[F8] Facebook nâng cấp Messenger: có Bot Appstore, Extension, M biết gợi ý, mã QR, Game

TDNC
19/4/2017 4:32Phản hồi: 58
[F8] Facebook nâng cấp Messenger: có Bot Appstore, Extension, M biết gợi ý, mã QR, Game
Tại hội nghị F8, Facebook đã công bố hàng loạt tính năng mới dành cho ứng dụng chat Messenger. Trong đó bao gồm Appstore để tải Bots, cho tải thêm Extension giống như iMessage trong iOS, trợ lý M có khả năng gợi ý trong lúc bạn đang chat, quét mã QR để kết nối nhanh với Bot và sau cùng là chơi game theo lượt với bạn chat.
  • Appstore cho Bot: Giao diện của Messenger có thêm phần Discovery, liệt kê những Bot có sẵn trên Messenger. Qua đó bạn sẽ biết được đang có những loại Bot nào để sử dụng.
  • Cài thêm Extension: Cái này giống như plugin ở bên iMessage của iPhone. Tức là bạn có thể cài thêm các tiện ích cho phần mềm nhắn tin ví dụ như tiện ích chia sẻ bài hát hay đặt bàn online...
  • Trợ lý M cũng biết gợi ý: Trong lúc chat với bạn bè, M sẽ xuất hiện trong một số ngữ cảnh nhất định để gợi ý cho bạn nên làm gì tiếp theo. Ví dụ như bạn thắc mắc không biết tối nay ăn gì thì M sẽ gợi ý một vài quán ăn. Hoặc khi đang đòi bạn bè trở nợ tiền thì M sẽ hướng dẫn sử dụng hệ thống thanh toán tiền qua Facebook.
  • Đọc mã QR: Bạn có thể dùng Messenger đọc mã QR để kết nối nhanh đến một Bot chức năng nào đó.
  • Chơi game theo lượt: Game trong Messenger bây giờ sẽ hỗ trợ thêm tính năng chơi theo lượt (turn-based) để hai người giải trí với nhau trong lúc trò chuyện.
Hiện Facebook chưa cho biết khi nào sẽ phát hành những tính năng mới này.

58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thực sự thì nhiều tính năng quá cũng k cần thiết, càng ngày càng rối, chỉ cần cải thiện chất lượng gọi, phản hồi nhanh tin nhắn là mừng lắm rồi
Hoahp2010
TÍCH CỰC
7 năm
@BlackCat_94 Công nhận với bác. Fb càng ngày càng rối,lại nặng nữa.
@BlackCat_94 Chính xác, chat cho ra chat, cần quái j ba cái chơi game hay đoán từ vớ vẩn... game thì múc hẳn con lap monster mà chơi @,@
GragonV
CAO CẤP
7 năm
Lạy hồn, cắt giảm cho nhẹ dùm đi, ôm đồm quá 😔
Phát mệt với cái messenger này, nâng cấp liên tọi, ngày xưa 4-5 mb, giờ hơn 100mb, cài vào máy cũng hơn 200mb. Nặng vãi.
@buidoimiennui xài vài ngày nó lên thêm 1-200mb nữa:oops:
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
CHo em hỏi BOT là gì ạ, e chỉ e BOT là trạm thu phí thôi, còn trong phạm vi bài viết ko hiểu BOT là gì ạ.
@=Tử_Hải= đó là 1 từ ngữ được sử dụng nhiều và có từ thời yahoo mess thịnh hành rồi, bạn không để ý thì trách sao được
luker
TÍCH CỰC
7 năm
@BlackCat_94 Có từ thời Counter Strike cơ 😁
@=Tử_Hải= Bạn google chút là ra chứ gì đâu
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
@gagalovegood Ý mình là trong khuôn khổ bài viết nên nói rõ nghĩa ra 1 chút, chứ tất nhiên gô0gle là ra hết, mình muốn nói để nhắc mod viết bài chú ý tý thôi.
cảm ơn b
Cái chơi game k biết ntn nhỉ
Face giờ nhieu cái rất nhảm và không có tính riêng tư. Quảng cáo tràn lan.
Giờ cứ cmt hay like 1 bài viết nào đó trong các trang là nó hiện lêm time line của bạn bè. Rất ức chế
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Thế nên nhiều người kô dám like or cmt những bức ảnh nhạy cảm 1 tý, sợ bố mẹ dùng facebook thấy rồi lại nghĩ này nghĩ nọ, bạn bè dùng facebook troll...😁.Nói chung là ngày càng nhảm nhí nhiều thứ quá, k được đơn giản như ngày xưa.
Thế là sắp nặng va rối hơn nữa rồi!
Theo mình thì chỉ cần làm tốt phần nhắn tin là được rồi, không cần phải thêm mấy thứ lằng nhằng như này, đơn cử như :"Ví dụ như bạn thắc mắc không biết tối nay ăn gì thì M sẽ gợi ý một vài quán ăn. Hoặc khi đang đòi bạn bè trở nợ tiền thì M sẽ hướng dẫn sử dụng hệ thống thanh toán tiền qua Facebook" mấy cái này chắc chắn sẽ không thực sự ứng dụng tốt ở Việt Nam và cũng sẽ chẳng có bao nhiêu người quan tâm. Giờ vào cái phần Messenger chỉ thấy rối rắm chứ chả có gì hay cả
@Tất Lập 3004 bạn nghĩ tự nhiên nó gợi ý à, quảng cáo đó, facebook sống nhờ bằng quảng cáo mà. Mess nó rối vì fb mang nhiều tính năng snapchat sang để cạnh tranh iMess của Apple bạn à
merinoka
TÍCH CỰC
7 năm
@Tất Lập 3004 Haizzz! Ai cũng nghĩ như bạn chắc Fb họ sụp đổ từ lâu rồi 😆))))
chỉ cần nhắn tin thôi
teik
TÍCH CỰC
7 năm
chỉ mong nó bỏ cái stories ra khỏi fb với messenger cho em 😔 hoặc cho lựa chọn tắt mẹ đi :(
để ở insta là đủ rồi đem sang 2 cái kia chiếm hết cả chỗ nhìn ngứa mắt :(
Mời anh em chuyển dùng messenger lite nhé.
hell no
TÍCH CỰC
7 năm
Ai đang khó chịu với cái Messenger ngày càng nặng thì tải cái này về nhé:
Combo của mình: Facebook trên Chrome+ Messenger Lite.

http://www.apkmirror.com/apk/facebook-2/messenger-lite/messenger-lite-6-0-0-8-255-release/facebook-messenger-lite-6-0-0-8-255-android-apk-download/
Facebook càng ngày càng ra mấy cái tính năng xàm vđ.
dinhvtuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
khôn quá hoá rồ.kiểu như mấy ông hết đồ để nghiên cứu nên cứ cho vào ấy mà.nào là công nghệ bot như người.cũng chỉ là nhắn tin thôi chứ có mẹ gì đâu mà rảnh để chơi game các kiểu.đến facebook nó nặng rồi mà còn k cho nhắn tin trực tiếp trên web.bắt tải messenger về để rồi 2 thằng cộng lại bằng 1 game đồ hoạ cao.may mà máy mình là đời mới nên chạy ổn.nói đến đây chủ yếu là khoe em có con ip 7 đang dùng.chất lừ thôi nhé. 😁
riverlong
TÍCH CỰC
7 năm
tiện ích thì chưa thấy, chỉ thấy ngày càng nặng nề, hay đơ, tin nhắn thì bấm gửi mà 5p sau ng nhận mới nhận đc tin mặc dù 3G wifi chạy phà phà
vozclone
ĐẠI BÀNG
7 năm
càng ngày càng nặng và càng lag
TonyWu
CAO CẤP
7 năm
Vào FB giờ toàn hết tính riêng tư 😔
Chỉ cần Messenger của fb nhẹ và đơn giản như Whatsapp thôi thì em mừng lắm rồi, không cần cải tiến hay thêm thắt tính năng thông minh nào nữa
Hunter0zz
TÍCH CỰC
7 năm
rối rắm vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019