Elephone đem con cưng P8000 đến Việt Nam: ram 3GB, pin 4165mAh, cảm biến vân tay, giá <5 triệu.

hdung2210
6/8/2015 23:9Phản hồi: 27
Elephone đem con cưng P8000 đến Việt Nam: ram 3GB, pin 4165mAh, cảm biến vân tay, giá <5 triệu.
Elephone Việt Nam là hãng sãn xuất điện thoại có trụ sở chính tại Hongkong. Mặc dù là tên tuổi khá mới mẻ tại thị trường Việt Nam nhưng Elephone đã là một cái tên được biết đến rất nhiều trên thị trường thế giới. Hãng nổi tiếng với tiêu chí: giá thành rẻ, chất lượng tốt, thời lượng pin khủng.

Sản phẩm lần này hãng mang vào Việt Nam là Elephone P8000: sở hữu thiết kế viền thép, chip 6753 64bit, ram 3GB, pin siêu khủng lên tới 4165mAh, cảm biến vân tay một chạm và theo như thông tin rò rỉ thì giá chỉ có dưới 5 triệu.

elephone p8000.jpg
Elephone P8000 sẽ được bán ra chính thức vào ngày 1/9 tới đây. Theo nguồn tin từ Elephone cho biết thì hãng sẽ bán rất rất giới hạn chiếc P8000 này.
Nên nếu muốn sở hữu sản phẩm công nghệ đỉnh cao với mức giá không tưởng này, có lẽ sẽ là không hề dễ dàng.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cấu hình cao mà giá tốt nhỉ ?
gocpho8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh em tham chiếu video của hãng mới nước người ta với Bphone nhà mình này.
Bphone đúng là giá thiên đàng hàng địa ngục 😁
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã có bạn dùng con này rồi, test pin hơn 5 tiếng onscreen vẫn còn hơn 50% pin... dùng hỗn hợp wf 3g chơi game fb youtube các kiểu
Và cũng có 1 chú dùng rồi và thời lượng pin cũng y thế
Quá kinh
5m thì vô đối tầm giá
greenhope
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy seeder Elephone vô giải thích giùm tại sao mấy thông số của Elephone P8000 toàn là giả thế này: Camera kêu 13MP của Samsung nhưng mổ ra là Sunwin, qc sạc nhanh 90 phút nhưng sự thật 3h chưa charge xong, kêu có đèn led báo trạng thái nhưng đợt đầu chưa có đèn (!!!)

http://bbs.elephone.hk/thread-6738-1-1.html
@greenhope Đó là tên nhà sản xuất cable sensor mà bạn ơi. Bạn có nghe được tiếng Anh không vậy? Nếu bạn nghe được thì trong video anh ITXtutor cũng có nói như vậy nhé bạn.

Còn việc có hỗ trợ Quick Charging mà sạc lâu thì có thể do sản phẩm đó bị lỗi bạn à. Đâu có hãng nào tuyên bố sản phẩm bán ra 100% không có cái nào bị lỗi hả bạn?
greenhope
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hdung2210 Sau cái đợt bê bối P7000 thì Elephone bị mất điểm trầm trọng rồi, cứ tưởng con P8000 sẽ khá hơn nhưng khâu Quality Control vẫn vậy, với lại có ảo tưởng ko khi để mức giá 4tr5 trong khi con này giá thật chỉ cùng phân khúc với đám Honor 4C, Lenovo A7000, K3 Note...
namboyz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@greenhope Hàng chưa về mà đã có Seeder Elephone nhể - nghe giống quân Anh Quảng thế! Chắc ghen ăn tức ở 😁
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@greenhope Căn cứ vào đâu để bạn bảo nó cùng phân khúc vs k3 note, a7000 hay 4c ??
@greenhope Bạn đã được cầm sản phẩm trên tay chưa mà phán Quality Control vẫn vậy hay thế? Công nhận là giống giọng seeder của Bphone
lala206
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon nhưng chừng 3tr-3tr5 đổ lại là dc rồi
nghe nhiều người nói pin hãng này ko tốt như qc
giá cũng hơi chát một tí nhưng nếu hiệu năng vs sử dụng đúng như quảng cáo thì e cũng xúc liền 😁
namboyz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đăng ký đặt nốt ở đây anh em ơi , quên Bphone đi 😁
http://comingsoon.elephonevn.com/
Chưa biết chất lượng như thế nào, còn dựa vào những con số mà nhà sản xuất đưa ra thì ... đúng là bó tay với mấy bác kêu "cùng phân khúc với Honor 4C. K3 Note"..
Không hiểu các bác nghĩ gì luôn.
chip MT6753 hiệu năng kém hơn MT6752 khoảng 30% và tương đương con 615 của QC.
toichan12
ĐẠI BÀNG
9 năm
riêng khoản ram 3gb vs pin trâu bò đủ đập chết mấy con cùng phân khúc rồi, chưa kể có cả cảm biến nữa
namboyz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp quá chiến game phà phà
phong_huynh0
ĐẠI BÀNG
9 năm
sau 3 ngày xài p8000 thì thấy tạm hài lòng với e nó vì giá rất rẻ ,pin thì cực kỳ trâu ,máy cũng khá mượt ,mặt lưng cực kỳ xấu
@phong_huynh0 mua ở đâu thế bồ?
phong_huynh0
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ranchoiphohuyen lộc mobile bác
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khung viền con này phải nói là iron870 còn phải lạy, cực kỳ lỳ, cứng, nặng ...
Bigfoodpanda
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mặt lưng giống của zenphone nhỉ
Phong huynh dùng máy đó từ đó đến giờ có vấn đề gì không
phong_huynh0
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thethoisao vẫn đang xài ne bạn ,rất ngon ,dùng gần 2 tháng rồi ,chưa vấn đề gì hết
Minh dang mun mua thử??
bladza
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chất lượng máy ảnh em này ra sao vậy bác @phong_huynh0 ?
phong_huynh0
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bladza chất lượng máy anh thì chắc là xấu bác ah ,nhưng máy rom quốc tế nên rất mượt lun ,mình bán lâu rồi hihi ,máy này gia công hơi kém ,nhưng mình nghĩ giá đó thì ko đòi hỏi đc nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019