Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Dùng thử ứng dụng gọi taxi của Vinasun: nhanh, tiện, giá không đổi

levuongthinh
30/11/2015 9:9Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang đợi ứng dụng để bắt xe buýt 😁
ngoc1414
TÍCH CỰC
8 năm
cần là cần nó ứng dụng công nghệ mới để giảm giá cuớc, chứ giá không đổi thì ứng dụng làm dek gì ?
Nghe câu giá ko đổi là ko bao giờ cài chừng nào thoát khỏi cái xác giá theo khung giá chuẩn thì hãng khoe. Giá xe phải theo TT cạnh tranh công bằng
Ủng hộ app này.
Thêm cái thanh toán vào luôn cho phong phú và tiện lợi.
haquanghieu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa tải về, địa chỉ mình
Bên mình trước giờ toàn đi Vinasun, vừa rồi đi Vinasun từ sân bay TSN về khách sạn, đi đường thì tài xế nói chuyện điện thoại cũng 4-5 lần, nói tục có, chửi thề có, lái xe bằng một tay có. Về đến KS xin tài xế cái hóa đơn ko ghi (cho lẹ, chứ mình chả ăn gian ăn dối gì) mà tài xế phán một câu "Thôi để tui ghi chứ mấy ông ghi lên 500-600 ngàn ai chịu nổi", chắc tại mình ko tip (tip gì cái loại đấy). Xong sau bạn mình cho cái voucher Mai Linh đi thử mới biết Mai Linh rẻ hơn và lịch sự hơn Vinasun nhiều.
Mình thấy Uber vẫn hơn hết, từ chất lượng tới thái độ phục vụ của lái xe. Điều mà Grab ko bao giờ có dc 😁
@viethung_91 Em đồng ý, quan trọng nhất là thái độ phục vụ, Grab ko có thì Vinasun càng ko có cửa. Đi Vinasun cũng kha khá lần mà hầu hết toàn kiểu cục súc, côn đồ, lưu manh. Như vậy hỏi sao phát triển đc? Đến khi có thằng khác phục vụ tốt hơn thì lại bảo ng ta ăn cướp, chả ai cướp ai cả, đó là do khách hàng tự lựa chọn dịch vụ nào tốt nhất thôi
Nhờ có Grab và Uber thì mới thúc đẩy cạnh tranh và phục vụ tốt hơn, tuy ra mắt app chậm hơn nhg coi như cũng có tiến bộ. Vẫn cần 1 thời gian nữa mới có thể đánh giá chính xác
À, bổ sung thêm là nếu kết hợp thanh toán bằng ví điện tử hoặc e-banking hoặc tiền điện thoại mà ko cần dùng tiền mặt càng tốt, chứ cái kiểu ko có tiền lẻ rồi đưa tiền chẵn đợi thối thấy mệt wá, lúc nào cần đi gấp mà đợi thối tiền thôi cũng đuối
gọi cho mau ,xài 3g còn lằng nhằng hơn.
RayNguyen21
ĐẠI BÀNG
8 năm
liệu quá chậm không khi grab và uber đã phổ biến rộng
hoai_nv
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dùng dịch vụ của Vinasun rất thik, tài xế nhiệt tình.
Cái này đỡ làm giảm tai nạn do đua nhau dành khách đó chứ các bác
Nhưng mà nó cũng làm bớt tính linh động do tài xế không được bắt khách tự do, đồng thời khách hàng cũng phải chờ đúng xe đã nhận đến rước..
Toàn chê 😆
Mình là tài xế vinasun và cái đánh giá của mình từ khi app này ra đời là ntn nhá.gửi luôn mấy ông làm bên cty vinasun đọc cho rõ nhá.
Tài xế luôn bị động: khi có khách gọi hệ thống sẽ định vị quét những xe gần nhất để đăng ký đón khách và trong những xe đó chỉ có 1 xe được chọn ra sẽ hiển thị thông tin sđt và địa chỉ khách.điều này tài xế rất bị động vì hoàn toàn k biết trước vị trí khách ở đâu.gần hay xa mình.đường 1 chiều 2 chiều.đường kẹt xe....và khi đăng ký rồi mới thấy đc vị trí khách thì biết chắc chắn là không thể đến đón đc rất mất công.rất nhiều trường hợp cố gắng gọi trước dăn khách để biết xe biết tài nhưng chưa kịp đến nơi thì khách có xe khác(k hiểu sao nói người gần nhất đc chọn để hiển thị thông tin mà vẫn có xe gần hơn đi ngang qua vị trí khách). Điều này làm mỗi ngày tài xế tốn thêm tiền đt và tiền xăng chạy vòng vòng mà k đón đc khách.bất lợi hơn bộ đàm vì sài bộ đàm phát điểm nếu cảm thấy ổn thì tài xế mới chạy đến đón.k thì nhường xe khác. Thậm chí ứng dụng có phần báo khách vẫy cũng tương tự.phần này dành cho những xe có khách đi ngang qua những khách đứng bắt taxi bên đường thấy và bấm vào báo cho những xe k có khách biết.tài xế hoàn toàn k biết vị trí khách và khi bấm vào thì đa số là khách ở đâu đâu cũng chả đến đón đc.có đến thì cũng có xe khác đón rồi.
Ứng dụng này hoàn toàn có lợi cho khách: khách mở lên quét được những xe gần nhất.đt hết tiền nhưng có mạng vẫn gọi taxi được.sau khi ra ứng dụng này thì những lần đặt taxi đều có tin nhắn báo thông tin tài xế.kịp thời liên lạc tài xế khi để quên đồ.
Mấy người đừng tưởng ràng uber vs grap rẻ hơn nha.thử mấy dịp lễ tết cháy xe coi ai rẻ hơn ai.mức độ chuyên nghiệp ai hơn ai.lượng taxi vinasun đông nên hầu như ra đường ngoắc là có.chứ k phải ngồi chờ mất thời gian như uber hay grap nha.còn đi gần mai linh còn dám chửi đuổi xuống xe chứ vinasun nếu gặp trúng tài xế nào đang ế thì mới có chuyện văng tục chửi bậy chứ chở thì vẫn phải chở nha.nói về rành đường thì uber vs grap k có cửa nha.toàn bò bò tìm tìm mặc dù có ghi chú cho rõ.phần tốc độ nếu khách cần việc gấp thì taxi chạy vẫn nhanh hơn nha.mấy ông kia chỉ là có bằng có xe lôi ra chạy chứ k biết gì hết.
Với lượng xe và tài xế đông nên khá nhiều thành phần trong xã hội làm tài xế taxi nói riêng cho taxi và riêng nữa cho vinasun.nên hên thì gặp tài xế tốt bụng.xui thì gặp trúng mấy ông cô hồn.cái này thì vinasun cũng siết chặt lắm rồi. Và cũng do áp lực từ nhiều phía nên tài xế mới k có ấn tượng đẹp trong mắt mọi người.nào là công an phạt.nào là áp lực gánh nặng gia đình.chạy doanh thu k đủ đã k có tiền còn bị công ty phạt.nói chi tới tiền ăn.nên việc taxi chạy ẩu đua nhau giành khách cũng từ đó mà ra.tất cả cũng vì miếng cơm. Thử hỏi có chuyện gì người đưa đón bạn là ai ngoài taxi.người nhà gặp chuyện chả lẽ chờ uber.đồng ý giá mắc.nhưng tính chuyên nghiệp nó cao hơn.đừng nhìn vào cái giá rẻ hơn vài ngàn đó mà so sánh.mà hiện tại grap cũng 11k/km rồi nha.tài xế khá bị nhiều áp lực nên mới có những chuyện k hay trong mắt mọi người.mình chả bênh vực ai nhưng muốn nói cho mọi người hiểu.tất nhiên chưa bao h mình nặng lời hay văng tục chửi khách.khách lên đi gần coi như xui.chạy ít tiền.đi xa thì coi như hên.chạy có nhiều tiền để trang trải.tâm lý chạy xe của mình là vậy.
@phamquy2409 Biết mà, thì đang nhận xét về app VNS đây. Nhưng ko biết trước quãng đường, số tiền ---> du lịch tốn tiền, và đón ko đúng giờ, thái độ tài xế... là vấn nạn của VNS.
@duongtunglam thái độ thì tất nhiên mà,hãng nào cũng vậy,vinasun nhiều tài xế z quản sao hết được đâu,tài xế hãng nào cũng đủ thành phần mà 😃
@phamquy2409 Ừ, hãng nào cũng có người này người kia, nhưng VNS nhiều tài xế đểu nhất, nên chả trách sao nhiều mem trong này chê VNS.

Ngta nói 1 con sâu làm rầu nồi canh, còn nồi canh của vns thì toàn sâu. Hôm vừa rồi gặp thằng tài xế chạy 20k, mình đưa tờ 100k, nó thối 70k, bảo à xin 10k vì đi gần, bó tay. Móa, đi gần bộ đồng hồ chạy chậm hơn à? Đi gần xa gì kệ tui, tui có trả tiền chứ có xin đi nhờ đâu. Cạch VNS luôn.
@duongtunglam 😕🆒😁:D
Lúc trước chưa có Uber với Grab thì dùng tạm khi quá cấp bách, giờ có Uber với Grab thì nhiều khi ko wá cần cũng nghĩ tới mà dùng vì tiện lợi và thân thiện. Taxi truyền thống vốn ko có hình tượng đẹp trong mắt khách hàng thì qua vụ với Uber và Grab thì lại càng bị ghét bỏ hơn bởi thói cạnh tranh ko lành mạnh: thấy ng ta hiện đại hơn, ăn nên làm ra hơn thì bắt chẹt các kiểu, chửi bới các kiểu, mà ko tự nghĩ rằng là tại bản thân chẳng ra gì nên khách hàng mới bỏ đi.
CNTT-Viet
ĐẠI BÀNG
8 năm
một ứng dụng rất hay
Hnay mình dc Uber gửi cod 30k đi Black nè 😁
ndtrung
TÍCH CỰC
8 năm
Bọn này bị ngộ ah, ra apps mà không quản lý được rẻ hơn thì gọi làm gì.
Các apps khác rẻ hơn bởi vì là họ không phải trả tiền chi phí:
- Loại bỏ mấy người ngồi đàm
- Loại bỏ việc gọi 1 xe mà cả 10 xe chạy tới 1 điểm đón.
- Loại bỏ đội ngũ quản lý rườm rà.
... Đây ra app mà không rẻ hơn thì lượn đi cho nước nó trong.
PeterTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
Windows Mobile 10 cũng có mà sao ko add link vào nhé. Cái ứng dụng này thấy tiện lợi là gọi nó đến đón khỏi cần chỉ đường lòng vòng cũng hay. Nhưng mà Ít dùng Vinasun do giá cao.

Thêm nữa là khi ai gọi nếu Tài xế đến đón chỉ có người gọi (Kiểm tra bằng số đt) mới đón được (Đề phòng trường hợp người gọi thì đón ko đc, nhưng người không gọi thì đón được) Thấy cái này hay nè.
Cùng 1 đoạn đường mà e đi taxi truyền thống hết gần cả 100, đi Grab với Uber chỉ có mấy chục

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019