evleaks: Sắp có điện thoại Android dùng thương hiệu Lumia, sản xuất bởi Nokia by Microsoft

sonlazio
7/7/2014 6:53Phản hồi: 175
evleaks: Sắp có điện thoại Android dùng thương hiệu Lumia, sản xuất bởi Nokia by Microsoft
Screenshot (5).png
evleaks vừa hé lộ một tin hẳn sẽ làm chúng ta bất ngờ: Microsoft sẽ giới thiệu một chiếc điện thoại Android sử dụng thương hiệu Lumia và do Nokia by Microsoft sản xuất. Đó là tất cả những gì mà anh cung cấp và nó cũng quá khó để có thể tin là sự thật. Chắc chắn tin đồn này sẽ bị bỏ qua nếu nó xuất phát từ một nguồn khác nhưng evleaks là người có quá nhiều uy tín trong việc đưa ra những thông tin cực kỳ chính xác. Việc sử dụng chung thương hiệu Lumia cho cả máy Windows Phone và Android là một quyết định khá kỳ lạ của Microsoft, nếu tin này có thật.

Tham khảo: evleaks
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kid_251094
ĐẠI BÀNG
10 năm
OMG! Hổ mọc thêm cánh!! Hì
dusaigon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mic có ý gì đây??? Đáng để chờ đợi
bó tay bó chân với Microsoft lun
imsolazy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dual Boot chăng ?
MS sẽ không làm vậy. tin mình đi.
imsolazy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@darkearl229 Ừ, đang bán hàng không kịp comment, nên sorry bạn noki 😁
@imsolazy nhầm rồi, tôi ko fai noki gì cả, tôi là fan MS nhé! ko biết doanh nhân bận cỡ nào nhưng cách ăn nói và thể hiện sự hiểu biết rất trịch thượng và thiếu tôn trọng người khác.
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@darkearl229 Chính xác. Một thương hiệu không dùng được cho cả hai hệ điều hành.
Samsung khi dùng Android thì có Galaxy, chuyển sang Tizen thì lại không có Galaxy nữa.
@Xel Naga Lumia chạy wp
Lumib chạy android
Chả có nhẽ MS lại tính thế?
Tin đồn, không tin.
Sẽ thế nào nếu 930 xuất hiện với 1 phiên bản Android nhể? Lúc đó xem doanh số 930 WP và 930 Android chắc vui.
@thanh_nhan Mình cũng đang kết con 930 (hoặc giống 930) chạy android đây 😃
Thiết kế đẹp + camera khủng + android = bá cmn đạo :eek:

Vega iron ¹
Vinh196
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay chuẩn bị cái 830 là android nhỉ lót dép hóng :rolleyes:
Cũng hay. 😁
Nhiều bạn chả mong sẽ có ngày Nokia Lumia chạy Android còn gì, Microsoft đã lắng nghe, các bạn sướng nhé.

Microsoft đang chuyển mình thành một công ty đa nền tảng.
anhbi127
TÍCH CỰC
10 năm
Mạnh lên, chứ như con X thì khỏi làm cho an lành
@anhbi127 Con cục gạch đó đáng mua đó bác, trên tay thấy ổn, nhưng apps chưa ổn,
nếu đúng vậy thì Mic có vẻ không tự tin lắm về HĐH của mình nhở
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
cái đó vẫn là mảng kinh doanh, nên nó làm sao có lãi thì làm thôi. tát nhiên có khả năng con androd thuộc phân khúc thấp hơn hoặc con and bị neft sức mạnh so với con chạy wp. chủ yếu là doanh số và dụ kèo người dung andd chuyển qua wp, co thê truoc đây nokia cũng nghĩ vậy, nhưng lực yếu kém và bị ràng buộc với micsolf nên ko làm đc 😃
Chắc đây là dòng điện thoại Android rở ông rở thằng như dòng Nokia X .mục đích để người dùng chuyển sang WP !
MS có windown có thể cài trên mọi máy tính, còn GG có android có thể chạy trên phần cứng của rất nhiều điện thoại, 2 người này luôn có tính mở; họ ko cố thủ một cái đâu; ko giống như ông Blackberry để rồi trao đảo hoặc ông Apple rồi cũng khổ trong tương lai nếu ko chịu mở ra, giữ khư khư có ngày bất đắc kỉ tử.
barney88
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangpro1234 mình không rõ về BB tuy nhiên hệ thống bảo mật của BB thì vẫn được nhiều người dùng đánh giá cao. Còn về iOS, mình tin là mảnh đất iOS / MacOS sẽ luôn là đối thủ đáng gờm cho Windows / Android vì tính đơn giản / khả năng tối ưu hóa hệ thống khá cao.
Tuy nhiên, với mức độ sử dụng phổ thông, ko root (Android) / jailbreak (iOS) thì WindowPhone / Android / iOS cũng không khác nhau là mấy 😁
@hoangpro1234 Ai bảo bác là Apple nó khép mình, bác nên tham khảo nhé. Năm 2013 và 2014, theo e đc biết thì Apple và Nokia là 2 cty chịu lắng nghe ngừoi dùng nhất, mà nhiều đột biến nhất nhé.
Bác đừng nên nghe dân đồn đại, mà hãy nhìn thực tế họ làm.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Không biết sao mà anh í có nhiều thông tin rò rỉ vậy nhi? Biết đâu Dual Boot với WP? Vả lại, nếu Android thật thì cũng chưa biết giao diện gì mà!?:rolleyes:
@Minh Duy BMW dualboot đâu dễ xơi vì nand phân vùng sẽ không còn nhiêu dung lượng và khi cập nhật os sẽ rất khó khan và chậm. nếu phải cài 2 os trên cùng 1 máy thì chứng tỏ wp quá kém phải dung kèm hang.
Wp không có tệ mà chỉ có ui metro boring và khóa cứng nên làm nhiều người dung phổ không quen xài.
Hoang_Sa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá ngon rồi. Chạy 2 hđh thì sao nhỉ?
nếu ra cách đây vài năm còn sốc chứ Android h bão hòa rồi, ko có điểm gì khác biệt thì khó thành công lắm, ko biết bác No sẽ làm gì
@pro744 Với lại Nokia thương hiệu đỉnh hơn tụi Samsug,LG...anh à... Lumia 1520 chạy Android và S5 anh chọn pé nào.??
hoangtu2410
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pro744 thiết kế đối với tôi 930 là đẹp, camera với tôi là đẹp, đó là sự khác biệt, bạn đọc mấy trang qua xem tôi đếm sơ sơ cũng vài người nhất trí Nokia ra high end phone chạy android là mua rồi đấy
ttkien911
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pro744 phần cứng của No vẫn là đỉnh
@giananh mìh thấy No h thg hiệu làm gì đỉnh đâu, h thấy mấy bé toàn Samsung vs Iphone thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019