Dùng thử ứng dụng gọi taxi của Vinasun: nhanh, tiện, giá không đổi

levuongthinh
30/11/2015 9:9Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maninpaper
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xám hồn. Ứng dụng để gọi để làm gì nhỉ? Trong khi giá không đổi, taxi dơ, hôi. Tài xế đi bấm còi liên tục & thắng liên tục. Đi 3 km mà mặt mày xanh lè vừa ôm đầu vừa bịt mũi. Không lo cải thiện chất lượng, cứ tưởng tung ra cái app là được à.
tienquy58
ĐẠI BÀNG
8 năm
vẫn thích UBER rẻ và tiện lợi
App này có lâu rồi, mình đi thẻ công ty nên xài app đỡ mất công gọi mấy cuộc điện thoại tào lao, thấy cũng ổn
s3095453
TÍCH CỰC
8 năm
book xe bằng phần mềm giá ko đổi thì thôi chúng tôi book xe bằng grabtaxi nhé, tiết kiệm được chi phí tổng đài mà còn ko giảm phí cho khách thì chịu rồi
@s3095453 Mới có thông tin về việc Grabcar thay đổi chính sách về giá và giá hiện tại cũng xem như ngang bằng với taxi truyền thống nha bạn. Bạn có thể lên Vietnamnet tìm bài viết.
phamem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kenny81_hp Sắp đến nữa là uber...
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Người ta dùng app là để share xe,tối ưu đoạn đường, tối ưu thời gian xe rảnh...đó là bản chất. Ông Vina này dùng app chỉ để kêu xe, thay đt ko hơn ko kém, thằng nào tư vấn app này cho Vinasun mà tệ dữ.
Uber mà chiến.
@thanhhungvn Ấy bác đừng nghe quảng cáo nhiều quá. Share xe hay tối ưu thời gian xe rảnh ko có đâu, cũng như taxi thôi chỉ khác kiểu.
ngsangmt
TÍCH CỰC
8 năm
@thanhhungvn Uber thì sao mà đăng ký vậy bác? Tới bước đăng ký nó đòi thẻ visa thì làm sao?
Mất bò mới lo làm chuồng! Sân nhà mà để nước ngoài nó đi trước. Ủng hộ Grab, Uber vì nó lợi cho dân, bài trừ cái bọn giá xăng giảm mà vẫn tăng giá cước!
Cũng được
ôi, sao nhiều coment tiêu cực và có thái độ xấu với loại taxi truyền thống thế nhỉ
@ttt358 Vì đi taxi truyền thống hay đc đi du lịch...tốn phí và hay bắt chờ gãy cả cổ 😃...
Tốt...nhưng làm không đến nơi đến chốn. Một ví dụ : Nhà mình ở Q4, sau khi book xe, tổng đài gửi vào điện thoại tin nhắn đại loại..." Số tài 2627 sẽ đón quý khách sau 5 phút, số điện thoại lái xe là 090..... " ( Rất chuyên nghiệp )...nhưng sau 5 phút, 10 phút, 15 phút...vẫn không th6ay1 xe đến. Tôi gọi lại sdt của tài xế ( theo tin nhắn ) và được trả lời " Tôi đang chở khách bên Q1 rồi, sao đón anh được "... đến đây thỉ chắc khỏi bình luận gì thêm
makinhdi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tinlksport1 botay.com 😃 thế bạn không cho nó 1 sao về Thái độ phục vụ của nó đi.
@tinlksport1 Bữa mình gọi xe, cũng nhận đc tin nhắn. Đợi lâu quá nên mình gọi số trong tn hỏi, thì nói lộn số rồi, ko có lái taxi =))
Biết Uber nên đã bỏ Taxi ! 😃
Các ổng chê toàn là khách cá nhân, không hề biết thực sự Vinasun, Taxi group vì sao giá cước cao ngất nhưng phát triển vẫn tốt?
Vì khách hàng chủ yếu của họ là khách hàng doanh nghiệp đi thẻ và khách sảnh các khách sạn, nhà hàng, toà nhà văn phòng lớn. dịch vụ cung cấp 24/24, lái xe được điều vào bắt khách thì thằng nào thằng đấy vâng dạ cúi đầu tăm tắp.
uber, Grab có thể cung cấp xe tốt, xe rẻ nhưng dịch vụ thì chả ra sao
@nguyenthucbk uhm vậy thì đi phục vụ đám đó đi, tui cá nhân đi tui cần đi đúng đường và làm ơn đừng bắt đợi mỗi khi cần gấp ok 😃...mà nói thật có đi taxi truyền thống thì hoặc là đi mai linh, cùng lắm là mấy thằng khác. còn vinasun thì xin kiếu, nói chuyện như giang hồ, chửi khách hàng như con,đã gặp và cạch tới già nên khỏi biện minh...
coolblue
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenthucbk nếu nói dịch vụ chả ra sao, Chú này chắc chưa đi Uber nhỉ
@nguyenthucbk Ngộ, có mình bác chê Grab với Uber. Seeder của VNS vào đây quăng bomb à?

Còn thím nào bảo người VN hay ném đá thì xem lại mình nhé, vì sao họ ko ném đá Uber, Grab? cũng là các dịch vụ mới ra nhưng được ủng hộ nhiệt tình đấy! Cái nào tốt thì xài, ném đá vào đầu cho tỉnh ra, mới phát triển được. Người ta ném với lý do đúng thì lo mà sửa đổi, ko thì chết, thời buổi cạnh tranh, mấy thím nằm mơ về thời bao cấp, muốn KH cúi đầu gục mặt mà xài dịch vụ à?
IdolPC
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng cái này nếu tài xế thấy đoạn đường đi ngắn chắc cũng...chủ động né khách luôn...
phamem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@IdolPC Chỉ cho chọn điểm đón thôi bạn nhé..^^
Louisch129
TÍCH CỰC
8 năm
Bản chất ứng dụng này ko hề tiện hơn việc bốc máy gọi điện. Bạn ko có 3G và đang đứng ngoài đường bắt xe thì chả có gì nhanh hơn gọi trực tiếp.

Trước đây mình là phó trung tâm CSKH của Taxi Group HN. Bên đó cũng có phần mềm AloTaxi nhưng số lượng gọi là rất ít. 1 tháng chừng vài chục cuộc gọi.
Cực ghét mấy thằng taxi truyền thống!
Xăng lên thì lên giá ào ào. Xăng xuống giá sâu thì lại bảo tập trung điều chỉnh hết thì tốn kém thôi khỏi giảm.
Chửi cho đã! chịu ko nổi giảm cho 100 đồng như bố thí
Ủng hộ cách làm mới này
Mấy ông cứ chê, cái này cũng tiện lợi mà, hầu như các quán ăn, nhà hàng, siêu thị, cafe...đều free wifi, còn mấy ông thần thánh hóa uber vs grap thì mong các ông bình an, có ngày bị cướp cả bầy đó
sonnb
TÍCH CỰC
8 năm
@Phạm Phúc Phạm Chắc bạn lại ngồi nhà đọc tin định hướng dư luận rồi phán 😆. Grab thì mình không bàn do nó chỉ là taxi thường và gọi thông qua phần mềm. Nhưng Uber thì tài xế có hiểu biết và rất lịch sự.
@sonnb Đúng thật là vậy, mình chỉ đi grab đc 1 lần, uber thì chưa đi...nhưng lần đi grab mình cảm thấy hơi bất an...và mình cũng ko hiểu bạn nói định hướng dư luận là gì??? đương nhiên cái nào mới, mình chưa sử dụng thì mình phải tìm hiểu qua internet, bạn cũng ko cần giễu mình vậy đâu!!!
sonnb
TÍCH CỰC
8 năm
@Phạm Phúc Phạm Xin lỗi bạn nếu bạn không có ý đó. Bạn đọc báo họ toàn định hướng dư luận (vì được trả tiền để đăng) nên họ thường làm lệch lạc suy nghĩ. Nào là uber hiếp dâm các kiểu. Grab thì nó chỉ là taxi truyền thống thôi. Nó là tập nham các cty taxi nhỏ lẻ nên tài xế ko được ổn lắm khi so sánh với các cty taxi lớn hoặc Uber.
Nếu ở sân bay xài app này đc kok . Trong san bay nó có luật cho taxi 😃
ko biết có phải VN thiết kế chương trình ko mà giao diện xấu thấy gớm. Không đồng đều ko thống nhất mà mấy cái icon có từ thập nhiên 80 quá. Uber giao diện đen đen tối tối thế mà xài rất dễ dàng đơn giản có cái gì đó sang sang, còn đây.....Ngay cả chứ việt hóa vẫn còn cái kiểu rất là hàn lâm, đọc xong chả hiểu nó viết cái gì dù là tiếng việt, thiếu thân thiện.
Làm cái app này hay 😃 nhưng gọi chưa chắc nhanh bằng điện thoại và đ** ưa mấy con innova của vinasun bằng grand i10 của mailinh :mad:
dash.oad
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng Taxi Group ngoài HAN triển khai kiểu này quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019