Em vừa được tặng 1 chiếc iphone 8 plus mã BZ/A. Em check imei thì đúng là iphone 8 plus. Có điều...

Andynguyen328
20/7/2019 19:30Phản hồi: 39
Em vừa được tặng 1 chiếc iphone 8 plus mã BZ/A. Em check imei thì đúng là iphone 8 plus. Có điều...
Em vừa được tặng 1 chiếc iphone 8 plus mã BZ/A. Em check imei thì đúng là iphone 8 plus. Có điều mặt trước em lại thấy có 2 lỗ tròn phía trên loa thoại (cảm biến tiệm cận thì có 1 thôi chứ nhỉ). Mọi người cho em hỏi có phải đây là iphone fake ko nhỉ. 😔
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái đấy là miếng dán màn hình đây
Đây là lỗ của miếng dán cl mà😆 lỗ cam lõm cả đống thế kia nhìn là biết rồi! Bọn đó vẫn 2 cảm biến nhưng 1 cái hiện 1 cái ẩn , cái miếng cl này nó khoét lỗ để cảm biến dùng được nên nó thành 2 lỗ thôi!
mocthulang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vào được appstore là hàng thât
@mocthulang Thanks ban
hieuducz2300
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy mình mua ở TGDD có một lỗ thôi
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Này như là đang dán miếng cường lực
1 cái cảm biến tiệm cận, 1 cái là cảm biến ánh sáng, được tặng mà nghi ngờ gì kinh thế bác ?!
@bibinguyen Hihi
@bibinguyen Ko phải nghi ngờ, tại tới cty cũng có mấy người dùng 8+ mà cũng có 1 cái lỗ àh
@Andynguyen328 Cầm máy trực tiếp mà soi giống máy của bác ấy nó mới ra 2.
chắc máy ép kính lên lệch thôi chứ fake cầm máy thấy ngay mà
@thanhsontainhan Vậy máy này đã sửa chữa hả ban
nghi ngờ lòng tốt của người khác ko phải là một đức tính tốt =)))
@gkcongthien Nhưng xã hội bây giờ là thế , rồi cũng theo nhịp sống của dòng đời đó thôi thạch xanh bây giờ ko còn đâu
@gkcongthien Nói là nghi ngờ thì mình cũng đành chịu, nhưng vì kiến thức về IP của mình và bạn mình cũng chưa bao h thấy cái nào có 2 cảm biến thế này nên cũng muốn tìm hiểu để ko bị nói là “người tối cổ” bạn ơi chứ cũng ko có ý gì.
Mọi người có từng thấy chiếc IP 8 plus nào khác mà có 2 lỗ như của mình chưa nhỉ. Mình tìm trên mạng hay xem ở các trung tâm mobile cũng mới thấy có 1 lỗ thôi àh. Băn khoăn qua
Kendu86
TÍCH CỰC
5 năm
Cho hỏi từ giờ bạn đã dùng qua ip chưa. Mấy đời trước thì mình ko biết. Chứ ip 6s 6s plus với 7 7plus với 8 8plus là nó có 2 cái cảm biến như zậy đó. Check imei ok thì ko phải lăn tăn đâu
@Kendu86 Chắc ở chỗ bạn vậy chứ chỗ mình IP nào cũng chỉ có 1 cái cảm biến thôi àh, vợ mình dùng cả 6+ rồi bây h dùng 7+ cũng có 1 cái àh
Kendu86
TÍCH CỰC
5 năm
@Andynguyen328 Bạn soi kĩ sẽ thấy 2 cảm biến. Vào phòng lấy đèn pin soi vô chỗ đó sẽ thấy 2 cảm biến. Ko thì mua miếng dán cường lực dán lên sẽ thấy rõ ràng 2 lỗ cảm biến. Ip nào ko như nhau mà chỗ bạn với chỗ mình
@Kendu86 Máy mình có cần soi kỹ gì đâu nhìn bình thường là thấy 2 lỗ đấy àh, mà tại màu đen nên chụp hình hơi khó thấy nên phải chụp gần để làm nổi bật chỗ đó thôi. Máy khác mình nhìn có thấy đc 2 lỗ như vậy đâu
@Kendu86 Mình chụp hình bt là thấy nhé bạn
Kendu86
TÍCH CỰC
5 năm
@Andynguyen328 Thì zậy mới bảo là bt. Máy nào cũng có 2 cảm biến hết á. Có điều là soi kỹ mới thấy. Còn nếu máy bạn nhìn vô đã thấy thì khả năng màn hình lô đã bị ép kính
Có thể máy của bạn đã được dán miếng dán cường lực. B thử bóc ra xem.
@AndyNguyen141@ Thanks bạn, để mình check xem sao.
Check imei đúng là 8 plus thì là 8 plus rồi, đắn đo làm gì, đồ đc tặng thì cũng nên yên tâm mà dùng đi
@Nhược Vũ Thanks lời khuyên của bạn.
1 cái là cảm biến ánh sáng vs cảm biến tiệm cận
@Thiệnchu0403 Vậy IP ở thế giới di động có 1 cái cảm biến là nó đang thiếu cái nào vậy bạn. Như vậy là ta ko nên mua IP ở thế giới di động àh :?
@Andynguyen328 Con nào soi như bác chẳng ra 2, soi kỹ nữa còn thấy cả cái cụm phát ánh sáng phục vụ cho cảm biến tiệm cận nữa cơ.
@bibinguyen Bác có thể chụp hình cho e 1 con IP mà có 2 cảm biến như vậy đc ko.
@bibinguyen Em đâu có soi gì đâu, nhìn trực quan là thấy ngay àh. Máy vợ em con 6S có soi cũng ko ra đc 2 lỗ bác ạh ( hình dưới).
Hà LN7 2103
ĐẠI BÀNG
5 năm
Được tặng rồi thì cứ xõa thôi bác
cái này là miếng dán cường lực mà. 2 cái lỗ ấy là cảm biến đấy, máy mình cũng có.
LeTranLan134
ĐẠI BÀNG
5 năm
ép kinh r , nên nhìn thấy rõ 2 cảm biến ..
@LeTranLan134 Chuẩn
haohan776
TÍCH CỰC
5 năm
Bạn mang ra cửa hàng bảo bán con iphone này là biết ngay thật giả ấy mà
@haohan776 Theo như ý kiến bình luận của mọi người phía dưới thì 99% là hàng thật. Nhưng h có người cho rằng máy đã ép kính lại, ko còn zin nữa. Bác có đồng ý với ý kiến này ko???
haohan776
TÍCH CỰC
5 năm
@Andynguyen328 Bạn vào được appstore với cả đc ng khác tặng thì 99,99% là thật rồi, chỉ có điều nó ko còn zin thôi
amoon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy nào chẳng 2 lỗ. Soi kỹ mới thấy bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019