏ do bụi thôi, ko phải do va chạm, ma sát với vật cứng. Những vết xước nhỏ do bụi thì có xài đc dung dịch xóa vết xước ko các bác? em thấy trên mạng nhiều loại dung dịch của nhiều hãng quá, mà ko rõ có xóa đc vết xước nhẹ ko?
Chung Tú
TÍCH CỰC
8 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon xươc do bụi là sao bác @@!
Thì khi nào xe bạn trầy keo nhiều thì đi dán lại người ta đánh cà-na phát là bóng nhẵn lai thôi.
Xe k dán keo kiểu nào mà chả xướt được, có chăm kĩ rồi cũng xướt thôi. Nội chuyện rửa xe dùng giẻ lâu cũng đã nát xe rồi, tốt nhất bạn đi dán keo xe chạy thoải mái, keo xe dán kĩ nhìn k biết đâu.
@hoangnguyen0115 dàn áo thì em dán rồi, có cái là xi nhan với đèn led chưa dán nên nó bị xước nhẹ do bụi đất khi đi đường. Em đang cần tư vấn cách xóa các vết xước nhỏ, nhẹ đó đi. Nhiều bác bảo dùng cana nhưng em ko tin tưởng cana lắm, vì nó là pát phá thô, ăn mòn cao, dễ hại xe. Tham khảo trên mạng thì có nhiều dung dịch xóa vết xước, đánh bóng xe của các hãng. Ko rõ có xóa đc vết xước ko.
@Blue_Eyes_White_Dragon Đèn xi nhanh ăn thua gì bạn, nhìn có ai thấy đâu, trừ khi bạn cắm đầu vô nhìn, chắc do kĩ tính quá rồi. Cái đèn nè muốn ngon như mới bạn ra mấy chổ tuốt xe nó làm cho. Có mỗi chổ đó xử lí được. Bạn càng đánh nó càng mờ đấy.
@hoangnguyen0115 chỗ tút xe nó cũng đánh = giấy ráp, dao lam, cana ... các kiểu thôi bác. Cũng phá bề mặt xe ghê lắm. Giá mà có 1 chất gì phủ bóng cứng bảo vệ lên bề mặt đèn xe, đồng thời lấp đầy các vết xước, ko nhìn thấy xước nữa nhỉ? xi nhan xước chút có thể bỏ qua, cơ mà cặp led nó là cái bộ mặt của xe mà bị xước nhẹ nhìn khó chịu quá. Dù rằng nhìn qua thì ko thấy xước, mà phải soi đèn vào mới thấy rõ.
@Blue_Eyes_White_Dragon Đưa đi sơn choá đèn mà mấy tiệm sơn hay gọi là phủ pha lê đó. Đi thời gian ra ngta bảo hành, Còn rẻ hơn thì ra decal nói dán choá pha lê. bao gọn gàng sạch đẹp. Không khác gì sơn.
Thấy bạn chăm xe dữ quá. 😁 , Xước lăm tăm do bụi thì bạn làm nó bóng xong bạn đi vài hôm hay rửa xe xong nó lại bị thôi.
Còn mấy cái dung dịch trên bạn nói toàn xài cho sơn oto. Thành phần cũng như độ dày lớp bóng oto khác xe máy nha. Mấy bác oto cũng có mấy ai xài đâu. Giờ đưa đi phủ ceramic hết ráo. Đi vài tháng mà bị trầy đưa lại nó đánh là như mới.
Xe máy dàn áo mau trầy lắm nên bác cũng đừng qtam nó trầy dăm dăm đó. VD như bị trầy do va chạm thì mới đáng ngại thôi. Bạn chỉ nên mua dung dịch làm bóng sơn của sonax thôi. Nó như chai rửa kính. Xịt lên lau vòng tròn là bóng loáng. Tiện thể mua luôn chai xà bông rửa xe của sonax luôn. Rửa xong bạn sẽ k bao giờ muốn đi ra tiệm rửa. Nhà mình có 1 chú chính chiến 5 năm, 1 chiếc 5 vạn. Rửa lên nó bóng bẩy hẳn.
@ThanhTung@@ bác cho em xin link 2 chai sonax bác nói đc ko?
Chung Tú
TÍCH CỰC
8 năm
Pó tay bạn, muốn mất vết xước mà muốn không cho ăn mòn là sao
Xước nhỏ cứ để chạy có ai dòm kĩ vậy đâu bạn.
Không thì bạn mua cái chay xịt nano người ta xịt giày để chống thấm ấy, xịt thử xem để bảo vệ đèn xi nhan của bạn khỏi bụi @@!
@Chung Tú vỏ đèn nó có lớp bóng bên ngoài như vỏ xe ko? nếu đánh cho nó mòn đi để hết vết xước thì sau này cái đèn nó có nhanh bị ố, mờ đục, xỉn màu ko bác?
bác lên lazada tìm xà bông rửa xe sonax là ra à. Hồi đó mua mà k lưu link. qua mới vòng vòng lazada thấy giảm còn 130k/1l xà bông sonax
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangnguyen0115
900k hãng bán bạn ơi
@angelsun cặp đèn led là hơn 800k, còn xi nhan thì rẻ, có 139k/chiếc.
@angelsun Cả xinhan rồi 2 đèn đemi nữa mà bạn
@Blue_Eyes_White_Dragon M thì k tin vào mấy "thần dược" đó lắm, như m nói 1 là mang đến thợ nó dặm, 2 là đi sơn chói đèn, bạn tự làm ở nhà kiểu gì cũng hư. Kĩ tính quá như bạn thì chắc khó mà hài lòng dc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019